• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ai dành con DHD vào giúp mình với

trantamit

tinh hình minh mới xin đc con DHD này tính vọc em nó mà không đc lên mình lên nhờ anh em giúp đỡ
thông tin của em nó như sau
Mã:
D:\android-sdk\platform-tools>fastboot getvar all
(bootloader) version: 0.5
(bootloader) version-bootloader: 2.00.0027
(bootloader) version-baseband: 26.14.04.28_M
(bootloader) version-cpld: None
(bootloader) version-microp: 0438
(bootloader) version-main: 1.80.502.3
(bootloader) serialno: HT0CCRX14011
(bootloader) imei: 356299040297945
(bootloader) product: ace
(bootloader) platform: HBOOT-7230
(bootloader) modelid: PD98*****
(bootloader) cidnum: 11111111
(bootloader) battery-status: good
(bootloader) battery-voltage: 4191mV
(bootloader) partition-layout: Generic
(bootloader) security: off
(bootloader) build-mode: SHIP
(bootloader) boot-mode: FASTBOOT
(bootloader) commitno-bootloader: 743ca94a
(bootloader) hbootpreupdate: 11
(bootloader) gencheckpt: 0
(bootloader) region-id: 0
all: Done!
finished. total time: 0.296s
HBoot của em nó

mình thử cài hết các RUU trên trang http://www.htcdev.com/bootloader/ mà đều thông báo như sau

mình thử dùng những lệnh sau đây đều bị lỗi
Mã:
D:\android-sdk\platform-tools>adb reboot bootloader
* daemon not running. starting it now on port 5037 *
* daemon started successfully *

D:\android-sdk\platform-tools>fastboot oem get_identifier_token
...
(bootloader) [ERR] Command error !!!
OKAY [  0.016s]
finished. total time: 0.016s

D:\android-sdk\platform-tools>fastboot flash boot boot.img
sending 'boot' (3344 KB)...
OKAY [  0.593s]
writing 'boot'...
FAILED (remote: not allowed)
finished. total time: 0.640s

D:\android-sdk\platform-tools>fastboot flash recovery recovery_legend_5.0.2.8.im
g
sending 'recovery' (3136 KB)...
OKAY [  0.562s]
writing 'recovery'...
FAILED (remote: not allowed)
finished. total time: 0.577s
mình đang tính mở khóa hboot cái recovery để up rom cm 11 mà không đc

Máy bạn đang ở HBOOT cũ, giờ bạn phải nâng HBOOT lên 2.00.0029 mới được. Để nâng HBOOT bạn tải PD98IMG.zip này về, copy vào thẻ nhớ (không để trong bất kỳ thư mục nào nhé). Sau đó đưa máy về HBOOT, khi nó Check xong file PG98IMG.zip thì bạn nhấn phím Volume Up (phím tăng âm lượng) để tiến hành update HBOOT. Sau khi xong bạn khởi động lại máy vào HBOOT thì sẽ có HBOOT 2.00.0029. Lúc này bạn cài Recovery và úp rom cook hay Ship Rom bình thường.

trantamit

thank bạn mình đã làm được nhưng khi minh up rom bản CyanogenMod 12 thi nó báo lỗi sau mình đã sử dụng lệnh fastboot flash boot boot.img và đã wipe data/factory reset, wipe cache partition, wipe dalvik cache mà vần ko được

thank bạn mình đã làm được nhưng khi minh up rom bản CyanogenMod 12 thi nó báo lỗi sau mình đã sử dụng lệnh fastboot flash boot boot.img và đã wipe data/factory reset, wipe cache partition, wipe dalvik cache mà vần ko được
Lỗi này là do file rom dạng .zip bị lỗi. Bạn thử copy lại vào thẻ rồi úp lại, nếu vẫn báo lỗi thì bạn tải lại rom. Ngoài ra bạn thử úp thử bản rom cook khác xem sao. Mà bản Recovery bạn đang dùng đã là bản mới nhất chưa vậy? Nên dùng 4EXT Recovery Touch nhé.

trantamit

thank bạn mình đã up đc rom nay khi dùng recovery TWRP-ace-2.8.6.1 . còn trước mình dùng recovery của 4ext recovery touch thì không up dc