• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[5230 RM-588 v40.6.003]CFW v40.6 by cloud zxz

cloudzxz

Phiên bản mình cook lại từ fw của nokia

Giới thiệu qua về fw:
Ram khởi động : 63 mb khi bật theme eff và 70mb khi tắt theme eff

Dùng ổn định : như hình trên .

Rompatcher 2.6
Bộ 105 patch cho rp+ by ngviethoa :
[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?vrbq9dpg6bdf71t[/DOWNLOAD]
Tắt âm chụp hình camera
Tăng cache
Khởi động nhanh
Cảm ứng cực nhạy
Tốc độ cài đặt , khởi động ứng dụng cực nhanh
Camera đc mod để chụp ảnh với độ nét cao nhất ;;)
Mod hiệu năng cpu lên 75% ( Thanks to ngviethoa )
Tiếng việt và bộ gõ tiếng việt .
7 trang ký tự và font android
Các ứng dụng cài sẵn :
Auto installer
MemCheck
Bluetooth Switch

Nếu ai dùng tiếng việt mà viết số bị .1 , a2 thì vào rompatcher tắt patch shortmulti tap đi nhé :)

Khuyến cáo : Ai thích fw c6 thì ko nên up nhé. fw này dành cho những ai thích sự đơn giản . :-" Nhưng lỡ up rồi thì dùng luôn đi vì chạy rất nhanh , nhạy và sướng ;;)

Lần đầu cook fw , Có gì sai sót mog các bạn đóng góp để mình sửa chữa ;;)

Bộ core :
[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?p6bgbgjrlctnsrb[/DOWNLOAD]

Bản update với HS vodafone
[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?8tnl4wea4yww54l[/DOWNLOAD]

Thanks nhé \-/ ;;)

Chỉnh sửa cuối:

wimax16vnn

ui giời, thank luôn, sợ bản c6 rồi, mà sao bạn không để menu 4x4 cho đẹp,

hệ thống file sắp xep71 menu của 5230 gốc hình như ko giống với C6 ( ko pít v40 này thế nào )

chủ thớt xài wa C6 5230 , thì so sánh về tốc độ , cảm ứng so với C6 5230 sao vậy? thanks

cloudzxz

Mấy Mod trong FW này bạn lấy ở đâu vậy ?

Topid đc stick trên chú ý ngay đầu nhé bạn:D

@friendinyourway :Cấu trúc menu của v40 có gì đó khác so với các bản cũ :( Mình ko tìm thấy nó ở đâu cả :( Để mình tìm
hiểu 1 thời gian đã :D
@wimax : Nhanh gấp 3 lần c6 on 5230 :D Hầu như là ko có delay khi chuyển đổi giữa các mục :D Cảm ứng mươt.Tốc độ tuyệt vời

wimax16vnn

Topid đc stick trên chú ý ngay đầu nhé bạn:D

@friendinyourway :Cấu trúc menu của v40 có gì đó khác so với các bản cũ :( Mình ko tìm thấy nó ở đâu cả :( Để mình tìm
hiểu 1 thời gian đã :D
@wimax : Nhanh gấp 3 lần c6 on 5230 :D Hầu như là ko có delay khi chuyển đổi giữa các mục :D Cảm ứng mươt.Tốc độ tuyệt vời

ạc, gấp 3 lần thiệt ko? thấy mà ham v40 wá . ^^
thử cài khoảng 100 soft vào coi có delay ko nha chủ thớt ? chờ tin của bạn
chứ C6 5230 chưa cài soft chạy cũng nhanh ác, mà cài xong cũng delay wá chừng

cloudzxz

ạc, gấp 3 lần thiệt ko? thấy mà ham v40 wá . ^^
thử cài khoảng 100 soft vào coi có delay ko nha chủ thớt ? chờ tin của bạn
chứ C6 5230 chưa cài soft chạy cũng nhanh ác, mà cài xong cũng delay wá chừng

Mình đag cài gần 10 theme vs 1 số game và soft linh tinh để test thì cũng chưa thấy delay >:)

Mình so sánh tốc độ bản c6 v21 với v40 gốc này thì thấy v40 nhanh hơn rất nhiều.Chạy mượt.Ra vào menu delay 0.5s thôi :D

kutamitsu

ái chà chà rình mãi mới có bản "ko phải C6" để mà sài, từ hồi xài photon v21 đến h chưa flash bản nào. Để flash cái đã :D. Chài mà vừa vào navi kiểm tra, bản 40.0.3 thì có TV, bản cao nhất là 40.6.3 thì lại ko có, sao bác cook bản cao thế sao ko cook bản 40.0.3, có gì còn có bản fw khác để flash qua flah lại.
Note : đã flash xong, nhanh mượt,, sao bác ko tích hợp luôn cái kilme vào nữa cho tiện.

