• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Anderson N-Desk v2.3.1 - Giao diện IP cho dế [Câph nhật 11/11/10]

kienvp

Anderson N-Desk v2.3.1 Việt Hóa bởi Kienvp@SymPViet

PM quản lý ứng dụng giao diện IP quen thuộc .
đây là pm quản lý ứng dụng giao diện IP tốt nhất cho điện thoại Nokia S60 của bạn.
PM là lựa chọn tốt nhất để làm cho điện thoại S60 của bạn tốt hơn so với iphone! Bằng cách cài đặt N-Desk,

bạn có thể:

1. Trượt màn hình nhanh chóng và thuận lợi!
2. Thay đổi vị trí biểu tượng ứng dụng của bạn một cách dễ dàng!
3. Chọn bố trí biểu tượng khác nhau! Hỗ trợ 5 hàng X 3 cột, 5 X 4, 6 X 3 và 6 X 4.
4. Bạn có thể không nhìn thấy chức năng này trong bất kỳ máy tính để bàn mềm S60 khác!
5. Chọn bất kỳ màu nào bạn muốn! N-Desk có thể thay đổi tất cả những hình ảnh với màu sắc bạn chọn!
6. tiêu thụ bộ nhớ chỉ có 150KB!

Có gì mới :

1. Thêm thông báo tin nhắn mới.
2. Thêm thông báo cuộc gọi nhỡ.
3. Thêm thông báo bluetooth.
4. Thêm thông báo báo động.
5. Tương thích với Taskman
6. Đóng Menu khi N-Desk bắt đầu.
7. Tiết kiệm bộ nhớ của điện thoại.
8. Cập nhật các ứng dụng mới được cài đặt, và biểu tượng ứng dụng gỡ cài đặt.

dduuoonngg88

bản này thương mại rùi thì phải? có kkk không bác? cho anh em với
mà bác kien mấy hôm nay bận gì hay sao? không thấy vh cho anh em

Last edited by a moderator:

kienvp

bản này thương mại rùi thì phải? có key không bác? cho anh em với
mà bác kien mấy hôm nay bận gì hay sao? không thấy vh cho anh em

thương mại thì có rùi .bản này miễn phí .nếu bác muốn xài bản pro hơn thì dola cho tác giả nhé .

lebonghoatan

Cái này mình sắp xếp xong hết rồi. Làm sao để khi JAF lại, hard reset, hay cài lại PM ko phải sắp xếp lại ko?

m150

Lâu lắm rùi mới có 1 pm bá chấy con bọ chét như thằng này \-/ Xài quá đã... ngon hơn cả cái vMenu ngày xưa =D> Tuyệt !!!! :))

elkun2610

Phầm mềm cool nhưng mà bất tiện ở chổ chỉnh sửa rồi nhưng khi tắt nguồn mở lại thì nó lại về trạng thái ban đầu!

kutamitsu

Làm sao để vẫn có HS, mà vẫn có cái này nhỉ, mỗi lần mở nó lên muốn ra HS lại thoát sao. vào máy cứ chềnh ềnh các icon như iphone là mình ghét, vào menu rồi mới thấy icon, còn bình thường thì phải có hs thì mới đẹp

Son_Nguyen

Làm sao để vẫn có HS, mà vẫn có cái này nhỉ, mỗi lần mở nó lên muốn ra HS lại thoát sao. vào máy cứ chềnh ềnh các icon như iphone là mình ghét, vào menu rồi mới thấy icon, còn bình thường thì phải có hs thì mới đẹp

Được voi lại đòi tiên hả bạn? Đã dùng thì phải chấp nhận thôi. Muốn thoát ra HS thì bấm phím Menu nhé, lúc nào muốn vào lại pm này thì bấm lại phím Menu là xong.

