• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Android cho Imagio

vuthemanh123

chắc là để nghịch thôi Windows à. Mình cũng tính nghịch vậy nhưng tham khảo thấy cũng chả đâu vào đâu, lỗi tùm lum, nặng máy nên từ bỏ ý định đó luôn

heoxinh

mình vừa muốn để dùng vừa để thử coi android trên imagio thế nào ? xem có nhanh k, thích thì dùng luôn

kqminh

mình th2i sau khi nghịch android trên imagio thấy bực bực nên .....chuyển sang mua milestone dùng luôn android rồi , vẫn còn cầm con imagio nhưng lâu lắm ko đụng tới

haidaicayk

Theo mình thấy là cài Android trên Imagio là chạy song song nên rất năng. Chủ yếu là vọc cho vui, dùng lâu không được đâu. Thích Android thì mua Desire đi. Mình đang dồn tiền tậu em Desire đây.:p

lungtungbeng

Theo mình thấy là cài Android trên Imagio là chạy song song nên rất năng. Chủ yếu là vọc cho vui, dùng lâu không được đâu. Thích Android thì mua Desire đi. Mình đang dồn tiền tậu em Desire đây.:p

Thế thì bác chờ tí tẹo rồi chiến em EVO4G nhìn Pro hơn hẳn^^. Mình vẫn yêu Windows nhất nên đang chờ bản WP7 mod cho HD2^^

haidaicayk

Thế thì bác chờ tí tẹo rồi chiến em EVO4G nhìn Pro hơn hẳn^^. Mình vẫn yêu Windows nhất nên đang chờ bản WP7 mod cho HD2^^
Mình cũng iu WM nhất. Nhưng thấy Android cũng tiềm năng nên định tậu thêm em nữa cho vui.:D

lungtungbeng

Mình cũng iu WM nhất. Nhưng thấy Android cũng tiềm năng nên định tậu thêm em nữa cho vui.:D
Thấy box imagio đìu hiu ghê đi cơ. Lần trc kêu gọi a e off 1 hôm mà chắc bác nào cũng bận hay sao í, ì xèo mấy hôm rồi tịt hẳn^^

dungchay

Gần cuối tháng 6 rồi... thi thố cũng xong gần hết rồi... a e nghiên cứu làm hôm Off đi...lâu qóa!!!

haidaicayk

Gần cuối tháng 6 rồi... thi thố cũng xong gần hết rồi... a e nghiên cứu làm hôm Off đi...lâu qóa!!!
Mấy bác OFF thì vui roài. Tui ở Huế, pó tay.:(. Dù sao cũng rất hoan nghênh, hy vọng box Imagio ngày càng hoành tráng.\-/=D>

Hôm qua ngồi nghịch Android trên Imagio cũng thú vị ra phết, tuy còn nhiều lỗi nhưng dù sao cũng chỉ là rảnh rỗi nghịch tý cho biết thôi...:p

Xin lỗi các bác em chụp bằng con N81 cùi nên hơi mờ, các bác thông cảm nhá....>:)

haidaicayk

Hôm qua ngồi nghịch Android trên Imagio cũng thú vị ra phết, tuy còn nhiều lỗi nhưng dù sao cũng chỉ là rảnh rỗi nghịch tý cho biết thôi...:p
Xin lỗi các bác em chụp bằng con N81 cùi nên hơi mờ, các bác thông cảm nhá....>:)
Lỗi nặng không bác? tốc độ xử lý thế nào;;)? Em cũng khoái Android lắm:p nên đang dồn xiền kiếm 1 chú Desire. Mấy bữa nay bận ôn thi không vọc Imagio được nên thấy ngứa tay wa.:D>:)

nile

Định làm 1 bài Reveiw nhưng thấy vẫn đang nhiều lỗi nên... thôi...>:) Đang nghiên cứu chạy thử bản Android 2.2 xem thế nào...

MOD hướng dẫn ae đi ạ ... em cũng làm thử rồi .. nhấn vào Haret.exe thì máy reset lại .. rồi lại vào windows .. ko boot đc android .. thế là như nào nhỉ .. cũng muốn nghịch như MOD lắm cơ :( ..thử đủ các kiũ ... hard reset .. format thẻ nhớ vẫn ko đc :( .hic

MOD hướng dẫn ae đi ạ ... em cũng làm thử rồi .. nhấn vào Haret.exe thì máy reset lại .. rồi lại vào windows .. ko boot đc android .. thế là như nào nhỉ .. cũng muốn nghịch như MOD lắm cơ :( ..thử đủ các kiũ ... hard reset .. format thẻ nhớ vẫn ko đc :( .hic
Các bạn format thẻ nhớ để cài Android thì nên format với định dạng FAT32 nhé...:D

MrTravel

em nghe nói là để cài android trên hd2 thì phải hspl2 rùi hspl3 nhưng ko biết em imagio nầy thì làm thế nào nhỉ. có bác nào làm rùi thì hướng dẫn chi tiết đi, có nguy hiểm gì ko vậy :D thanks in advance

em nghe nói là để cài android trên hd2 thì phải hspl2 rùi hspl3 nhưng ko biết em imagio nầy thì làm thế nào nhỉ. có bác nào làm rùi thì hướng dẫn chi tiết đi, có nguy hiểm gì ko vậy :D thanks in advance
Imagio nếu đã HSPL rồi thì cài vô tư không ảnh hưởng gì cả, mình đã chạy thử và đã có topic hướng dẫn rồi đó, bạn sang đây tham khảo nhé.