• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

AD HOC WIFI CHO HD2 CÀI ANDROID

dale89

mình đã cài được android cho hd2 rồi nhưng vì nhà không có wifi nên phải xài phần mềm connectify để phát wifi nhưng android thì không nhận được.:(.không có wifi thì sao mà vọc được không lẽ cứ phải ra quán cafe suốt.mong a e giúp đỡ

maiyeuemnn

Sao mình cài android xong dùng wifi ầm ầm mà, có phải Adhoc gì đâu nhỉ?

Sunlolo

Bác cần dùng laptop ,hoặc PC có USBwifi, có ADSL,
_______> adhoc
_______>có thể thiết lập được để PPC đọc dữ liệu trong máy tính và lên mạng, rất tiện
Lưu ý là ở đây không cần 1 thiết bị phát wifi nào!
thường dùng 2 laptop với nhau or 2 thiết bị có khả năng nhận wifi với nhau

Đã test với O2s và PC ngon
tuy khá là kì diệu vì không cần bộ phát wifi nhưng yếu điểm là tính bảo mật rất thấp, thiết lập thông số lăng nhằng

dale89

không đâu bạn chỉ cần cài phần mềm connectify là có thể phát wifi rất đơn giản.mình xài winmo thì xài wifi được nhưng dạo này đang vọc cái android nên muốn có wifi ở nhà vọc cho tiện

PingMD

Cái này em mới nghe, thú vị quá. Anh em nói thêm cách sử dụng như thế nào đi.
Thanks.

dale89

bạn vào đây http://www.connectify.me/ down phần mềm về cài đặt nhé sau khi cài đặt xong thì thiết lập cho nó theo kinh nghiệm mình thì bạn cứ bấm next chỉ có lúc set password thì bạn tự điền vào thôi sau khi xong rồi bạn cứ dò wifi là sẽ thấy thôi

PingMD

Cái phần mềm Coneectifi có xài đc trên win xp ko vậy mấy pro?
Thanks.

dale89

bạn có thể lên mạng search cách làm cho xp. Hình như phức tạp hơn 1 chút. win7 thì dễ hơn:D

Nguyenson318

bạn vào đây http://www.connectify.me/ down phần mềm về cài đặt nhé sau khi cài đặt xong thì thiết lập cho nó theo kinh nghiệm mình thì bạn cứ bấm next chỉ có lúc set password thì bạn tự điền vào thôi sau khi xong rồi bạn cứ dò wifi là sẽ thấy thôi

Bồ ơi, có cài trên Desktop PC được không? hay chỉ laptop thui? Nếu cài trên Desktop được thì bác hướng dẫn cụ thể nhé, có cần USB thu hay phát sóng Wifi...??? Thanks

Chỉnh sửa cuối:

dale89

Bồ ơi, có cài trên Desktop PC được không? hay chỉ laptop thui? Nếu cài trên Desktop được thì bác hướng dẫn cụ thể nhé, có cần USB thu hay phát sóng Wifi...??? Thanks

cái này chỉ dành cho máy đã được trang bị card thu wifi và theo mình biết chỉ hỗ trợ 1 vài usb wifi, vì laptop có tích hợp card wifi rồi nên có thể phát wifi đượccòn desktop thông thường không được tích hợp card wifi nếu bạn có gắn card hoặc usb wifi thì có thể vào đây http://www.connectify.me/docs/supportedcards.html xem loại thiết bị được hỗ trợ:D

Nguyenson318

cái này chỉ dành cho máy đã được trang bị card thu wifi và theo mình biết chỉ hỗ trợ 1 vài usb wifi, vì laptop có tích hợp card wifi rồi nên có thể phát wifi đượccòn desktop thông thường không được tích hợp card wifi nếu bạn có gắn card hoặc usb wifi thì có thể vào đây http://www.connectify.me/docs/supportedcards.html xem loại thiết bị được hỗ trợ:D

Bạn dịch luôn nội dung những loại nào thì hỗ trợ, mình mù Tiếng Anh mà. Thanks

thinhletien

xài gói 100mb của viettel :D mình đang xài, toàn xài 3G, cũng okie, có gì đâu, tháng 25k, quá bèo. Nhà tớ có wifi, nhưng lâu lâu lười bật hoặc lười connect, vẫn xài 3G, nhanh tiện.

tjjj

xài gói 100mb của viettel :D mình đang xài, toàn xài 3G, cũng okie, có gì đâu, tháng 25k, quá bèo. Nhà tớ có wifi, nhưng lâu lâu lười bật hoặc lười connect, vẫn xài 3G, nhanh tiện.

25k/100MB/1 tháng sao xài đủ bác? 1 ngày thì còn được. Mở 1 trang tin nào đó là nó load 5~6 MB rùi...

matmeo410

sao em đánh pass cho cái connectify chẳng được nó yêu cầu từ 9-20 ký tự đánh mãi chẳng cho ok để next gì cả hic2

matmeo410

em chạy win 7 birge cái local connect với wifi rồi mà con HD2 vẫn trơ ra chẳng chịu bắt sóng ức chê

huynq1979kl

mình đã cài được android cho hd2 rồi nhưng vì nhà không có wifi nên phải xài phần mềm connectify để phát wifi nhưng android thì không nhận được.:(.không có wifi thì sao mà vọc được không lẽ cứ phải ra quán cafe suốt.mong a e giúp đỡ
Mình tạo được mạng ad hoc bằng cả win 7 và XP, con Hermes cũ vẫn kết nối được nhưng không hiểu sao HD2 T-mobile WM 6.5 của mình lại không được. Bạn nào biết giúp mình với, không lẽ quay về thời tiền sử dùng Hermes?

Chỉnh sửa cuối:

huynq1979kl

Cuối cùng mình cũng tìm được cách connect vào ad hoc. Thì ra con HD2 T-mobile WM6.5 mặc định chỉ search network Only access point. Các bạn làm như sau: vào wireless control - wifi - advanced - change network - network to access, chọn all available hoặc only computer to computer, HD2 sẽ search mạng ad hoc, connect bình thường.
Cách tạo mạng ad hoc trên Win XP:
- Click vào biểu tượng 2 máy tính (local area connection) ở system tray.
- Bấm chuột phải vào wireless network (biểu tượng wi fi) trong cửa sổ network connection hiện ra, chọn prorperties.
- Trong wireless network connection properties chọn tab wireless networks. Bấm nút advanced, chọn comp to comp (ad hoc) only, bấm OK để quay lại cửa sổ wireless network connection properties.
- Bấm nút Add, gõ tên mạng tùy chọn vào ô SSID, kiểu bảo mật hoặc chọn không bảo mật cho nhanh, bấm OK quay lại cửa sổ wireless network connection properties, bấm ok lần nữa.
- Trong cửa sổ network connections, bấm chuột phải vào local area connection, chọn properties, chọn tab advanced, chọn allow network users to connect through this computer's internet connetion, nếu ở đây có 1 menu hạ xuống thì chọn wireless network. Bấm ok.
- Kích đúp vào biểu tượng wi fi ở system tray, chọn mạng mình vừa tạo bấm connect.
- Bật wifi điện thoại lên để vào mạng, chú ý chọn để điện thoại dò tìm mạng ad hoc như mình nói ở trên.
Chúc các bạn thành công.