• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[01.07][NEW][ROM][WM6.5.3.23125] WITH SENSE 2.5.2016 FOR HTC DIAMOND

Khoa_ha

WM6.5.3 FOR HTC DIAMOND

CE OS 5.2.23125 BY KHOA_HA

Thông tin ROM:

XIP and SYS 23125
Pagepool: 8M
Đã sửa hầu hết các lỗi từ bản 23557 trước
Sense 2.5.2016 port from HTC Leo 3.04
New iphone today 1.52 with DRINK icon
New youtube player
RAM trống khoảng 29M sau khi khởi động

Link Download:

http://www.mediafire.com/?ntznymymynw

Chỉnh sửa cuối:

haidaicayk

Không có build 21xxx hả bác?? Mình chỉ khoái 21xxx thôi ah. Dù sao cũng thanks bác, dạo này box Diamond buồn quá.=D>

Khoa_ha

với WM6.5.x thì build nào cũng có thể làm được nhưng mình thấy như nhau cả nên không build thôi. 23125 là do HTC phát triển và là bản mới nhất hiện nay nên mình dùng bản này. Với lại 21xxx là WM6.5 truyền thống nên mình cũng không thích lắm dùng quen WM6.5.x rồi thì quay lại WM6.5 truyền thống thấy nó quê quá.

sobny

Cho mình hỏi, mình không thích giao diện iphone, chỉ thích sense, có uninstall đi dc ko?

haidaicayk

với WM6.5.x thì build nào cũng có thể làm được nhưng mình thấy như nhau cả nên không build thôi. 23125 là do HTC phát triển và là bản mới nhất hiện nay nên mình dùng bản này. Với lại 21xxx là WM6.5 truyền thống nên mình cũng không thích lắm dùng quen WM6.5.x rồi thì quay lại WM6.5 truyền thống thấy nó quê quá.
Mình vẫn thích truyền thống hơn:D, thui, cứ down về dùng thử cái đã, thấy đẹp ghê=D>. Thanks bác:D

moa780

Chào KH
Bạn có thể cook rom này với theme GTX không? mình khoái rom bạn cook nhưng muốn rom tốn ít ram . có Rom 6.5.3 sense 2.5 theme GTX dạng lite thì tốt. Tiện đây cho mình hỏi có thể thay đổi icon của iphone today khác được không và tìm nó ở đâu?
Cám ơn nhiều

haidaicayk

Chào KH
Bạn có thể cook rom này với theme GTX không? mình khoái rom bạn cook nhưng muốn rom tốn ít ram . có Rom 6.5.3 sense 2.5 theme GTX dạng lite thì tốt. Tiện đây cho mình hỏi có thể thay đổi icon của iphone today khác được không và tìm nó ở đâu?
Cám ơn nhiều
Cơ sở hạ tầng của Diamond thực sự mà nói là hơi yếu nên nếu cook rom WM 6.5 + Sense 2.5 thì Ram luôn tăng rất nhanh bạn ah.:D. Muốn ít tốn Ram thì hơi khó. Về vụ Icon bạn vào đây:http://www.pdaviet.net/showthread.php?67520-iPhoneToday_Giao-diện-Iphone-giống-nhất!/page9 và đây: http://www.pdaviet.net/showthread.p...-hợp-các-ICONS-đẹp-cho-các-phần-mềm-giao-diện để tham khảo thêm hi. Chúc vui.=D>

paulus_ii

ha ha có rom mới up chơi rồi, công nhận ông này làm rom nào là rom đó ok liền he, mình cũng muốn tập làm rom , không biết ông có nhận đệ tử online ko he.....thanks...thử rom liền đây

paulus_ii

chà dạo này thị trường điện thoại tăng khá nhanh nên không còn ai chú í đến diamond nữa rổi. ko biết bqo giờ thì tắt đây... buồn quá ah...minh vẫn trung thành với diamond ah........................

haidaicayk

chà dạo này thị trường điện thoại tăng khá nhanh nên không còn ai chú í đến diamond nữa rổi. ko biết bqo giờ thì tắt đây... buồn quá ah...minh vẫn trung thành với diamond ah........................
Diamond vấn ngon mà bác. Hơi nhỏ tí nhưng đẹp, bền, WM chạy mượt. Tất nhiên là dùng Rom ship là ổn nhất. Dùng WM 6.5 + Sense 2.5 hơi quá sức một tí.:D. Hy vọng các Mod không quên em Diamond chứ dạo này box nầy buồn thật.:(

dusa_guangzhou

Bác ơi, em ở Trung Quốc không dùng được Mediafire, bác up lên host khác giúp em với! Cám ơn các bác rất nhiều.

datuan05

ROM này chỉ HSPL bằng SPL-1.40.OliNex thì có cài được không các bác, hay là phải HSPL 1.93. Máy em đã HSPL 1.4 mà muốn HSPL 1.93 thì làm bình thường như chưa Hard hả các bác ?

duytien124

bản Rom này cũng nặng quá , còn trống có 10Mb Ram thôi hà !! hichic !!! vì sense 2.5 + iphone today nữa nên ram chịu không nổi, máy chạy ì ạch lắm !!

thanhnienphung

xiin các cao thủ cho hỏi có cách nào để gỡ bỏ sense 2.5 + iphone today trong máy không nhỉ
thế này thì nặng và chậm quá

paulus_ii

up rom khác đi. Nếu gỡ bỏ hết sense + iphone thì thà up rom khác cho nhẹ...mình nhớ cách đây khá lâu bác Khoa-Ha có up một bản rom 6.1 chạy cực tốt...mấy bác cứ thử xem..

thanhnienphung

tình hình em có vấn đề rồi
em up rom này xong là hỏng bét
khởi động máy cài đặt đến lúc complete thì mày đơ
khởi động đi khởi động lại cài đặt đến đoạn đấy là đơ
ai gặp trường hợp này chưa và hướng khắc phục như thế nào vậy các bác