• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[26 MAR]NDT MIUI ROM Series Version 4.0 (English) by Langthang262

stadiumtuong

Bệnh lạ thế, mình chưa gặp bao giờ.
Bạn có cài mới không đấy, hay là cài đè

Xác nhận hiện tượng này.
Flash xong vào được rom nhưng bấm tất cả các nút thì màn hình chớp chớp. Tất cả các phím cứng đều bị tê liệt, thử đè nút power để tắt nhưng cũng vẫn chớp chớp màn hình rồi quay lại màn hình home. Các hoạt động như sms hay phone thực hiện được nhưng phải touch trên màn hình.
Em nghĩ là file download bị lỗi nên định down lại nhưng do hứng win7 nên em chưa thử lại được. Bác xem kỹ lại để em quay đầu lại với android nhé.
P/S : Em luôn Task 29 sạch sẽ rối bắt đầu cài lại trước khi cài bất kỳ rom nào dù là android,winphone hay mobile

tienmanh146

Bệnh lạ thế, mình chưa gặp bao giờ.
Bạn có cài mới không đấy, hay là cài đè

Em wipe đầy đủ rồi cài , không hiểu được , bật màn hình không sáng

Xác nhận hiện tượng này.
Flash xong vào được rom nhưng bấm tất cả các nút thì màn hình chớp chớp. Tất cả các phím cứng đều bị tê liệt, thử đè nút power để tắt nhưng cũng vẫn chớp chớp màn hình rồi quay lại màn hình home. Các hoạt động như sms hay phone thực hiện được nhưng phải touch trên màn hình.
Em nghĩ là file download bị lỗi nên định down lại nhưng do hứng win7 nên em chưa thử lại được. Bác xem kỹ lại để em quay đầu lại với android nhé.
P/S : Em luôn Task 29 sạch sẽ rối bắt đầu cài lại trước khi cài bất kỳ rom nào dù là android,winphone hay mobile

EM bị hệt bác này luôn

langthang262

Mình vừa flash lại trên máy mình, không hề có lỗi gì nhé.
Các bạn bị lỗi có thể trên thẻ nhớ vẫn còn các file của các bản ROM cũ, không tương thích.
Vì vậy thử format thẻ nhớ rồi cài lại nhé.

young_nino

Cho e hỏi : ( HD2 thường)
E đã partition thẻ không biết đã thành công hay chưa, nhưng khi vào setting >> System >> SD Card Setting thì mục A2SD+ có thông tin là Total space : 0.89GB , Available space : 850MB.
Nhưng máy e nó lại báo là Low Space.

Có nghĩa là khi e cài chương trình nó chỉ vào bộ nhớ của máy vì em coi Internal Storage free : chỉ còn 27Mb. Nhưng ex-card e còn tới 850Mb.
Làm sao để app của e cài vào được ex-card ?

Mong các bác giúp em với

Chỉnh sửa cuối:

young_nino

Force Close với Camera . Mở Camera lên chuyển qua chế độ quay phim. Em chom Miui CAM . thì bi FORCE CLOSE.
Không biết có ai bị tình trạng giống em ko ?

langthang262

Cho e hỏi : ( HD2 thường)
E đã partition thẻ không biết đã thành công hay chưa, nhưng khi vào setting >> System >> SD Card Setting thì mục A2SD+ có thông tin là Total space : 0.89GB , Available space : 850MB.
Nhưng máy e nó lại báo là Low Space.

Có nghĩa là khi e cài chương trình nó chỉ vào bộ nhớ của máy vì em coi Internal Storage free : chỉ còn 27Mb. Nhưng ex-card e còn tới 850Mb.
Làm sao để app của e cài vào được ex-card ?

Mong các bác giúp em với

Bạn dùng Recovery bao nhiêu, dùng 150Mb thôi

Z

zongsheng

Guest
Bac oi may em luc 3xx Ma luc
Len den 6xx. Em down ban fix roi update van vay@@

sanhunter

Dùng 150Mb thôi là đủ.
Còn camera không bị sao cả, thử cài lại và cài lại cả Recovery xem nhé

Bác có thể làm thêm bản v6.2 chạy cLK không ạ, e dùng Android 2.3.3 mượt thật nhưng các game HD không chơi được, phải tính về 2.2 đây, nhưng chỉ mún dùng Non sense thui.

stadiumtuong

Mình vừa flash lại trên máy mình, không hề có lỗi gì nhé.
Các bạn bị lỗi có thể trên thẻ nhớ vẫn còn các file của các bản ROM cũ, không tương thích.
Vì vậy thử format thẻ nhớ rồi cài lại nhé.

Hôm nay quay lại về với android, đã format sd,task 29. Làm đầy đủ nhưng cứ up bản multilang 6.2 thì lại bị bệnh cũ.

dungphp

Langthang dạo này lặn đâu rồi ý nhỉ ? Hay lại bán máy theo mấy MOD rồi !

vinhhuynh1

Langthang dạo này lặn đâu rồi ý nhỉ ? Hay lại bán máy theo mấy MOD rồi !
Hi Bác dungphp Bác vẫn khõe chứ. Lâu quá k úp rum thấy cảm giác nhớ nhớ, ben win7 chán quá chẳng có gì vui, trên pdada chỉ có box HD2 là vui thôi. Chúc Bác khõe,