• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[05 APR] [ZIP] HD2 CoreDroid DHD V1.6 [SKINNED&TWEAKED] ONLINE

ngocphuoc

bản rom này cài thêm kernel tytung r11 beta 2 vào chạy pin rất tốt các bác nhé!

mình cùng nhận xét với bạn, mình đã cài và đang sử dụng thấy có hiệu quả, nhưng ko dám khẳng định vì chưa được ý kiến nhận định của chủ thớt, mình nhớ là của bác langthang thì phải?

nhattuong

Active Member
mình cài app bàn phím HTC-IME-Fix vào thì báo lỗi
the appication Touch input (processcom.htc.android.htcime) há stpped unexpectedly. Please try again.
Bạn nào biết chỉ dùm. Cám ơn nhiều.

ngocphuoc

the appication Touch input (processcom.htc.android.htcime) há stpped unexpectedly. Please try again.

bạn có thể cài bàn phím GoTiengViet 2 thử xem sao, lên maket tìm nhé.

sheva2202

bạn lên market search keyboard là nó ra 1 đống cho bạn chọn lựa đó ^^ xem cái nào fu hợp roi lấy thôi

ngocphuoc

Nhưng bản này ko bị lỗi khi copy file dung lượng lớn hơn 40Mb.Nói chung thì mình thấy chả có sự khác biệt nhiều giữa 2 bản 1.6 và 1.7!

có bản V1.8 chưa vậy bạn? hai bản 1.6, 1.7 bị lỗi khi bắt điện thoại thì tự ngắt cuộc gọi hoặc tự trả lời luôn, cài các phần mềm hỗ trợ khoá máy khác cũng ko được.

Chỉnh sửa cuối:

diepthao

bản rom này cài thêm kernel tytung r11 beta 2 vào chạy pin rất tốt các bác nhé!
mình đang dùng bản V 1.7 , muốn thay kernel tytung r11 beta2 hay r11 vào có được không? cho mình link down kernel tytung với , thanks

diepthao

thanks hai bác Langthang và ngocphuoc nhiều nhé. Nhưng khi thay vào thì treo máy ở màn hình boot 123456 go ...
hình như R11 chỉ dùng cho GB thì phải , bản 1.7 vẫn là Froyo

Chỉnh sửa cuối:

ngocphuoc

các bạn giúp mình cách sử dụng tai nghe Bluetooth trên bản v1.6 với, mình dùng tai nghe hiệu Samsung nhưng ko thể nào kết nối được.

ngocphuoc

ko biết có bản v1.8 bên xda chưa, mình ko biết tiếng Tây nên tìm ko được, các bạn giúp mình nhé. cám ơn.

kimazure

ko biết có bản v1.8 bên xda chưa, mình ko biết tiếng Tây nên tìm ko được, các bạn giúp mình nhé. cám ơn.
chắc là còn lâu mới có bạn ơi..Sergio bữa nay toàn build rom cho Sensation ko ah :((

kimazure

bạn rành tiếng Tây trao đổi với bác ấy sớm cho ra bản v1.8, mọi người đang chờ đợi.
hic...bớt giỡn bạn ơi...mình có là cái j đâu mà yêu cầu họ,...bọn Tây đâu dễ nói chuyện như Lang thang hay BoyPPC chứ....