• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

"Align Screen" Problem

aethv

Chào các anh.
Việc là em mới update rom, bản :"WM6.1_19900" (up by PC)
Sau khi up xong thì em vào màn hình "Align Screen", nhưng không hiểu sao em làm theo đúng lời nó, chỉ ở các góc màn hình, chỉ hơn 30' mà vẫn không qua được bước tiếp theo.
Các bác cho em biết nó bị lỗi gì + sữa làm sao dc kô
Thanks các bác nhiều

ancola66

Super V.I.P
Chào các anh.
Sau khi up xong thì em vào màn hình "Align Screen", nhưng không hiểu sao em làm theo đúng lời nó, chỉ ở các góc màn hình, chỉ hơn 30' mà vẫn không qua được bước tiếp theo.
Thanks các bác nhiều
Bạn nói uprom xong rồi vào màn hình " Align Screen " là thế nào ? Tức là khi vừa hết màn hình welcome thì vào Align Screen hay là đã lên được màn hình today rồi sau đó mới vào Settings\System\Screen để chỉnh Align Screen ?

salemgtvt84

Chào các anh.
Thanks các bác nhiều

Rất đơn giản, dấu "+" ở đâu, bác chọt và giữ bút tại đó, làm hết 1 vòng của nó là xong... Đơn giản như đan rổ...:D:D:D:D:D

alanlee

Bác phải chọt chính xác nhá;;), bác chọt kém quá >:)

Thực tế thì nhiều lúc nhắm thật kỹ thì vẫn trật, cứ tự tin chọt vào thì cứ ...xong ngay :))

vitdai

Máy của em cũng bi như vậy chọt mãi align mà ko vào được, mà em mới thay miếng cảm ứng đấy chứ. Giúp em cái đê

JupR74

các bác phải thay màn hình cảm ứng khác thôi, chứ nó bị lệch rồi,chọt hoài chẳng ăn thua gì đâu.

thanhchaua6

Vấn đề này nhiều người bị nhưng đến giờ vẫn chưa có cách khắc phục hiệu quả.
Mình có cách này, đã làm và vượt qua đc.

Kết nối PPC với PC đã cài ActiveSync, mở Explorer của PC lên, duyệt tìm thư mục Windows của PPC, vào thư mục StartUp xóa hết các file trong đó. Nếu không thấy các thư mục này trên PPC, có thể Windows của máy tính đặt chế độ ẩn file, bạn cần thiết đặt lại để hiển thị. Sau đó khởi động lại PPC là xong

Chỉnh sửa cuối:

thanh_ntran

mình có mở o thể tìm thấy thu mục windown ở đâu cả.chỉ có mấy thư mục như là program, documents, storage card thôi.

Mình để 1 ngày 1 đêm cứ tưởng nó tự động. Sau lại uprom lại. Thế mới ngu. Hôm nay vừa seach thấy trên diễn đàn. Chọc thử đúng 5 s là được. Thanks các bác nhiều=))

alo_tongdaiday

Mình để 1 ngày 1 đêm cứ tưởng nó tự động. Sau lại uprom lại. Thế mới ngu. Hôm nay vừa seach thấy trên diễn đàn. Chọc thử đúng 5 s là được. Thanks các bác nhiều=))

potay bác , biết uprom rồi mà ko bít căn chỉnh màn hình :D

stre

Pác làm em ngại quá. Mấy bữa nay thấp thỏm cái vụ này. Hic, em choi BB nhưng thấy Atom Exec hay hay nên mượn về chơi thử. Bởi vậy, uprom rồi nhưng cũng chưa biết "align screen" như pác ấy ấy. BB thì em uprom cả mấy chục phát rùi còn O2 thì... Hichic, ngại quá!:p

thachvx

Thanks for all
Em da lam thanh cong
Nhưng sao máy em nó không syn được với ActiveSyn
Mọi người có cách nào ko vậy? Support với
Thanks!

Chỉnh sửa cuối: