• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[5800][FIRMWARE C6-00 V20 COOK CHO NOKIA 5800 EXPRESS MUSIC][5800]

OverYou

Phát triển dựa trên CFW C6 SP3 của bro thanhhaifire ! Có 2 lý do khiến OverYou lấy nguồn các CFW từ bro thanhhaifire đó là:

1. OverYou không có thời gian để tìm hiểu và cook 1 FW từ đầu.
2. Các CFW của bro thanhhaifire chỉ được cook đơn giản và rất thích hợp cho OverYou phát triển tiếp theo phong cách của riêng mình >:)

Một số tính năng nổi bật trong CFW C6-00 được phát triển tiếp:

Giao diện C6-00 Symbian 3
+ 3 Theme dạng Symbian 3
+ Chất lượng âm thanh tuyệt hảo :p
+ Tăng chất lượng chụp hình & Quay Video HD \-/
+ Trượt mềm mượt và không quá nhanh
+ Cân bằng tốc độ CPU 347 Mhz
+ Tăng chất lượng hình ảnh =D>
+ Bàn phím số C6 với Icons màu \-/
+ Thêm Video Code
+ Bàn phím Chữ, Số & Full Qwerty dạng Symbian 3 =D> =D>
+ Loại bỏ phần Help & Download Content ngoài màn hình chủ HS >:)
+ Ovi Maps 3.06 ;;)
+ Full Icons N8 bộ mới nhất cho CFW C6
+ Quản lý E-mail C6 tích hợp =D>
+ Menu 4x4 Small Icons​
...

Tiêu chí xuyên suốt CFW C6-00 lần này là ưu tiên cho chất lượng thẩm mỹ & Pin nên tốc độ máy và Ram sẽ yếu hơn các bản CFW C6 khác cho 5800! Nhưng tốc độ CFW sẽ được cân bằng và không khiến máy quá chậm. Ram khởi động sẽ khiêm tốn ở mức 55Mb & Bật hiệu ứng dùng ổn định ở mức 4x Mb >:) =D>

Một vài hình ảnh đơn giản về CFW C6 Update ;;)

Một số lưu ý khi dùng CFW C6 Update lần này:

+ Do sử dụng bàn phím Full Qwerty dạng Symbian 3 tiện dụng nên sẽ gây lỗi Mini Qwerty - Không đáng kể >:)
+ Ai dùng Core v52.0.007 thỳ tải Rofs2 về đổi tên thành Rofs2 của v52.0.007 rồi JAF với Core v52.0.007
+ Sau khi JAF xong, khởi động lại máy để sử dụng thanh MediaBar và cài đặt các tính năng theo ý thích
+ Load ảnh, nhạc, video lần đầu tiên không nên bật hiệu ứng Theme
+ Nhạc đọc ở E:\Sounds\Music
+ Video đọc ở E:\Videos
+ Gallery không quét Ảnh & Video ở thư mục E:\Hidden
+ Để sử dụng ứng dụng KillMe (Tắt ứng dụng giải phóng Ram) thỳ khi vào KillMe sẽ xuất hiện 9 mục (Từ 1-9) như hình dưới đây. Mọi người hãy chuyển mục 1-9 qua phần bảo vệ:

Vào KillMe>Tùy chọn>Chuyển đến bảo vệ (Từ mục 1-9)

Sau khi JAF, mọi người hãy dùng và cho cảm nhận, góp ý về CFW để OverYou có thể phát triển CFW C6 này được tốt hơn! =D>

Link Download:

+ Core v52.0.007
[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?ng3gva8isvax6ya[/DOWNLOAD]

+ Core v52.0.101
[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?60769c8jt0ykz0v[/DOWNLOAD]

View attachment 345983 - Link mới Update =D> =D> =D>

THANKS !!!​

Chỉnh sửa cuối:

Nhoxly00

wa. em không dùng nhưng mở hàng cho bác :)) của bác thì phải ngon rồi. hehe

ThanhTungHT

Active Member
Hơ hơ! Có tiểu đệ vào ủng hộ thế nài thỳ còn gì bằng >:)>:)

Rất vui vì có thêm tiểu đệ đã ủng hộ =D> Về ăn cơm phát đã! Offline đây! >:)
Sao bác không cho lên N97 mini luôn nhỉ?
5800 dễ cook hơn 523x nhiều^^

OverYou

danh bạ tìm đc số thanhhaifire kìa hay ghê !

Thế mới ác >:)

ovimap bi loi roi.huhu

Cảm ơn bro đã thông báo! Sơ xuất quá, hum bữa test thấy vào Ovi Maps ngon lành mà bữa qua cook lại có chút xíu mờ nó ra thế này >:) Để tui gỡ link fix lại! Sorry anh em :D

chuẩn bị lên vip nên post bài cật lực ju hé

Mờ sao bro bít hay dzay? :-?

Chỉnh sửa cuối:

ksmanhdung

Mình thấy bản Killer của Thái Ngọc Duân dùng hay nhất. Tuy nhiên có 1 cái là khi bấm tùy chọn ở 1 ứng dụng nào đó lúc vào thì nó cứ xuất hiện chữ Next Level mà ko sao bỏ đi được. Bản đấy dùng pin chuẩn lắm, hơn 3 ngày cớ, ram ổn định, tất cả các thứ ko bị lỗi. Nếu Over You edit lại từ bản của Thái Ngọc Duân thì hay hơn.

OverYou

Mình thấy bản Killer của Thái Ngọc Duân dùng hay nhất. Tuy nhiên có 1 cái là khi bấm tùy chọn ở 1 ứng dụng nào đó lúc vào thì nó cứ xuất hiện chữ Next Level mà ko sao bỏ đi được. Bản đấy dùng pin chuẩn lắm, hơn 3 ngày cớ, ram ổn định, tất cả các thứ ko bị lỗi. Nếu Over You edit lại từ bản của Thái Ngọc Duân thì hay hơn.

Không nhé bạn! Tui sẽ không Edit bất cứ bản nào khác ngoài bản lấy từ bro thanhhaifire >:)

ksmanhdung

Pin bản này dùng được bao lâu thế bro?mà bro có mod bản Vietmap crack mới nhất ko thê?Co mình xin đc ko?