• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Android Build]UPD(20.12.10)MCCM IR V1.8(Incredible)[kernel hastarin r8.6]

DucLong

Super V.I.P
Sau khi test tôi nhận thấy một số bản Android của MCCM chạy khá tốt, tốc độ nhanh, ít hao pin.
Bản 1.8 được nâng cấp từ bản 1.7.1
Những điểm mới trong IR 1.8:
New booting animation
New Flip animation
hastarin r8.6 (mới, nhanh và ổn định)
Sau khi tải về, giải nén các bạn chỉ việc copy vào thư mục gốc của thẻ nhớ sau đó dùng file explorer vào Thư mục Android rồi tap CLRCAD (để kích hoạt âm thanh),sau đó tap HaRET để khởi động, chờ ít phút là máy boot hoàn chỉnh. Để máy hoạt động tốt nên reboot lại lần nữa. Sau khi cài đặt thêm ứng dụng thì reboot lần cuối.
Lưu ý là các bạn sau khi copy folder Android vào thẻ nhớ xong nên dùng đầu đọc thẻ cắm vào PC chạy defragment, chạy xong sẽ có hiệu quả rõ rệt, tôi thấy nó chạy còn nhanh hơn khi format thẻ.

Download Link bản 1.8: http://www.mediafire.com/?cita9iwd654vmkw
hoặc: http://www.megashare.vnn.vn/download.php?id=625504BA14

Để chạy tốt Android các bạn có thể up rom này: http://www.pdaviet.net/showthread.p...86-(HTC)-MANILA-2018_UPDATE-20-12-2010/page12
Tôi đã chỉnh sửa để phần âm thanh nghe hoành tráng không thua gì khi chạy trên WIMO.

Dưới đây là bản 3.4 cũng của MCCM tôi đã test và up lên mediafire cho những anh em nào khó download từ mạng khác: http://www.mediafire.com/?1k08yizl2bpz9rw

Chỉnh sửa cuối:

BboyRong

có data.img chưa bác..nếu chưa thì bác up lên để ae thưởng thức cho nó nhanh đỡ phải đợi...mình đang down đợi tí test rồi sẽ nhận xét sau

dungphp

có data.img chưa bác..nếu chưa thì bác up lên để ae thưởng thức cho nó nhanh đỡ phải đợi...mình đang down đợi tí test rồi sẽ nhận xét sau

Tạo data và copy data không nhanh hơn nhau là bao nhiêu đâu !

DucLong

Super V.I.P

bản này bạn copy vào tự động chạy không cần data.img như mấy bản khác.

nokin

Đổi cái font VN chưa xong thì thôi dùng WM cho lành đi bác LeoNhtc ơi .........

nokin

Bác Đức Long có thể cho em và mọi người biết sơ về mấy cái build của MCCM này k, em thấy lắm bản và lằng nhằng quá. 3.0.2 / 3.4 / 1.8 bản nào cũng là Final cho đến thời điểm này hết. 3.0.2 là HD thì biết rồi.

DucLong

Super V.I.P
Bác Đức Long có thể cho em và mọi người biết sơ về mấy cái build của MCCM này k, em thấy lắm bản và lằng nhằng quá. 3.0.2 / 3.4 / 1.8 bản nào cũng là Final cho đến thời điểm này hết. 3.0.2 là HD thì biết rồi.

À, bản 1.8 này được trích xuất từ dòng HTC EVO 4G đó bạn và được nâng cấp từ bản 1.7.1
Bản 3.01 & 3.02 có DESIRE HD Sense
Bản V 2.0 & 4.0 có FroyoStone Sense
Bản 3.4 có FroyoStone Sense.

Chỉnh sửa cuối:

BboyRong

vừa dùng đc 1h ấn tượng nhất là lúc khởi động có hình con robot nhảy uốn éo rất buồn cười..khởi động lần đầu mất tầm 10' lần 2 thì tầm 2'..mình dùng thẻ 8g (thẻ gần full) mà tốc độ rất ổn..mỗi tội lỗi font tiếng việt..còn về pin và mấy cái khác mình sẽ báo cáo sau..

nokin

Using the root explorer copy VN fonts to system/fonts, but it not run . Thanks for fast answer.
Toàn dùng tiếng Anh thì cần quái gì font tiếng Việt để làm cái gì nhẩy ? Đời nhiều người buồn cười thật ...

