• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Ai biết về sóng của HP6828 chỉ dùm

Juliette

Mình dùng máy hp6828,gần đây có hiện tượng về sóng.Máy mình chỉ sử dụng được khi ở gần cột phát sóng(mình dùng sim vietel).khi ở khoảng cách xa cột sóng thì máy ko sử dụng được (mặc dù vẫn báo cột sóng đầy).Cứ gọi đi là cột sóng tụt dần.Mà ở HN mấy khi được đứng gần cột phát sóng :D (thế nên chỉ mỗi ở nhà mình là sử dụng đc - do gần cột phát,ra khỏi nhà là tịt luôn ko liên lạc đc)Ai biết vụ này chỉ dùm với ,bức súc lắm rồi :mad:)

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Cái này phải mò thôi bạn ạ trước tiên thử HS không cài PM gì để test xem còn như vậy không nếu vẫn không hết thì up lại bản radio để test tiếp còn vẫn không hết chắc mang qua thợ xem phần cứng thôi.....

Juliette

Mình ko chắc là có bị hỏng phần cứng ko nữa.Lúc máy ko gọi đc,mình vỗ nhẹ vào mặt sau máy thì lại gọi đc :) ko lẽ bị lỏng cái j đó

Chỉnh sửa cuối: