• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

3G cho Touch Daimond

heobanhki

Hiện em đã copy dữ liệu xong, đã có Unsigned-Hard-SPL-Diamond-OliNex, cũng đang down DiamonCustomRUU Radio 1.00.25.05. Sau đó là down 1 bản ROM, làm theo hướng dẫn là được phải ko ạ?
Em thấy hướng dẫn "Bootloader để kiểm tra xem đã có thông số 1.40.OliNex hay chưa bằng cách (Power + volume down) màn hình sẽ chuyển về 3 màu nếu bạn thấy hiện 1.40.OliNex", em mua máy secondhand nên không biết là đã từng up chưa, làm thử như trên chỉ thấy 1 phím đó hoạt động riêng rẻ, chẳng hiện 3 màu gì hết, volume cứ down, còn power cứ tắt!

Em làm sai gì ạ? Hay tại máy em chưa up ROM?

Làm sao biết máy em là máy xuất xứ ở đâu ạ? IMEI là 35755901104838001

Xin lỗi làm phiền, vì em lần đầu xài WM, (lại con gái) nên đọc cũng không hiểu lắm:(

con gái sài WM thi hơi cứng nha :p

Để chuyển sang chế độ bootloader bạn bấm cùng lúc 2 phím vol down+power đồng thời dùng bút chọt lổ reset ( chọt reset xong vẫn giữ 2 phím đó khoảng hơn 1 giây rồi buông 2 phím đó ra, đừng buông liền sẽ kg được).

màn hình có mấy cái vạch màu, bạn kiểm tra thông tin xem đã HardSPL chưa. Nếu chưa thì bắt đầu unclock.

1./ đầu tiên bạn có MICROSOFT ACTIVESYNC chưa ( nếu PC là win XP ) hay windows mobil device ( Vistar or win 7 ).
2./ bạn down tool về rồi chạy, khá đơn giản vì chỉ bấm chạy kg cần phải làm gì hết.
trích dẫn : bài của man Phạm Quang : http://www.pdaviet.net/showthread.php?27734-HTC-DIAMOND-HardSPL-(By-OliNex)

Tool UnlockCID v1.40 OliNex

=== HTC DIAMOND ===

Olipro và Cmonex đã có Tool tuyệt vời dành để UnlockCID cho HTC Diamond (với tất cả các SPL khác nhau).

Link tải Tool:

http://rapidshare.com/files/123408636/Unsigned-Hard-SPL-Diamond-OliNex.7z

Các bước:
- Tải và giải nén Tool ra 1 thư mục
- Cho máy kết nối và sync thành công với PC
- Cho ROMUpdateUtility.exe chạy và đợi
- Màn hình sẽ biến đổi thành màu đen và quá trình Up SPL tiến hành và hoàn thành.
Sau khi hoàn chỉnh, các bạn hãy vào Bootloader (Power + Volume Down.) sẽ thấy màn hình 3 màu và thông tin:

SPL-1.40.OliNex

Là hoàn chỉnh, máy của bạn có thể Up bất kỳ ROM mới nào.
-----------------------
up có thể bằng PC hay up trực tiếp đều được.
Khi úp rom trên PC bạn chỉ việc chuyển DT sang bootloader hay cho máy kết nối và sync thành công với PCrồi chạy file DiamondCustomRUU.exe hay ROMUpdateUtility.exe tùy theo bản rom ( nếu rom load về chỉ có file *.nbh thì cần load 2 tool trên về ) làm theo các bước tới khi PC báo hoàn tất, DT sẻ tự reset lại vầy là OK rồi. up radio tương tự.
Lưu ý :
1./ Bắt buộc phải unclock trước khi uprom hay radio.
2./ Khi đang tiến hành uprom trên PC bắt buộc phải chạy cho đến khi kết thúc, nếu ngưng bạn sẽ có 1 cái xác diamond >:)
3/ Hạn chế, kg cầm, kg dụng đến DT nhằm hạn chế lỏng cáp sẽ toi máy.
4./ Bắt buộc pin phải trên 50%.
5./ nếu ngi ngờ về việc tiếp xúc cáp, hay kg dảm bảo kết nối lien tục với PC nên up trực tiếp trên DT.

Nhằm hạn chế rủi ro bạn nên tham khảo cách up trực tiếp, đơn giản và an toàn hơn

MiSuPhan

hihi, đã check được, máy em đã được HardSPL rùi. Em cũng down bản rom GEN Y D2 R5.4 rùi, giờ chuẩn bị up...run....

