• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Album Art - Hình ảnh trong Music Player của P1i

hoanghai1992

8-| Lạ quá các pác ơi, rõ ràng tớ dã add ảnh vào file nhạc, dùng cái W580 để chạy thử thấy ảnh của file nhạc khi play hẳn hoi, thế mà cái Music Player mặc định của P1 thì file nào cũng chỉ thấy hình cái đĩa ko X-(. Chán vật, ko biết pác nào bít vụ này ko giúp tớ :((

sibulabu

Lúc chép nhạc vào thẻ, bạn chia nhạc thành nhiều folder, rồi bạn cứ chép file hình vào folder đó. Lúc máy load bài nhạc trong folder nào, nó sẽ tự động load lun album art trong folder đó
Good luck!!!

sibulabu

Mình thấy vậy tiện hơn đó chứ, ko cần phải ngồi chỉnh từng bài nhạc

hoanghai1992

ờ thì lúc đầu tớ định cài thử nhưng ngó lại hóa ra phải hack ổ C nữa, hix hix, phức tạp mà sợ ko làm đúng die máy thì mệt, :-|

CongVoi

Super V.I.P
ờ thì lúc đầu tớ định cài thử nhưng ngó lại hóa ra phải hack ổ C nữa, hix hix, phức tạp mà sợ ko làm đúng die máy thì mệt, :-|

Hầu hết mọi người đều làm thành công.Thử đi bạn b-)b-)

hotrang1584

hehe cách đơn giản nữa là dùng soft tên mp3 tag v2.41...lười kiếm link ban search google vậy nha.ra liền ah.bạn khởi động chương trình.vào tool>>option>>>chọn tag là mpeg,sau đó chỉnh lại thông số phần write là ID3v2>ID3v2.3 UTF16.kết nối vào pc sau đó kéo thả file mp3 vào.sau đó kéo thả image bạn muốn add.có thẻ edit title ,artist ....sau khi edit xong nhớ save ^^hết!gud luck

hoanghai1992

tớ xài đc WM 2.0 rồi nhưng hẳng hiểu thế nào vẫn ko thấy album Art mặc dù đã chèn ảnh vào file nhạc = phần mèm Tag&Rename . chỉ 1 số bài coi đc còn lại la hình cái đĩa. tớ thử chia nhiều folder rồi để ảnh vào mỗi folder thì nhiều bài có chung 1 ảnh. còn trình nghe nhạc của máy thì lại hiển thị đc , ko hiểu luôn :((

sibulabu

tớ xài đc WM 2.0 rồi nhưng hẳng hiểu thế nào vẫn ko thấy album Art mặc dù đã chèn ảnh vào file nhạc = phần mèm Tag&Rename . chỉ 1 số bài coi đc còn lại la hình cái đĩa. tớ thử chia nhiều folder rồi để ảnh vào mỗi folder thì nhiều bài có chung 1 ảnh. còn trình nghe nhạc của máy thì lại hiển thị đc , ko hiểu luôn :((

Thì folder có bài nhạc nào nó sẽ hiển thị albumart có trong folder đó đó bạn. Nếu bạn thích mỗi bài 1 hình thì mỗi bài bạn chia ra 1 folder. Còn cái vụ Walkman2 thì điếc đặc, mình ko dùng tới ^^

hoanghai1992

Ờ thì tớ cũng có chia nhiều folder, mỗi folder để 1 ảnh mà, tình hình là phần quản lí album art cái WM2 còn lỗi nhiều quá chăng, tớ thử W580 chẳng sao cả :-??

KAKAKY

Ờ thì tớ cũng có chia nhiều folder, mỗi folder để 1 ảnh mà, tình hình là phần quản lí album art cái WM2 còn lỗi nhiều quá chăng, tớ thử W580 chẳng sao cả :-??
không phải đâu album art nằm trong thuộc tính (properties) của file nhạc đó :O

tommynguyen1961

không phải đâu album art nằm trong thuộc tính (properties) của file nhạc đó :O

thuộc tính trong mỗi file nhạc cũng ko phải để thể hiện hình ảnh đó trong dt dc đâu bạn ạ.
Nó chỉ có tác dụng đối với máy ipod,... thôi bạn ạ.
Sở dĩ có bạn ko hiển thị hình ảnh trong lúc hát là do bạn ấy sử dụng chương trình walkman 2.0 hay gì đó. còn trong mặc định của máy thì ok.
chỉ cần chép file ảnh vô nơi chứa nhạc là ok.Nhớ lại phải update file nhạc khi mở chương trình lên.

KAKAKY

bạn nên tải phần mềm tag&rename (~2mb) có thể giải quyết các vụ album art

thanhnhut87

bạn nhớ phải đổi tên file ảnh cho giống với tên 1 bài nhạc bất kì trong floder nhạc đấy nhé,như vậy khi update nó mới hiện ảnh dc

hoanghai1992

thế pác có chia folder ko hay để ngoài bt chỉ rename tên ? :| vì vẫn có 1 số bài tớ chèn ảnh vào file = phần mềm hiển thị ổn nhưng 1 số lại ko, có thể WM hack bị lỗi trong thể hiện Album Art ?

hoanghai1992

Cách rename ko có tác dụng :|
Sau khi xài WM 1 thời gian thấy Album Art lỗi, hơi tốn pin, chạy chậmhown cái mặc định trong máy đã quyết định quay về với vợ cũ, em Media Player mặc định, album art ổn định vs nhanh =))