Cóp pi xong ông nhớ Rì sì ta lại thì nó mới rân được ông ơi... Phông thì hiển thị tốt hay không chứ rân cái gì

dungphp

Toàn dùng tiếng Anh thì cần quái gì font tiếng Việt để làm cái gì nhẩy ? Đời nhiều người buồn cười thật ...

Cóp pi xong ông nhớ Rì sì ta lại thì nó mới rân được ông ơi... Phông thì hiển thị tốt hay không chứ rân cái gì

Chính xác !

DucLong

Super V.I.P
vừa dùng đc 1h ấn tượng nhất là lúc khởi động có hình con robot nhảy uốn éo rất buồn cười..khởi động lần đầu mất tầm 10' lần 2 thì tầm 2'..mình dùng thẻ 8g (thẻ gần full) mà tốc độ rất ổn..mỗi tội lỗi font tiếng việt..còn về pin và mấy cái khác mình sẽ báo cáo sau..

Có lẽ bản này là bản chạy nhanh và ít hao pin nhất cho đến thời điểm này đấy.

nokin

Có lẽ bản này là bản chạy nhanh và ít hao pin nhất cho đến thời điểm này đấy.
Bác Đức Long cho em hỏi mối quan hệ giữa WM và And : Bản ROM bên WM có ảnh hưởng đến tiến trình chạy Android hay không, ngoài việc boot quá 3s ăn nguồn 60mA thì em biết rồi, còn lại mức độ tiêu hao pin, vấn đề nghe gọi v.v.. (vì máy em hiện tìm ra cách khắc phục lỗi mic rè rồi, nhưng nói chung là hầu hết các bản Android mặc định đều bị mic rè). Em đã thử rất nhiều bản Rom WM từ siêu nhẹ 65M của bác Hanoiwap đến siêu nặng gần 200M của Energy thì thấy chả khác gì nhau về mọi thứ khi chạy Android.

Mr_PDA

À, bản 1.8 này được trích xuất từ dòng HTC EVO 4G đó bạn và được nâng cấp từ bản 1.7.1
Bản 3.01 & 3.02 có FroyoStone Sense
Bản V 2.0 & 4.0 có DESIRE HD Sense
Bản 3.4 có FroyoStone Sense.

3.01 3.02 là desire HD sense chứ Mod :p
còn 4.0 mới là Froyo stone

Mod viết ngược rồi :p

DucLong

Super V.I.P
Bác Đức Long cho em hỏi mối quan hệ giữa WM và And : Bản ROM bên WM có ảnh hưởng đến tiến trình chạy Android hay không, ngoài việc boot quá 3s ăn nguồn 60mA thì em biết rồi, còn lại mức độ tiêu hao pin, vấn đề nghe gọi v.v.. (vì máy em hiện tìm ra cách khắc phục lỗi mic rè rồi, nhưng nói chung là hầu hết các bản Android mặc định đều bị mic rè). Em đã thử rất nhiều bản Rom WM từ siêu nhẹ 65M của bác Hanoiwap đến siêu nặng gần 200M của Energy thì thấy chả khác gì nhau về mọi thứ khi chạy Android.

Có sự khác nhau giữa các rom chạy Winmo thường và các rom có thể chạy Android đấy.
Khi build ROM để chạy thêm Android, người build phải có chỉnh sửa hệ thống để tương thích với Android và đúng như bạn nói phần ảnh hưởng nhiều nhất là chất lượng âm thanh và khả năng tiết kiệm pin. ROM nào cũng có thể chạy Android được nhưng chạy bản nào có chủ ý để chạy Android thì sẽ tốt hơn. Ví dụ bạn thử cài bản 1.8 với rom mình build như bản V_78 ở trên sẽ thấy được âm thanh như thế nào. Test xong cho ý kiến nhé.

BboyRong

kô có fix lỗi font tiếng việc àh..ai có kô cho mình xin và hướng dẫn cụ thể nhá..(hì vụ này mình kô dành cho lắm)

clarkht

kô có fix lỗi font tiếng việc àh..ai có kô cho mình xin và hướng dẫn cụ thể nhá..(hì vụ này mình kô dành cho lắm)

font tiếng việt hay giao diện tiếng việt thế bác
bác sửa thành font rồi

Chỉnh sửa cuối: