• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ACER A1 Lỗi màn hình tối thui chỉ có hình viên pin?

nguyentuan0080

Con ACER Á của em không hiểu sao bật lên chi rung 1 cái lên màn hình tối thui nhìn kỹ thấy lên chữ acer trên màn hình 1 lúc lâu vào tiếp bên trong chỉ tới màn hình 1 viên pin có hình tam giác bên cạnh và trong hình tam giác có dấu [!] rồi treo ở chỗ này luôn.
anh em ai biết cách xử lý chỉ giúp em vọc tiếp với

PhamQuang

Manager
Con ACER Á của em không hiểu sao bật lên chi rung 1 cái lên màn hình tối thui nhìn kỹ thấy lên chữ acer trên màn hình 1 lúc lâu vào tiếp bên trong chỉ tới màn hình 1 viên pin có hình tam giác bên cạnh và trong hình tam giác có dấu [!] rồi treo ở chỗ này luôn.
anh em ai biết cách xử lý chỉ giúp em vọc tiếp với

Vô lý tự nhiên máy lại xuất hiện biểu tượng trên, bạn hãy kể rõ đã làm gì với máy để xảy ra trạng thái trên đi.
Đó là trạng thái máy vào Recovery mà trên máy của bạn chưa được cài, vậy thôi.

S

sinhpt

Guest
máy bạn bị lỗi màn hình! không nhầm thì hai lớp kính đã bị bung, dẫn đến lớp dầu bên trong màn hình bị xô lệch gây hiện tượng tối thui, còn hình viên pin và tam giác bên trong có (!) là bị hết pin! mình cũng thay màn hình trong lúc tháo nên phát hiện được hiện tường này! màn hình acer là loại khó tháo nhất và khi tháo rễ bị die nhất! vì lớp keo dán với lưng màn hình ổng nào giật mạnh một tẹo thôi là coi như vứt luôn!