kutamitsu

đã biết cách để sài cả HS vodaphone lẫn thằng này hồ hồ, hơn nữa lại còn chạy được 2 bộ icon riêng biệt mà ko cần phải đổi themes, thế mới hay he he. Tốc độ rất mượt. mà bạn nào bảo là tắt máy đi mở lại lại quay lại từ đầu là sai. Mình tắt máy hay khởi động lại thì mọi bố trí icon của mình vẫn y nguyên ko hề thay đổi. Quá pro, cho đén thời điểm này có 2 thứ mình đều dùng được trên máy là HS vodaphone và Ndesk 2 thứ đều đỉnh cao. quá tuyệt

momvip9

Hôm qua tui hì hục săp xếp lại icon đây này. Lúc xong thì có remove một soft thấy không cần dùng ra ;;) , remove xong nó bắt khởi động lại máy :-? . Khởi động lại cái thì ... X_X ôi thôi tất cả công sức đi toi. Các icon nó lại lộn tùng phèo >:) . Thế là lại phải sắp xếp lại từ đầu =D> .
Nhưng chỉ cần chú ý là :-? mỗi khi tắt máy hay restart bằng soft thì lúc máy vừa khởi động lên :D đừng có bấm menu để khởi động Ndesk ngay. Đợii 2 3 phút cho Ndesk auto khởi động cùng với máy cái đã.
Tui đã thử rồi, không bị mất bố trí icon nữa đâu. He he

\-/ Mà kể ra chuyên gia nào hay vọc soft thử tìm xem cái file nào nó lưu cái bố trí ấy nhỉ. Chỉ cho anh em copy ra một chỗ mỗi khi bố trí xong. Rồi lỡ có bị mất thì backup lại cho nhanh. Săpx xếp lại sặc tiết, hai ba lần chắc nản chả muốn dùng nữa. Hjx

trung102

Có bạn nào giúp tôi với. Tôi dùng N97. Cài được rồi nhưng mở ra thì không được. Vẫn màn hình cũ.

dkhoan_0211

tiếc cái này mỗi cái là không ra được hs = cảm ứng
mình sài spb chả bao giờ phải dùng đến cái phím cứng nào

kutamitsu

tiếc cái này mỗi cái là không ra được hs = cảm ứng
mình sài spb chả bao giờ phải dùng đến cái phím cứng nào

ra được chứ, ban đầu vào Ndesk sau đó nhấp "menu" (menu cảm ứng nhá) >> thoát ( và đây cùng là cách mình xài 2 bộ icon khác nhau, 2 phong cách menu khác nhau mà vẫn có HS)

dkhoan_0211

ra được chứ, ban đầu vào Ndesk sau đó nhấp "menu" (menu cảm ứng nhá) >> thoát ( và đây cùng là cách mình xài 2 bộ icon khác nhau, 2 phong cách menu khác nhau mà vẫn có HS)
mình là mình muốn nó có 1 icon hs như spb ấy, nhấp 1 phát ra hs luôn, như từ menu nhấp exit là ra hs ấy, chứ từ ndesk rồi lại ra menu rồi mới ra hs thì nói làm gì, làm vậy nó không chuyên nghiệp

momvip9

mình là mình muốn nó có 1 icon hs như spb ấy, nhấp 1 phát ra hs luôn, như từ menu nhấp exit là ra hs ấy, chứ từ ndesk rồi lại ra menu rồi mới ra hs thì nói làm gì, làm vậy nó không chuyên nghiệp
Ông này đã dùng iphone chưa. iphone nó làm gì có phím exit. Ndesk nó mô phỏng đúng iphone ở cái phím menu rồi. Thế mà ông cũng gọi là chuyên nghiệp còn đi chê Ndesk không chuyên nghiệp nữa.

Chỉnh sửa cuối:

kutamitsu

Iphone thì làm gì có HS mà ra, vào máy đã là menu to bổ chảng rồi, mất cả thẩm mĩ. muốn ra hs luôn thì nhấp phím trắng nhá bạn hiện (tất nhiên là ko phải cảm ứng :D)

zugi_zugi

sao mình down về ko được vậy , chủ thớt xem lại link dùm nha , nghe mọi người nói hs mà chẳng biết đó là gì , mới xài nên còn gà anh em chỉ dùm , nếu được cho xin cái link luôn . Thanks !