MiSuPhan

idza, chạy bản rom có dualboot, co cả adroid >"<, cái này có làm nặng thêm máy hok ta?

dzungo

- Anh heobanhki hướng dẫn mấy bạn gái wá kĩ lun....

@MisuPhan : up thành công chưa ? Xài như nào ? cho anh em bik kết quả đê :D

MiSuPhan

@MisuPhan : up thành công chưa ? Xài như nào ? cho anh em bik kết quả đê :D

^^... dzạ up thành công ạ, đẹp hơn bản cũ của em ...Nhưng xem ra không cải thiện gì mấy, vì dual boot nên khởi động chậm hơn, sau khởi động xem thấy 55%, cái cũ là 52%, còn 3G thì nhấp nháy nhiều hơn, nhưng thành thật mà nói...Em vẫn ko dùng được!

Vừa thấy 3G hiện lên, định test videocall là lại chuyển thành search mạng ngay, cũng vì tình trạng autosearch như thế mà trong 1 ngày đã cạn pin, còn để WCDMA thì vô phương có sóng~X(

anh1122

dùng thằng HTC kết nối 3GB + thêm một chú NB chạy chế độ internet sharing thì máy NB vào mạng nhanh đừng hỏi thay thế cái USB 3G :((, nhưng mỗi tội dùng 3G sóng hơi bị củ chuối :((

LuonGThanGtk

uầy mình nhớ là video call 3g cũng phải đăng ký và cài đặt với từng mạng khác nhau thì sẽ khác nhau chứ, riêg với dòng WM thì phải cài đặt hơi thủ công tí thôi, nói chung 3g hiện tại đang thử nghiệm sóng yếu xìu cho nên muốn hoàn thiện và ngon lành nên đợi 1 tg nữa, chứ nằm trong chăn sóng cứ suýt đc 1 vạch :D ghét

namy2k

máy mình hiện 3G của viettel tại sao không vào được mạng nhi hix
bạn đã cài đặt thông số GPRS cho máy chưa, bạn có thể vào Setting/Conection/Conection xem thử

lebinh__hung

^^... dzạ up thành công ạ, đẹp hơn bản cũ của em ...Nhưng xem ra không cải thiện gì mấy, vì dual boot nên khởi động chậm hơn, sau khởi động xem thấy 55%, cái cũ là 52%, còn 3G thì nhấp nháy nhiều hơn, nhưng thành thật mà nói...Em vẫn ko dùng được!

Vừa thấy 3G hiện lên, định test videocall là lại chuyển thành search mạng ngay, cũng vì tình trạng autosearch như thế mà trong 1 ngày đã cạn pin, còn để WCDMA thì vô phương có sóng~X(

mình thì chỉ xài dc 3G còn chuyển qua GSM hoặc để auto thì cứ nhấp nháy suốt?

minhab

Giúp em cài 3G cho Diamond với

Em làm đúng các hướng dẫn nhưng cột sóng nó chỉ hiện ra chữ G, hình như kết nối kiểu này là GPRS thì phải, làm sao để chuyển sang 3G được ạ, SIM em đã đăng ký hết cả gói cước rồi :-?

NhatToai

Super V.I.P
Em làm đúng các hướng dẫn nhưng cột sóng nó chỉ hiện ra chữ G, hình như kết nối kiểu này là GPRS thì phải, làm sao để chuyển sang 3G được ạ, SIM em đã đăng ký hết cả gói cước rồi :-?
Vấn đề 3G phụ thuộc vào vài yếu tố sau:
1- Vào Settings/Phone/Band.
- Tại dòng Select Your Network Type chọn Auto (hoặc WCDMA,thử cả 2 lựa chọn)
- Tại dòng Select Your GSM/UMTS Band chọn Auto (hoặc UMTS 800+2100,thử cả 2 lựa chọn)
2- Khu vực của bạn có phủ sóng 3G hay chưa,mạnh hay yếu.
3- Còn tuỳ vào bản ROM

minhab

Thank Mod, lắp sim Vit teo vào thì lên chữ E, chắc yếu quá nên ở EDGE cũng còn khá hơn Vina toàn GPRS . Tiện cho em hỏi có bác nào ở gần cầu Chương Dương bắt được 3G ko ạ

