• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Android cho HTC Touch Pro2!

beejaytee

Dành riêng cho pro2 nhé!
Bản android 2.0.1 update ngày 6/1/2010
Đã chỉnh sửa 1 số file cho tương thích với Touch pro2, cop vào máy là chạy luôn
copy tất các file trong thẻ nhớ ra ngoài để thẻ nhớ trắng tin là tốt nhất.
Download file
giải nén
cop vào thẻ nhớ
chạy file haret.exe
nó hỏi gì thì ấn run
chờ nó chạy tầm 5 phút.
trong lúc đợi đừng nóng, đừng ấn gì cả:D
Thì sẽ đc như sau:

Ảnh chụp bằng 8100 hơi mờ tí, mọi người chịu khó, tí lấy máy ảnh chụp cho nét.
Download:
http://www.mediafire.com/?my4tgh1znzm

Warning: Bản này khắc phục đc khá nhiều lỗi, mỗi tội lúc gọi cho ai đó đố tìm được nút ngắt cuộc gọi=))
Và lỗi thứ 2 là ko chụp ảnh đc, ko có loa ngoài.
Lỗi lớn nhất là ko sạc được pin:)) vì thế ai muốn cài thì nên để pin đầy hãng boot sang android.

Chỉnh sửa cuối:

ruoicom

Hay thì có hay, nhưng ko nghịch được.
Cho tớ hỏi là đây là bản ROM hay chỉ là 1 ctr về giao diện giống mọi ctr khác?

smile

hơ hơ, quá độc!^^
Mà những lỗi kể trên toàn lỗi nghiêm trọng!
thế thì có nên chuyển sang Android ko???

iniuboo

Chơi bời khoe mẽ thôi bạn ạ;))
không dùng lâu dài được đâu, cài phần mềm và thử lên market của android nghịch hay lắm:D
Nhưng mà nói chung ko ăn được Windows mobile đâu.
Nó vẫn cứ là Windows 7 đem so sánh với Linux;))
Mình mới nghịch con G1 và android trên Pro2 thôi nên nhận xét thế.
Không biết nexus one có khác không.

beejaytee

Chính xác. Diamond 1, 2 và Touch HD đã có, nhưng chưa có bản nào chính thức cho Touch pro2 nên mình sửa lại 1 số file cho nó hoạt động được trên Pro2.
Lỗi 1 số nút và ko sạc đc pin thì chịu rồi. An toàn nhất là nghịch phần mềm Android nửa tiếng rồi reset thôi, không dùng lâu đc, vì lúc ấn nút power nó ko tắt hẳn màn hình mà chỉ tắt sáng thôi.

nbgchau

Android cho HTC TP II

Không biết có bác nào cài được Android trên HTC TP II chưa nhỉ? Nghe nói là
có người cài được và chạy rất tốt, mong được các cao thủ chỉ dẫn.
Cảm ơn nhiều.

cineboy

Đã cài cả 2 bản 2.1(Eclair) và 2.2(Froyo).
2.1 thì bị lỗi bàn phím, phím số và chữ ko khớp.
2.2 thì ko nhận mạng, có lẽ do xài Vina, máy Sprint có vấn đề với mạng Vina (ko kết nối GPRS ây 3G đc).
Từ đó bỏ luôn ko thử nữa, nếu bạn muốn tận hưởng Adroid thì có thể làm, khuyên bạn là nên đầu tư 1 thẻ riêng để chạy Adroid, thẻ 1Gb bây giờ chỉ mấy chục ngàn.
TRC KHI THỰC HIỆN, BẠN PHẢI FORMAT THẺ NHỚ (DÙNG ĐỂ CÀI ADROID) THEO ĐỊNH DẠNG FAT32.
Có 2 cách cài:
- 1 là bạn tải về bộ cài đã bung sẵn, chép vào thẻ nhớ rồi làm theo hướng dẫn.
- 2 là bạn tải về file "CAB", rồi bung = điện thoại----> khởi động lại máy, rồi kích hoạt = shortcut mới tạo------->enjoy :D.
Kinh nghiệm của mình là làm = cách 2 có vẻ ổn định hơn.
Còn đây là link download các bản Adroid cho Touch Pro 2.
http://sites.google.com/site/androidport/downloads

hatnaf

con của mình là Verizon có xài dc mấy cái này không bạn, với lại mình thấy trong link bạn cho có đến mấy bản android lận,con của mình thì xài cái nào ? xin chỉ giáo ạ

nbgchau

Cảm ơn bạn Cineboy, mình thấy trên mạng Youtube có video nhưng mà không chỉ cách cài, thấy họ test cũng OK lắm, thấy phát ham mà lg biết cài thế nào, mình thử cài theo cách 2 của bạn rồi cho ý kiến sau.

H

heomatbu

Guest
mình thử rồi nè vẫn không nhận mạng không bít có ai làm nhận mạng chưa?

phải chi nhận mạng được là được vọc thử rồi hĩ..có ai làm nhận mạng được chưa vậy giúp mình với

Last edited by a moderator:

hatnaf

mình thử rồi nè vẫn không nhận mạng không bít có ai làm nhận mạng chưa?

phải chi nhận mạng được là được vọc thử rồi hĩ..có ai làm nhận mạng được chưa vậy giúp mình với

Bạn xài Touch pro 2 gì vậy,mình xài TP 2 Verizon.Với lại bạn cài bản nào. bản Reference hay bản BLAZN vậy, mình thích bản BLAZN nhưng ko biết máy Verizon của mình có cài dc ko

H

heomatbu

Guest
mình xài TP2 GSM mà không nhận mạng hix..nó searching hoài mà không tìm mạng được.xui thật, ai giúp mình với

klmmgnn

mình dùng TP2 verizon nhưng cài 2.2 cứ bị restart lại,hiện mỗi chữ adroid

H

heomatbu

Guest
mình đã cài được android 2.2 cho TP2 của mình và đã nhận mạng rồi nhưng có điều camera và speaker không sử dụng được,bản này mặc định không xài được nhưng có điều làm mình khó chịu là không tắt được màn hình chỉ làm đen màn hình lại (nhưng đèn hình vẫn sáng trong đêm mới nhìn thấy) làm hao pin kinh khủng xài được 1 ngày.không bít có ai bị như mình không???

ruoicom

Vẫn chưa hoàn thiện nhỉ.... xem ra còn phải fix rất nhiều lỗi nữa.

anhtuhntl

Theo mình thì mỗi HDH có mỗi cái hay riêng,tại sao lại phải cố chạy android trên Win mobile,nếu vậy thì xài android cho rồi,cần gì phải ép uổng thế!

H

heomatbu

Guest
cái này gọi là khám phá xem sao chứ không thì đâu cố gài android thử làm gì,mua cho xong nhưng vậy thì sao thú vị = chuyện cài vào xài 1 lúc 2 HDH để sử dụng chứ.bạn nói vậy là không đúng rồi

haidaicayk

Theo mình thì mỗi HDH có mỗi cái hay riêng,tại sao lại phải cố chạy android trên Win mobile,nếu vậy thì xài android cho rồi,cần gì phải ép uổng thế!
Đúng vậy, mỗi HDH có đặc trưng riêng và có lượng fan riêng. Việc cài Android trên WM chỉ là để vọc chơi cho biết thôi, không có tác dụng gì khác.>:). Ai thích tìm tòi thì cứ vọc thôi.:D