• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

#1 Windows Mobile 6.0 Touched without TouchFLO nhẹ nhàng cho dòng máy cũ

dlink500t

Tốc độ chạy ổn nhanh và mạnh cho các dòng HTC 8125 8525 hay các dòng wizard charmer có tốc độ chậm sẽ chạy rất nhanh đó nha..!!! Phiên bản này hoàn toàn không Overlock CPU nên không gây hại cho máy
Description:
Windows Mobile 6.0 Touched without TouchFLO
Added:
Task Manager for Mobile to kill or terminate not responding process
Audio Manager
New RingsTone Available
Onscreen Qwerty 3D keyboard with easy touch
New Today
Fixed Audio Speaker Loud and Smooth <---Âm thanh trong và hay hơn các version WMobile khác
Best Appearance like Windows Vista theme.....
Office 2007 for Mobile Intergrated
Fixed some bug "do not auto delete source programs" when you have installed
Appear with version of battery saving <---- cái này là mình cảm nhận
Fast processing any programms <----- không bị chậm khi chạy 1 lần n` ứng dụng trên PPC tốc độ chậm
Link Download:
http://www.mediafire.com/download.php?idh3qgj4ije :p

bizikata

Vừa up thử ROM này, chạy được 99% báo lỗi 302. Màn hình hiển thị boot loader rồi nhấp nháy vài phát, sau đó tắt luôn.
Không thể kết nối với máy tính được, ActiveSync không kích hoạt. Làm sao up lại ROM khác đây?

Ai đó cứu với :(

Thông tin máy: O2 MiniS chip G3 (đã unlook CID), từng up vài ROM khác hoạt động bình thường.

dlink500t

Mình cũng O2 MiniS chip G3 và chạy bình thường
up đến 99% thì đợi khoảng 3 phút sẽ vào dc 100%
mình đã test và xài rất ok cho bản này.
không khác 6.1 cho lắm, nhưng nhanh hơn ( theo mình cảm nhận )

bizikata

Tình trạng của em có phải là do pin yếu không, vì tuy trước khi uprom pin báo 100% nhưng dạo này viên pin có vẻ có vấn đề.
Ai đó cứu với, máy của tui sắp thành cục chặn giấy rồi :((

dlink500t

bạn up room khác đi, mình vẫn dùng bình thường mà. nếu không dc mang wa máy khác mà up

dlink500t

Ưu điểm bản này là pin dùng lâu và hay hay.
nhưng đừng để kiệt pin, kiệt là khó lên lém đó ( đợi 30 phút mới lên ) :(

bizikata

Phù, cuối cùng cũng cứu được. Chốt lại là tại pin. Không dám chắc nên không đi mua pin mới, đè ngửa con Neo của thằng em ra lấy pin, câu dây vào up lại rom. May quá.

dlink500t

Thấy chưa, nói là do pin mà. Do pin yếu lên thế đấy.
Chứ bản này chạy mượt lắm, khởi động rất nhanh, free ram nhiều...
Bản này với dòng máy cũ như o2 mini pro s thì cực chuẩn. chạy nhiều ứng dụng hem bị sao cả.
up cho anh em xài thử

haiwan

Nghe mọi người khen chạy mượt, để up thử xem sao, thank mọi người!

Tốc độ chạy ổn nhanh và mạnh cho các dòng HTC 8125 8525 hay các dòng wizard charmer có tốc độ chậm sẽ chạy rất nhanh đó nha..!!! Phiên bản này hoàn toàn không Overlock CPU nên không gây hại cho máy
Ặc, úp được cho cả Charmer và 8525 hả bạn ? Cingular 8525 thuộc dòng HTC Hermes mà...:))

permute

Nhờ các bạn giúp gùm ! tôi cài 1 Windows Mobile 6.0 Touched without TouchFLO đã cài xong nhưng khi gọi không đổ chuông mà chỉ có rung thôi vậy thì phải làm sao ?
Cài thêm phần chuông làm sao?
cám ơn các bạn trước

NhatToai

Super V.I.P
Nhờ các bạn giúp gùm ! tôi cài 1 Windows Mobile 6.0 Touched without TouchFLO đã cài xong nhưng khi gọi không đổ chuông mà chỉ có rung thôi vậy thì phải làm sao ?
Cài thêm phần chuông làm sao?
cám ơn các bạn trước

kiểm tra lại settings đi bạn.
Vào settings/Phone.tại dòng Ring Type bạn chọn Vibrate and ring.

ngocloi85

bạn ơi.bản này mình úp rồi nhưng sao máy không co sóng vậy?nhưng vẫn nhận được sim,danh bạ mình vẫn vào được bình thường.