• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[08 JAN] NexusHD2-Gingerbread V2.0 NAND - đối thủ MDJ

Mấy hôm nay cài Android NAND, em test qua cũng hầu hết các bản ROM trên xda, 2 ngày nay thì cài của MDJ nhưng không hiểu sao ngoài v1.6 ra còn lại 1.7 và 1.8 cứ lỗi software hoài. May sao kiếm được bản này, em giới thiệu cho mọi người dùng. Vì là lần đầu post như vậy nên có gì MOD edit và góp ý cho em.

Giới thiệu chung:
Bản ROM này viết dựa trên nền Nexus One - máy bạn sẽ tên Nexus One >.< - Android 2.3
Kernel: tytung r1_oldcam
Tác giả: Cotulla, TYTung, Hastarin, Markinus, Letama, Rajko, Gauner1986, Dan1j3l, RaiderX303, Dr1337, etc

Cài đặt: Các bạn tham khảo tại đây

Để trở lại WM các bạn chỉ cần vào Bootloader và up ROM ship hay ROM cook tin tưởng

Bản ROM này không có Cyanogenmod nên sẽ không có những tùy chỉnh đặc trưng nhưng ngược lai độ tương thích với các software lại rất cao không như của MDJ (vd: fring,...) game cũng chơi thoải mái không kén các game của Gameloft bác Quang upload (Fishing Kings, Dungeon Hunter, Asphalt 5.... - tuy nhiên ko chơi dc Angry Bird nhé T.T)

Working

3G / Data
Audio
Bluetooth
GPS is working and don't need to disable GPS setting now. (No 60mA battery drain issue.) (Credit to Gauner1986)
Network Location
Wi-Fi
Phone
Camera (5MP)
Camcorder (720x480)
WiFi Tethering/Hotspot (Install Wireless Tether 2.0.6.apk.)
USB Tethering (Install Wired Tether 1.4.apk.)

Một số vấn đề:

USB mass storage chỉ hoạt động lần đầu boot - đã xác nhận - khắc phục bằng Droid Explorer hoặc đầu đọc thẻ :p
Youtube HQ họat động bị delay
Camcorder: 15fps - lỗi đang gặp trên các ROM Android...

Link direct từ 1 mem trên xda

HÌNH ẢNH: Em lấy hình ảnh gốc luôn vì máy lỡ set tùm lum nên hết default rồi

Các bạn tham khảo thêm thông tin tại đây
Nguồn: xda-developer

Chỉnh sửa cuối:

meohp

bản này có camcoder được 720p thật hay kô vậy... nếu được mình sẽ test thử coi

meohp

có bản nào quay camcoder 720 được không bac dungphp ơi em máu vụ này quá mà chưa thấy có bản nào cả

dungphp

có bản nào quay camcoder 720 được không bac dungphp ơi em máu vụ này quá mà chưa thấy có bản nào cả

Camcorder (720x480) còn kém các bản có sense (Camcorder 800x480) ! Có gì lăn tăn nữa kg ? hehe ! Nhưng cha tytung này có vẻ là bậc thầy của các tay TQ

meohp

Camcorder (720x480) còn kém các bản có sense (Camcorder 800x480) ! Có gì lăn tăn nữa kg ? hehe ! Nhưng cha tytung này có vẻ là bậc thầy của các tay TQ

bác cho em 1 bản có sense đi.. link nhé.. bản này em extract không được không biết làm sao....... gia nhập diễn đàn lâu năm quá rồi mà trình vẫn non quá...chắc lâu ngày ko tham gia...hic:-?