• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

02 ATOM có thể up ROM của ATOM EXEC và ATOM Life được không?

Shinichi1908

mình đang có 1 thắc mắc là uprom WINMOBILE 6.5 23009 của bác khoa_ha khi up xong khởi động lên trên màn hình xuất hiện chữ 02_ATOM exec bên góc phải màn hình Start chứ ko phải là 02 atom:O ???? hay là ROM này lấy từ ATOM EXEC vậy ??? :-?,mình nghĩ là dòng ATOM là hợp tác giữa 02 và Quanta ko biết có uprom được cho nhau ko nhẩy ???:-?

NguyenTu

Super V.I.P
Dòng nào phải up rom của dòng đó chứ, up như bạn thì máy dễ thành chặn giấy lắm:O:O:O:O

Shinichi1908

tại sao mình qua bên BOX atom exec có bạn up nhầm ROM của atom mà vẫn xài vù vù đó thoy ?????

TranMinhMan

Super V.I.P
Đó là vì bạn chưa đọc kỹ hết mục đã thảo luận đó thôi!
Thật ra có vài máy AE đời đầu tiên vẫn up được Rom của Atom, lưu ý là mình nói vài máy của đời đầu tiên thui nhé. Mình nghĩ đó là do khi nhà sản xuất chuyển tiếp từ Atom sang AE, nên các máy AE sau này thì ko còn up được Rom của Atom. Nhưng cũng chỉ có những người làm liều thì mới nhận ra là mình up được, còn ko bình thường cũng khó ai biết. Còn việc từ Atom up Rom của AE chưa thấy ai thành công huống chi là up Rom của AL.

djtrungkien

tại sao mình qua bên BOX atom exec có bạn up nhầm ROM của atom mà vẫn xài vù vù đó thoy ?????

Có thể! Nhưng Atom exec cấu hình cao hơn Atom, nhưng ngược lại thì ko được .Atom up Rom cũng "Trâu,bò" lắm! Nói chung là dòng nào Up theo dòng đó thì mới an toàn!

mrkid12k

mình dùng atom up rom của atom axec nhiều lần rồi chưa phát hiện lổi

Mình thì ngược lại. 1 lần thấy bản rom đẹp quá nhưng lại ghi only atom, lên pdaviet hỏi thì ko ai trả lời. Về sau đánh liều up cho con atom exec của mình, dùng okie, chả có vấn đề gì( chỉ có mỗi trong phần thông tin thì nó hiện là atom chứ kô phải là atom exec)

Mà mình thấy up rom có gì nguy hiểm nhỉ( hồi mới vào diễn đàn nghe up rom là nguy hiểm đến máy lắm), thế mà máy mình: nhìu lần mình đang up thì cáp lỏng, có lần thì lỗi phải tháo pin khi up rom mà có sao đâu, tháo pin ra 1 lúc rồi up lại.mà mình dùng thẻ 2Gb vẫn up đc

Shinichi1908

Mình thì ngược lại. 1 lần thấy bản rom đẹp quá nhưng lại ghi only atom, lên pdaviet hỏi thì ko ai trả lời. Về sau đánh liều up cho con atom exec của mình, dùng okie, chả có vấn đề gì( chỉ có mỗi trong phần thông tin thì nó hiện là atom chứ kô phải là atom exec)
Mà mình thấy up rom có gì nguy hiểm nhỉ( hồi mới vào diễn đàn nghe up rom là nguy hiểm đến máy lắm), thế mà máy mình: nhìu lần mình đang up thì cáp lỏng, có lần thì lỗi phải tháo pin khi up rom mà có sao đâu, tháo pin ra 1 lúc rồi up lại.mà mình dùng thẻ 2Gb vẫn up đc
Posted via Mobile Device
như vậy là atom up được rom atom exec? còn rom của atom life thì sao pro ?

xuandung11a2

Well-Known Member
Posted via Mobile Device
như vậy là atom up được rom atom exec? còn rom của atom life thì sao pro ?

Có vẻ bạn rất muốn thử nhưng còn hơi rụt rè.:))=))
Bạn nên tự trải nghiệm sẽ thấy vỡ ra nhiều điều đấy.=))=))=))

uhm,cac bro up thu di,sau khi thao pin ra lap vao se bi soc man hinh,man hinh giat lien tuc,hau qua the nao thi minh ko dam chac,dung nen qua chu quang,xloi vi minh tra loi bang ppc,than

Sonblack

Super V.I.P
mình dùng atom up rom của atom axec nhiều lần rồi chưa phát hiện lổi

Của Atom Exec up cho Atom thì được (nhưng cũng tùy bản ROM) còn ngược lại thì không và hậu quả khôn lường!

@Chủ topic: Việc sau khi up rom của Khoa_Ha có hiện chữ Atom Exec thì không có gì quan ngại và cũng là bình thường (chỉ là hình ảnh thôi mà) thậm chí muốn ra chữ HD hay Leo cũng được! =))

Shinichi1908

Posted via Mobile Device
cảm ơn các pro tại vì mình thấy 02 atom là hợp tác giữa 02 và Quanta

o0king0o

minh` mới dc cho con o2 atom up nhầm rom atom exec 6.1 vẫn dùng đc nhưng blutoth k dung đc và pin hết nhanh.máy nóng.k biết phẩi do rom k nữa