• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Android 2.3.1 (NexusHD2-Gingerbread V2.1 NAND)

trucdemo

NexusHD2-Gingerbread V2.1 NAND

nguồn: http://sites.google.com/site/nexushd2android/nexushd2-gingerbread/v2-1
download

Hiện test và đã thấy một lỗi sau: đèn phím chớp sáng ko theo ý muốn, cách khắc phục xem bài 3

Phiên bản ổn định hơn 2.2.1 ko bị lỗi trên: NexusHD2-Froyo V1.9b NAND
phiên bản chạy trên thẻ nhớ 2.2.1 cũng rất ổn định (chạy // với wm): NexusHD2-FRG83D V1.8 PPP + RMNET

tất cả các phiên bản đều có giao diện giống thế này:

ps: up xong nếu phần tiếng bị méo, ae vào sound setting/ bỏ check mục Audible touch tones/ reboot lại là ok

Chỉnh sửa cuối:

trucdemo

bị lỗi đèn ở 5 phím cứng hay nháy mặc dù ko động gì đến máy

up xong lần đầu vào tắt Audible touch tones đi, khởi động lại sẽ có hiện tượng như bạn nói, bấm gọi một số bất kỳ vd: 900, rồi tắt cuộc gọi sẽ hết hiện tượng trên, mình cũng ko hiểu vì sao lại thế, mỗi lần khởi động lại thì cứ gọi 900 rồi tắt, bạn thử lại xem nhé

Chỉnh sửa cuối:

manhktqd

Active Member
Cho em hỏi là chạy rom này xong, kết nối USB với thẻ nhớ không hiện ra các lựa chọn USB mà nó chỉ cho chọn debugging và Storage thôi, không có lựa chọn HTC Sync. Hay là em chưa biết cách? Mới dùng HD được mấy ngày thôi ạ..

nnq_mm

Rom của htc mới có chức năng đó nha bạn

Hiện nay nexus có 2.3.3 rồi

duoclt_tgg

mấy sư huynh ơi e chạy android 2.3 nhưng không đồng bộ đc với pc đc.mấy ca chỉ e cop danh bạ với.thanks

nnq_mm

Thế bây giờ muốn Sync với HTC Sync làm thế nào ạ?

My phone explore nhé. Vừa nhanh vừa nhẹ. Từ lúc em xài android là quên luôn mấy cái sync. Vì chơi qua gmail hết. Còn muốn gõ đoạn text dài thì cứ chrome to phone. Muốn backup thì có backup to gmail. Kk

vanthai1592

cho bik thêm thông tin bạn ơi. Các app bạn cài có hoạt động tốt trên Android 2.3 này không. Free Ram bao nhiêu, bộ nhớ trong bao nhiêu