• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ACTIVESYNC KẾT NỐI WINMOBILE!!

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Vip mà post bài tiêu đề không có dấu ...
Đã edit lại tiêu đề rồi đó nha lần sau chú ý ;)

thuhangtbc

HELP ME không kết nối với ppc với pc được

em xài phần mềm activesync 4.5 kết nối với con O2mini ở chế độ bình thường thì được nhưng ở chế độ bootloader thì không được.
Em cần ppc kết nối với pc ở chế độ bootloader để up rom cho nó.
Ai bít tại sao chỉ em với.
Chỉ em cách sử dụng activesync 4.5 chi tiết luôn nha
Em mới vào nghề đang học chạy phần mềm O2, mong các bác chỉ giáo.
Thank các bác trước nha.
:D:D

MinhTien

Well-Known Member
em xài phần mềm activesync 4.5 kết nối với con O2mini ở chế độ bình thường thì được nhưng ở chế độ bootloader thì không được.
Em cần ppc kết nối với pc ở chế độ bootloader để up rom cho nó.
Ai bít tại sao chỉ em với.
Chỉ em cách sử dụng activesync 4.5 chi tiết luôn nha
Em mới vào nghề đang học chạy phần mềm O2, mong các bác chỉ giáo.
Thank các bác trước nha.
:D:D

Up rom thì không cần Activesync đâu . Bạn có thể tham khảo cách up rom ở khu vực Windows Mobile nhé ! :D

thuhangtbc

chỉ mình cách xài chương trình activesync với

Mình hok bít sử dụng phần mềm Activesync 4.5
Mình muốn bít cách sử dụng nó có ai chỉ mình với
Phần mềm này có backup dữ liệu từ ppc vào pc được hok các bác.
Mong các bác giúp đỡ em

blackdoor

Manager
ActiveSync là soft cài vào PC, nó hỗ trợ việc kết nối, đồng bộ hóa dữ liệu cá nhân như danh bạ, lịch, ghi chú, email, media... giữa PDA và PC. Cái này sử dụng tương đối dễ, chỉ cần cài vào PC, cắm cáp nối PC và PDA rồi thực hiện các yêu cầu tiếp theo thôi.

thuhangtbc

mình cũng bít vậy

ActiveSync là soft cài vào PC, nó hỗ trợ việc kết nối, đồng bộ hóa dữ liệu cá nhân như danh bạ, lịch, ghi chú, email, media... giữa PDA và PC. Cái này sử dụng tương đối dễ, chỉ cần cài vào PC, cắm cáp nối PC và PDA rồi thực hiện các yêu cầu tiếp theo thôi.
Mình cũng bít vậy nhưng những yêu cầu toàn bằng tiếng anh thôi mình sợ làm lộn mất dữ liệu của khách thì toi
Có thể hướng dẫn mình cụ thẻ hok
Thank trước nha

tuandait

Mình đang dùng PC bằng win 7 Rc cài bản Activesync 4.5 lên thấy thông báo ko cài được ai biết chỉ Mình với

tuandait

Cám ơn Bạn Mình dùng dược rồi nhưng đang gặp 1 vấn đề. Khi kết nối đang dùng thi ko sao, cứ rút ra và tắt PC đi kết nối lại thì ko được lai phải cài lài thì mới kết nối được , vậy đó là lỗi gì vậy nhỉ

Thông cảm Mình vừa dùng Win 7 được 1 hôm nên gà quá ko biết lắm

htc858

Kết nối PCC và PC

Nhờ các bác giúp em cách kết nối giửa con HTC C858 với PC. Sao PC của em không thấy nó, hổng bít sao nữa. Các bác giúp em em cảm ơn nhiều

tuanhoang

cho mình hoiý nhé. mình dùng win 7 32bit sao không cài đc activesyns vậy, toàn hiện lên bảng kiểm tra với microsoft không à t

cho mình hoiý nhé. mình dùng win 7 32bit sao không cài đc activesyns vậy, toàn hiện lên bảng kiểm tra với microsoft không à t
Windows 7 thì bạn phải cài Mobile Device Center nhé, ActiveSync chỉ dùng cho Windows XP thôi bạn ạ...

tuanhoang

cám ơn bạn but nếu cài mobie device center thì làm sao cài các ứng dụng và game đc??? mình thử rồi but không đc, cos gắn giúp mình nhé, try again.thanks

blackdoor

Manager
cám ơn bạn but nếu cài mobie device center thì làm sao cài các ứng dụng và game đc??? mình thử rồi but không đc, cos gắn giúp mình nhé, try again.thanks

Windows Mobile Device Center (WMDC) chỉ chạy trên Windows Vista trở lên, chức năng của nó hoàn toàn tương tự như Active Sync trên Windows XP. Do đó sau khi đã sync PPC với PC thì hoàn toàn có thể cài game và ứng dụng vào PPC. Nếu đã dùng qua Active Sync rồi sẽ không có trở ngại lớn khi dùng WMDC