• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

02_ATOM nhận file bluetooth từ máy khác ?

Shinichi1908

mình ko biết nhận file bluetooth từ máy khác bắn qua ??? mình đang xài win mobile 6.1 của SONBLACK 20931 ??? khi máy khác gửi qua ATOM của mình đều báo ko gửi được :(!

THCN

mình ko biết nhận file bluetooth từ máy khác bắn qua ??? mình đang xài win mobile 6.1 của SONBLACK 20931 ??? khi máy khác gửi qua ATOM của mình đều báo ko gửi được :(!

Bạn phải tùy chỉnh cho phép máy khác nhìn thấy máy bạn và máy bạn được phép nhận file từ máy khác bằng cách vào Comm Mananger, Chọn Setting/Bluetooth, chọn tab Mode và tích vào ô Make this device visible to other devices.

phuc_sro

Tôi cũng gặp tình trạng trên... mặc dù đã làm đủ cáchnhưng vẵn không thể nhận five được từ máy n6120 bắn qua. Tôi sài WM6.5 của Khoa_ha (ATOM & ATOM PURE ROM WM6.5 V02 CE OS 5.2.21500 ).

THCN

Tôi cũng gặp tình trạng trên... mặc dù đã làm đủ cáchnhưng vẵn không thể nhận five được từ máy n6120 bắn qua. Tôi sài WM6.5 của Khoa_ha (ATOM & ATOM PURE ROM WM6.5 V02 CE OS 5.2.21500 ).

Bạn thử gửi file đi xem có được không?

Posted via Mobile Device

Shinichi1908

Bạn phải tùy chỉnh cho phép máy khác nhìn thấy máy bạn và máy bạn được phép nhận file từ máy khác bằng cách vào Comm Mananger, Chọn Setting/Bluetooth, chọn tab Mode và tích vào ô Make this device visible to other devices.

Bạn thử gửi file đi xem có được không?

Posted via Mobile Device

nhớ bật Beam nữa.

gửi thì ok nhưng nhận thì máy bên kia báo KO GỬI ĐƯỢC :|:|:|.

QuangThang89

Các bạn lưu ý để nhận file bắt qua Bluetooth thì ngoài việc bật chế độ hiện rồi thì các bạn phải bật hồng ngoại (Beam) lên nữa thì mới nhận được file