• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

3G của IP4 có vấn đề?

lububu88

Con IP4 của mình dạo này có hiện tượng là vẫn nhận 3G và 2G như bình thường nhưng có những lúc tự nhiên không nhận được nữa và lúc đó không thể kết nối mạng được. Nhưng khi restart lại máy thì lại ngon, lại nhận 3G, nếu yếu quá lại thành 2G rồi lại mất mạng. Mình bị từ 1 tuần nay và cứ tầm 2 3 ngày là phải restart lại để có 3G. Có bác nào bị như mình không chia sẻ mình với

Zenki

Super V.I.P
Con IP4 của mình dạo này có hiện tượng là vẫn nhận 3G và 2G như bình thường nhưng có những lúc tự nhiên không nhận được nữa và lúc đó không thể kết nối mạng được. Nhưng khi restart lại máy thì lại ngon, lại nhận 3G, nếu yếu quá lại thành 2G rồi lại mất mạng. Mình bị từ 1 tuần nay và cứ tầm 2 3 ngày là phải restart lại để có 3G. Có bác nào bị như mình không chia sẻ mình với

Có thể là do sóng 3G ở khu vực nơi bạn đang đứng bị yếu thôi, nếu không có sóng 3G thì iPhone sẽ tự chuyển về lại 2G, mạng Mobifone mình đang dùng dạo này cũng có tình trạng tương tự, có hiển thị kết nối 3G nhưng lại không vào được mạng

remankid

Mạng Mobifone bị như thế đấy. Mình dùng Vina và Viettel trong vòng 1 tuần đều k có hiện tượng này! :-S