• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

12 June 2009-Omnia ROM base DXID1 build 21812/21028 12 MB pagepool with BT-audio fix

ndnva

Dạo này thấy các bác chán I900 hết rùi hay sao vậy, thấy box Samsung buồn quá.

Dù sao có bản ROM mới với 12MB Pagepool cũng đưa lên cho bác nào còn hứng thú với I900 nhé.

Cảm nhận đầu tiên khi mới up thằng này xong tui thấy vào ứng dụng mượt và nhanh hơn hẳn. Các vấn đề khác thì mời các bác cùng test nhé.

Bản Lite: http://rapidshare.com/files/243749822/Khuanchai_Omnia_Lite_21812_PP12.zip
hoặc http://www.mediafire.com/?ytbb1gziqu4

Chỉnh sửa cuối:

undernet

cũng muốn thử lắm,nhưng mà sợ die quá.Lần trước die một lần rồi sợ quá.Chờ bản chính thức luôn vậy

tongnguyentrung

Làm lại rom mà tại sao ko tích hợp luôn My Flash3.1 và Net CF3.5 hả các bác (mà cứ phải up rom xong cài lại). Em ko hiểu nên hỏi !

LangLeYeunguoi

Làm lại rom mà tại sao ko tích hợp luôn My Flash3.1 và Net CF3.5 hả các bác (mà cứ phải up rom xong cài lại). Em ko hiểu nên hỏi !
hì hì, nếu vậy thì cài luốn windows xp hay vista vào cái pcc cho xong :D đâu có cái gì gọi là vĩnh viễn được đâu.

The_Walkers

Mình vừa cài xong chiều nay. Nhìn chung là giao diện đẹp nhưng có vẻ là được chế lại từ giao diện của HTC. Mới xài ít tiếng nên chỉ thấy thế này

- sóng kém hơn DXHH3.
- Key board nhỏ quá. chỉ có 3 bộ là: block regconizer, Keyboard và Letter recognizer.
- cách tổ chức các ứng dụng không quen tay lắm.

còn pin thì đang test tiếp coi sao. vì chiều tới giờ cũng nghịch. kha khá nên chưa đánh giá được độ tiết kiệm của ROM này.

ndnva

Mình vừa cài xong chiều nay. Nhìn chung là giao diện đẹp nhưng có vẻ là được chế lại từ giao diện của HTC. Mới xài ít tiếng nên chỉ thấy thế này

- sóng kém hơn DXHH3.
- Key board nhỏ quá. chỉ có 3 bộ là: block regconizer, Keyboard và Letter recognizer.
- cách tổ chức các ứng dụng không quen tay lắm.

còn pin thì đang test tiếp coi sao. vì chiều tới giờ cũng nghịch. kha khá nên chưa đánh giá được độ tiết kiệm của ROM này.

Đúng như vậy, các bản ROM 6.5 cho Omnia hiện nay đều được cook từ ROM của HTC chứ chưa có bản chính thức của I900.

Các bản ROM của Khuanchai đều chỉ có 3 keyboard như vậy. Cái này mình cài thêm đơn giản mà.

Về pin thì hiện nay mình thấy rom của Khuanchai là ổn nhất, nếu chủ yều dùng để nghe và gọi thì pin lúc nào cũng được 4 ngày trở lên.

The_Walkers

mình đang tìm bảng key dây nvnda ơi. Nhưng không biết phải tìm ở đâu. Bản ROM vừa rồi của khuanchai key nhỏ quá nên mình đang tìm xem có cách nào lấy lại bản key to như trên ROM DXHH3 không.

Cả Quizget nữa. Nhưng chưa biết tìm ở đâu. cũng chưa chưa giúp mình độ này :p

QuangThang89

mình đang tìm bảng key dây nvnda ơi. Nhưng không biết phải tìm ở đâu. Bản ROM vừa rồi của khuanchai key nhỏ quá nên mình đang tìm xem có cách nào lấy lại bản key to như trên ROM DXHH3 không.

