• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

1 cách nâng cấp formware cực kì đơn giản và hiệu quả

cách này của mình thế nào?

• rất dễ,đơn giản và đáng được thank

Votes: 0 0.0%
  • khó hơn những cách kia

• rất bình thường như những cách khác

• Total voters
    1
  • Poll closed .
Status
Không mở trả lời sau này.

tsbv1701

Đây là lần đầu tiên mình viết pài ,nếu có j mấy pác thông cảm bỏ qua nhen
Mình không biết có topic nào giống cái này chưa.nếu có rùi xin mấy pác mod xử lí dùm
=D> sau khi tìm hiểu kỉ càng.mình đã thấy 1 cách nâng cấp firmware cho điện thoại dòng nokia đơn giản nhất và thực sự ko phức tạp như các pác kia nói đâu
=D>Cách này ko phải ghi lại code hay những thông số cần thiết
Bởi vì mình dùng chương trình pc suite down trên web của nokia nên ko cần điền j hết
Và để tiến hành các bạn phải có cáp usb kèm theo phần mềm pc suite nữa.
Mình cũng đã up nó lên mediafire luôn rùi down ở đây nhen:http://www.mediafire.com/download.php?ymj1mmqjum2

sau khi down về các pác chạy nó.Sau khi chậ xog sẽ dc phần mềm "nokia pc suite".
sau đó các bạn kết nối điện thoại với máy tính = cáp usb ở chế độ "pc suite"
kế tiếp các bạn chạy pm nokia pc suite và làm theo yêu cầu nó bảo.
rất đơn giản
nokia pc suite là 1 bảng,trong đó có những phần như:sao lưu,quản lí tập tin,...v...v.Các bạn nên sao lưu những j quan trọng trong máy vì máy sẽ xóa tất cả tin nhắn hay danh bạ trong máy.
Các pác tìm ngay phần "nâng cấp pm cho điện thoại" có trong bảng,chạy nó và làm theo hướng dẫn,đơn giản lắm
và điều đáng lưu ý là trong quá trình nâng cấp tuyệt đối ko dc tắt nguồn,làm mất kết nối cáp với pc hay xảy ra sự cố cúp điện.nếu bị những trường hợp như trên thì mình xin chia buồn vì điện thoại của bạn sẽ bị hư hỏng nặng.
Do kĩ năng còn hạn chế nên ko thể up ảnh lên cho ae.xin thứ lỗi:-??

Chỉnh sửa cuối:

tsbv1701

nhưng thực sự nó rất đơn giản.k cần ghi lại code j hết.và đây là bận tiếng Việt nên cũng dễ hiểu=D>mong là sẽ nhận dc nhiều động lực từ những cái thank

hoangp7

nhưng thực sự nó rất đơn giản.k cần ghi lại code j hết.và đây là bận tiếng Việt nên cũng dễ hiểu=D>mong là sẽ nhận dc nhiều động lực từ những cái thank

=)) cái tp này sẽ bị đóng chơ làm gi` có thank.up bằng nsu thì chỉ cần down nokia software update về rồi cắm máy vào là được.nhưng bạn có biết up bằng cách này rất nguy hiểm ko:).

Status
Không mở trả lời sau này.