• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A-GPS của HTC 7 Mozart

kirimaru89

Hiện tại thì mình có 1 cái concern như sau:
Trước, mình dùng x1, thì nếu ở ngoài trời thì nó sẽ bắt tín hiệu gps, và chỉ vị trí khá chính xác
Còn nếu ở trong nhà, thì nó sẽ tự động chuyển thành a-gps, tức là xác định vị trí dựa trên sóng điện thoại, nó sẽ hiện thành 1 vòng tròn, chính xác trong vòng vài trăm mét hoặc hơn 1km

Còn hiện tại, mình dùng Mozart, chỉ có thể bắt được tín hiệu gps ở ngoài trời thôi, ko thể bắt được a-gps khi ngồi ở trong nhà (khi dùng Bing maps thì chỉ có Searching ... và mãi ko thấy bắt được tín hiệu)

Các bác xem có phải là tại điện thoại em có vấn đề hay ko?

edmundo2203

Vấn đề chung đấy bạn.WP7 hiện giờ chỉ bắt chính xác ở ngoài trời thôi.Hy vọng bản update sắp tới sẽ fix lỗi này.

kirimaru89

như thế thì cũng khá bất tiện nhỉ :( cứ cần biết vị trí của mình là phải chạy ra ngoài trời =))