Cả Quizget nữa. Nhưng chưa biết tìm ở đâu. cũng chưa chưa giúp mình độ này :p

Bạn muốn tìm keyboard cho I900 hả, bạn vào đây down bộ phần mềm giải nén ra sẽ có file Opal Ship English, đó là bộ keyboard của HTC dành cho dòng Touch, cài vào thì sẽ có các keyboard với biểu tượng lớn để ta có thẻ Touch bằng tay, chúc vui ;)

Linkman

Có bản 21815 rồi đấy, vừa mới cài vào, có thấy fix nhiều lỗi rồi

ndnva

Ngày 25/6 bên modaco có bản 21820 UntraLite với 12MB PP rùi nhưng thấy nhà mình chẳng mấy người có hứng thú nữa nên cũng chẳng buồn đưa link lên đây. Những bản ROM của Khuanchai thích nhất là chỉ tích hợp những cái mọi người hay dùng, bộ nhớ lúc nào cũng thoải mái và đặc biệt pin dùng vô sờ tư.

Tiện đây lại đưa link lên vậy.
http://rapidshare.com/files/248492032/Khuanchai_Omnia_UltraLite_21820_PP12.zip

quả thật mình giờ thấy ko khoái dùng i900 lắm nên ko nghịc úp..khi nào có rom chuẩn thì up luôn vậy...nhưng nhìn chung rom mà pin dùng được 4,5 ngày sóng căng đét thì được rồi .còn ứng dụng của i900 thì hay kén quá..nên mình củng ngải cài...các bạn dùng thì rom nào thì cài phần mềm tốt nhất ????

ndnva

quả thật mình giờ thấy ko khoái dùng i900 lắm nên ko nghịc úp..khi nào có rom chuẩn thì up luôn vậy...nhưng nhìn chung rom mà pin dùng được 4,5 ngày sóng căng đét thì được rồi .còn ứng dụng của i900 thì hay kén quá..nên mình củng ngải cài...các bạn dùng thì rom nào thì cài phần mềm tốt nhất ????

Trong các bản ROM 6.5 hiện tại mình thấy bản 21728 của Khuanchai dùng có vẻ ổn nhất, chạy ứng dụng khá trơn tru, không bị xung đột với SPB.

haibaxa

Dạo này thấy các bác chán I900 hết rùi hay sao vậy, thấy box Samsung buồn quá.

Dù sao có bản ROM mới với 12MB Pagepool cũng đưa lên cho bác nào còn hứng thú với I900 nhé.

Cảm nhận đầu tiên khi mới up thằng này xong tui thấy vào ứng dụng mượt và nhanh hơn hẳn. Các vấn đề khác thì mời các bác cùng test nhé.

Bản Lite: http://rapidshare.com/files/243749822/Khuanchai_Omnia_Lite_21812_PP12.zip
hoặc http://www.mediafire.com/?ytbb1gziqu4
Tôi Up bản này lên thấy chạy khá mượt, pin ít hao mà Storage là 150mb cài bét nhè, Wifi có vẻ bắt không nhậy lắm, nhưng có một cái là không thể dùng chuột được. Vào Setting/ có giao diện cho chuột nhưng ấn vào đấy không thấy có tác dụng. Mà máy tôi vẫn dùng chuột tốt ở các bản Rom khác..Vậy là thế nào hả các pro..

ndnva

Tôi Up bản này lên thấy chạy khá mượt, pin ít hao mà Storage là 150mb cài bét nhè, Wifi có vẻ bắt không nhậy lắm, nhưng có một cái là không thể dùng chuột được. Vào Setting/ có giao diện cho chuột nhưng ấn vào đấy không thấy có tác dụng. Mà máy tôi vẫn dùng chuột tốt ở các bản Rom khác..Vậy là thế nào hả các pro..

Các bản ROM của Khuanchai đều bỏ chuột, keyboard cũng chỉ để Block Recognizer, keyboard và Letter Recognizer.