• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[21/09/12][NON AROMA/AROMA][EU/TMOUS][Mgldr/Clk]S3.5[2.3.5]v2.8 [Kernel Marc 2.2]

atulaphan

Mình vừa chia tay e Tmo chiều nay sau hơn 1 năm gắn bó. Mặc dù rất tiếc nhưng vì muốn lên đời một e HTC cấu hình cao hơn. Chúc sự nghiệp up rom của ae liên tục phát triển và HD2 tiếp tục đạt đc những tầm cao mới.

duyhonda

ai có link bản 2.6 cho mình xin cái link với. link 2.6 của chủ topic delete mất rồi.

lykienbinh

update v2.8 ở trên

tưởng bác lấy vợ mới quên vợ cũ này rùi hihi vẫn còn vương vấn chưa rứt hết được duyên nợ ah mình dùng gần 3 năm rùi vẫn chưa biết 1 ngày xấu trời nào đó em hd2 chết để lấy vợ 2 hihi lên vẫn trung tình vs em nó ;;)

bobby09120

phần input cho keybroad

mình moiwcs cài rom này cảm nhận ngon mỗi tội một điều là không gõ được tiếng việt, mặc dù mình đã cài phần mềm gõ tiếng việt trên ggplay,
vào mục setting check phần languages input
international keyboard thì không có tiếng việt , vậy bác nào có giải pháp nào khác giúp em với nhé
em xin cảm ơn nhiều

mình moiwcs cài rom này cảm nhận ngon mỗi tội một điều là không gõ được tiếng việt, mặc dù mình đã cài phần mềm gõ tiếng việt trên ggplay,
vào mục setting check phần languages input
international keyboard thì không có tiếng việt , vậy bác nào có giải pháp nào khác giúp em với nhé
em xin cảm ơn nhiều
Bạn cài ứng dụng GoTiengViet của tác giả Kỳ Nam ý, dùng cực tốt.

mình cài rồi mà vẫn ko được ở bàn phím HTC có mỗi chữ EN
Bạn vào ứng dụng GoTiengViet ở menu, sau đó bạn làm như sau:

1. Cho phép dùng GoTiengViet: bạn bật Gõ Tiếng Việt lên.
2. Dùng GoTiengViet: bạn chọn Gõ Tiếng Việt.

Phần Settings là các tùy chọn cài đặt, bạn chọn theo ý thích.

bobby09120

Bạn vào ứng dụng GoTiengViet ở menu, sau đó bạn làm như sau:

1. Cho phép dùng GoTiengViet: bạn bật Gõ Tiếng Việt lên.
2. Dùng GoTiengViet: bạn chọn Gõ Tiếng Việt.

Phần Settings là các tùy chọn cài đặt, bạn chọn theo ý thích.

mình đã làm được cảm ơn bác nhiều, từ ngày bác dời bỏ HD2 giờ toàn nhờ rom nước ngoài hic hic hồi tưởng mỗi tuần 1 bản rom v này Ver 48 final của bác hic hic, giờ bác lên One X rồi à ? cho em hỏi nhờ là mấy con Arc có làm được chuyển ứng dụng sang bộ nhớ máy bằng ecript gì như hd2 ko? em đang dùng Arc tí lại báo hết bộ nhớ trong, em chưa root và ko muốn dùng link to sd

nhan_bksg

bác atulaphan đam mê HD2 ghê..tới h còn sử dụng luôn..e chia tay với HD2 rồi...hiiii

atulaphan

bác atulaphan đam mê HD2 ghê..tới h còn sử dụng luôn..e chia tay với HD2 rồi...hiiii

Mình cũng chia tay rùi, nhưng nếu bác Carl có rom mới thì vẫn post cho ae vì lúc sd hd2 mình chỉ kết bản rom này.

louis1985

bản Ur 2.8 chạy ổn định như bản 2.6 không bác atula , với lại có cái là bản 2.6 mình đang sử dụng , cứ nghe nhạc mà mở beats để nghe bằng tai phone là bị lỗi tự reset máy luôn . không hiểu bị lỗi gì .

xitrum3353

em hoir tis

minhf chạy xong rom nay rồi, thử tháo thẻ nhớ ra rồi lắp lại thế là màn hình trắng xóa ở chữ htc mãi luôn, ai có thể giải thích dùm mình với tại vì sao ko, xin cảm ơn

minhf chạy xong rom nay rồi, thử tháo thẻ nhớ ra rồi lắp lại thế là màn hình trắng xóa ở chữ htc mãi luôn, ai có thể giải thích dùm mình với tại vì sao ko, xin cảm ơn
Bản rom này có chia bộ nhớ EXT trên thẻ nhớ nên khi máy còn mở mà bạn tháo thẻ nhớ sẽ gây lỗi rom. Bạn nên tắt máy trước khi tháo thẻ, sau khi lắp lại thẻ nhớ thì mới bật máy lại. Giờ bạn phải cài lại rom rồi.