Chỉnh sửa cuối:

kutamitsu

Bản cook này sao vậy bạn ơi, flash xong cài phần mềm báo thiếu chứng chỉ==>> máy chưa được hack là sao???. Flash lại cũng vẫn thế hix " máy chưa được hack. Giờ làm sao quay lại bản 40.0.3 giờ. Mod nào xử lí giùm vụ này cái hix. Thêm nữa vào Rp mở C2z là máy khởi động lại luôn, mặc dù ko có một ứng dụng nền nào đang chạy cả.

Chỉnh sửa cuối:

cloudzxz

Bản cook này sao vậy bạn ơi, flash xong cài phần mềm báo thiếu chứng chỉ==>> máy chưa được hack là sao???. Flash lại cũng vẫn thế hix " máy chưa được hack. Giờ làm sao quay lại bản 40.0.3 giờ. Mod nào xử lí giùm vụ này cái hix. Thêm nữa vào Rp mở C2z là máy khởi động lại luôn, mặc dù ko có một ứng dụng nền nào đang chạy cả.

Apply c2z của máy khác thì chả như vậy:| Còn về chuyện hack : mình đang dùng bản này và chả làm sao cả :| Tự vào rp+ mà apply patch chứ mình ko cóp install sv vào rom đâu

kutamitsu

đâu có apply cz của máy khác đâu, flash xong vào đã bị rồi. Còn máy hack thì biết vì sao rồi, chuyển sang E là được hack. Nhưng mà cứ sang tiếng việt là lại ko được hack. apply patch thế nào vậy bạn?, mình dùng bản cfw trước đây ko phải app mà máy đã dược hack sau khi flash rồi.

Chỉnh sửa cuối:

Collider

đâu có apply cz của máy khác đâu, flash xong vào đã bị rồi. Còn máy hack thì biết vì sao rồi, chuyển sang E là được hack. Nhưng mà cứ sang tiếng việt là lại ko được hack. apply patch thế nào vậy bạn?, mình dùng bản cfw trước đây ko phải app mà máy đã dược hack sau khi flash rồi.

Apply bị reset lại máy này là do bác dùng cái c2z cũ lấy từ v21, bây giờ nó lên v40 rồi phải lấy c2z mới của v40 mới apply được.
Bác chủ thớt có thể thêm cái âm lịch vào nữa được không?
Mình không thể nào cook thêm âm lịch vào, cứ thêm là bị ngỏm máy.

kutamitsu

mày mò làm được rồi, âm lịch bạn có thể xài luna celander bạn ạ, chạy bình thường.

Collider

mày mò làm được rồi, âm lịch bạn có thể xài luna celander bạn ạ, chạy bình thường.

Không phải dùng app như vậy, mình cần nó add sẵn vào lịch giống như bản v21 kia bạn à. Như vậy sẽ tiện hẹn và đặt lịch hơn.
Không hiểu sao âm lịch không thể cook được vào Rom nữa.

cloudzxz

Không phải dùng app như vậy, mình cần nó add sẵn vào lịch giống như bản v21 kia bạn à. Như vậy sẽ tiện hẹn và đặt lịch hơn.
Không hiểu sao âm lịch không thể cook được vào Rom nữa.
Có thể là do bạn cook sai.Bạn cook âm lịch thì ko đc để mặc định bật.Vì mình để ngôn ngữ sau khi boot là tiếng anh.Mà lịch âm thì chỉ hoạt động khi ngôn ngữ máy là tiếng việt.

kutamitsu

à mà mình đã app toàn bộ patchs ở trên đầu, nhưng c2z ko bật được, cả 2 cái c2z đều tick vào là đỏ lòm, ko bật được bạn ah?

cloudzxz

à mà mình đã app toàn bộ patchs ở trên đầu, nhưng c2z ko bật được, cả 2 cái c2z đều tick vào là đỏ lòm, ko bật được bạn ah?

c2z thì tự tạo lấy đi :| Trong gói 105 patch kia là c2z của máy khác.