• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

2G bị bệnh khi nâng lên 3.1.2 ! Cần đc trợ giúp !

alozng

iphone mình 2g, nâng lên 3.1.3 (from 2.2), sau khi nâng sài ko sao. mấy hôm nay đem lên cài mấy cái soft cần thiết thì bị lỗi (sbsetting + mquickdo). restore lại fw gốc vẫn bị lỗi.

mô tả lỗi: Nếu cắm sạc thì ko sao, nhưng nếu ko sạc:
1. Nếu lock máy thì khoảng 1 phút sau tắt nguồn lun !
2. Nếu máy ko lock thì vẫn sài bình thường (Never lock máy)

bak nào rành về phần cứng và phần mềm định bệnh giúp.

có phải hư nguồn ko ? nếu thay thì giá bao nhiu và địa chỉ nào uy tính !
Chúc các bạn vui và có một đêm ngon giấc !

apple_dc

bạn xóa cái mquickdo đi bạn ơi ! nó hay gây lỗi vớ vẫn , bạn cài quicklock vẫn để never , muốn tắt chạm vào ổ khóa nó tắt ngay, không gây lỗi bạn nhé !

bupbes

Bạn thử ko cài gì hết xài ít hôm xem , nếu ko có vấn đề gì thì tại soft ^^

Nightmare

mquickdo mình xài 3G 3.1.2 có thấy gây lỗi liếc gì đâu nhỉ :-? Nhưng bạn cứ thử remove hết mấy soft vừa cài xem, xong rồi để never lock và dùng quicklock như bác gì nói cũng được.

doananhtai

Đừng xài mquickdo hoặc quicklock nữa... Cài snappy vừa có cái chụp hình nhanh vừa có activator định nghĩa double click trên status bar (hoặc nhấn lâu trên status bar tùy bạn) là "sleep" còn ngon hơn.

Còn cái bệnh đó... Nếu làm đủ cách mà vẫn không hết thì là lỗi phần cứng. Nhẹ thì do hư hoặc chạm dây nguồn thay là hết, nặng là hỏng chip nguồn trên mainboard, nghe nói có thể thay chip.

pdana

Dùng mquickdo hay bị lỗi lắm mà nhiều khi quyẹt ngang, quyẹt dọc mãi mà không được, bực cả mình!