MiSuPhan

máy em cài 3G toàn hiện lên E, lâu lâu nhấp nháy 3G thôi, chưa bao giờ gọi video call đc cả. Mà nhà em cạnh trạm phát sóng 3G mới đau chứ

namy2k

Em dùng 2 máy HTC Diamond, 1 máy loại nắp pin mỏng có camera trước, 1 loại nắp pin dầy không có camera trước (em biết là camera trước chỉ là chức năng video call, 1 phần nhỏ của 3G). 2 máy mình đã up rom như nhau, radio cũng như nhau. Dùng thử cùng 1 sim đã cỏ 3G nhưg tại sao máy pin mỏng lại hiển thị được chữ H (3G) và dùng rất ổn. Còn con pin dầy thì lại ko thể dù đã thử bật 3G lên nhưg vẫn hiện chữ E.
Cho em hỏi :
1/Có dòng HTC diamond nào khôg có 3G không?
2/Nếu máy hiện chữ E thì có thể nào biết được máy đang dùng sóng 2G hay 3G không, hay có phần mềm gì biết được tốc độ truy cập của máy hiện tại là bao nhiêu không?(để có thể suy đoán là 2G hay 3G vì e nghi là máy pin dầy hiện chữ E nhưg thực ra là đã có 3G...)
Mong mod hay ai bít chỉ e cái. đang đau đầu vì vụ không mở dc chữ H đây...

máy em cài 3G toàn hiện lên E, lâu lâu nhấp nháy 3G thôi, chưa bao giờ gọi video call đc cả. Mà nhà em cạnh trạm phát sóng 3G mới đau chứ
Em nghe đồn ở ngay sát các trạm thu phát sóng thì sẽ...tit sóng lun đó chứ ko phải mạnh hơn đâu bác...bác thử ra xa xa chút xem sao

DucLong

Super V.I.P
Em dùng 2 máy HTC Diamond, 1 máy loại nắp pin mỏng có camera trước, 1 loại nắp pin dầy không có camera trước (em biết là camera trước chỉ là chức năng video call, 1 phần nhỏ của 3G). 2 máy mình đã up rom như nhau, radio cũng như nhau. Dùng thử cùng 1 sim đã cỏ 3G nhưg tại sao máy pin mỏng lại hiển thị được chữ H (3G) và dùng rất ổn. Còn con pin dầy thì lại ko thể dù đã thử bật 3G lên nhưg vẫn hiện chữ E.
Cho em hỏi :
1/Có dòng HTC diamond nào khôg có 3G không?
2/Nếu máy hiện chữ E thì có thể nào biết được máy đang dùng sóng 2G hay 3G không, hay có phần mềm gì biết được tốc độ truy cập của máy hiện tại là bao nhiêu không?(để có thể suy đoán là 2G hay 3G vì e nghi là máy pin dầy hiện chữ E nhưg thực ra là đã có 3G...)
Mong mod hay ai bít chỉ e cái. đang đau đầu vì vụ không mở dc chữ H đây...

Em nghe đồn ở ngay sát các trạm thu phát sóng thì sẽ...tit sóng lun đó chứ ko phải mạnh hơn đâu bác...bác thử ra xa xa chút xem sao
Đã trả lời ở đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?40440-RADIO-CHO-HTC-DIAMOND-UPDATE/page8
Sao bạn còn hỏi thêm nơi khác nữa.

lebinh__hung

Có ai biết tự nhiên con diamond của mình hết xài dc GSM chuyển qua GSM nó sẽ hiện dấu chấm than hoặc cứ search mạng suốt?

Còn chuyển qua 3G, dùng cả 3G (HSUPA hiện chữ 3G hoặc 3G+) hoặc HSDPA(hiện chữ H) đều cho sóng rất tốt

Nhưng vấn đề ở đây là đi về các tỉnh khác không có 3G thì bó tay khỏi xài GSM luôn

Đã thử up radio + ROM cả chục lần mà cũng như vậy, thậm chí chuyển dò mạng bằng tay, tự chọn băng tầng đều câm hết trên GSM.

Còn con HD2 nếu để chế độ auto, HD2 thì đầy sóng nhưng gọi thì thấy tắt máy, còn chuyển qua bằng tay thì ok cả GSM và 3G.

Chỉnh sửa cuối:

yehyeh

Bác nào cho em xin cái dial pad với, chi? vì cái dial pad mà up rom lại em nản lắm ...