• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Android ROM - Googlecode release Final R175

o0oThienSuo0o

What's new ?
- tun.ko module for VPN Services added
- cleaned up the release
- fixed several minor bugs
- added new audio & acoustic workaround:
* Volume now fully working, in call & with headset
* fixed the Mic Echo bug
* see Status here: http://htc-linux.org/wiki/index.php?...ticDevelopment

(Unfortunately didn't fix FM Radio yet, also BLUETOOTH-Audio Routing, i do not have a headset :/ )

Download:
http://code.google.com/p/photon-android/downloads/list

Nhận xét:

Sau khi cài đặt và dùng thư tôi thấy bản này chạy tương đối ổn định
Vấn đề quan tâm nhất là thời lượng pin thì sau khi tùy chỉnh và cài thêm phần mềm Auto Kill để chế độ tự động Kill ứng dụng 30 phút 1 lần thì Pin dùng được khoảng 3 ngày - Mình dùng bản ROM V10 (WM) mới của bác Quang

-Khuyết điểm:
+ Radio mặc dù bắt được các tần số nhưng loa không có tiếng gì cả
+ Không tích hợp nút cảm ứng chụp ảnh, quay phim (nó bảo dùng chuột quang học để chụp/quay - Cái này trên con Aria mới có :((). Chụp ảnh thì giữ trên màn hình nó còn chụp chứ quay phim thì để mỏi tay cũng không quay.

+ ......................

Cách thiết lập để Pin sử dụng lâu hơn:

1. Sử dụng Advanced Task Kill http://www.pdaviet.net/showthread.php?169489-Advanced-Task-Kill-k%C3%A9o-d%C3%A0i-th%E1%BB%9Di-gian-d%C3%B9ng-PIN-%28Android-HD-mini%29
Bài hướng dẫn thiết lập:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?169489-Advanced-Task-Kill-k%C3%A9o-d%C3%A0i-th%E1%BB%9Di-gian-d%C3%B9ng-PIN-%28Android-HD-mini%29

2. Khi đi ngủ không sử dụng. Các bạn bật chức năng Airplane (máy bay)

3. Tùy chỉnh vài mục trong Setting

Phím lá cờ ->Chọn Settings
a./ Mục Wireless & networks
- Bỏ hết các phần bấm chọn (Mục Mobile network khi cần vào internet thì chọn lại).
- Mục Mobile network ở ngay dưới bỏ hết các phần bấm chọn, riêng mục network Mode chọn GMS online
b./ Mục Sound Settings: Cũng bỏ chọn hết các mục trừ mục Vibrate
c./ Mục Accounts & sync: Bỏ chọn hết các mục
d./ Mục Location: Tôi cũng bỏ chọn. Khi nào dùng thì bật lại
e./ Mục Display:
- Mục Screen timeout: Chọn mức thấp nhất là 15 seconds
g./ Mục Language & keyboad:
- Chọn Touch Input -> Text input bỏ hết các mục chọn ở trong này.

Đây là cách thiết lập của mình và Pin được cải thiện đáng kể. Các bạn thử xem sao nhé

Chỉnh sửa cuối:

o0oThienSuo0o

cho mình hỏi rom là phiên bản chạy mặc định hay là trên thẻ nhớ vậy

Chưa có bản Android nào chạy trên bộ nhớ của điện thoại bạn ạ. Vấn là chạy trên thẻ nhớ
bản ROm này đã gần như hoàn chỉnh. Đặc biệt thời lượng Pin cải thiện đáng kể

Tại sao mình copy file vào thẻ nhớ để cài đặt chương trình ko đc thế bạn ơi?
Các file cài dặt của Android là dạng .apk nhé. Bạn copy vào thẻ rồi vào PM quản lý file trên điện thoại rồi cài trực tiếp trên máy.

khoclangu

mình cài được rồi rất ổn định . Nhưng ko biết vì sao mà pin vẫn sài được có 1 ngày

o0oThienSuo0o

mình cài được rồi rất ổn định . Nhưng ko biết vì sao mà pin vẫn sài được có 1 ngày

Lúc đầu mình dùng từ sáng đến chiều là hết. Nhưng sau khi cài Advanced Task Killer rồi thiết lập tự động Kill các ứng dụng 30 phút 1 lần thì máy chạy được trung bình 2 ngày mới phải sạc Pin.
Các bạn tải bản việt hóa về cho dễ dùng. nếu không cài được bằng cách tìm File thẻ nhớ thì các bạn dùng HTC Sys để cài nhé

anhhung_245

Cám ơn bác Thiensuong vẫn miệt mài với HD Mini ...em thì đã đổi qua DHD rồi EVO 3D lâu rồi ...

Nhưng vẫn mua thêm 1 chú HD Mini (^

*Kỉ niệm không bao giờ uên

o0oThienSuo0o

Cám ơn bác Thiensuong vẫn miệt mài với HD Mini ...em thì đã đổi qua DHD rồi EVO 3D lâu rồi ...

Nhưng vẫn mua thêm 1 chú HD Mini (^

*Kỉ niệm không bao giờ uên

Cái thú dùng điện thoại cài OS mới vẫn thấy hay hơn là được cài sẵn. Có lẽ do do tính tò mò đo đó nhiều người vấn tin tưởng dùng bạn ạ
Thật ra HD mini tui phần cững hơi yếu nhưng được cái thời lượng sử dụng PIN lâu nên còn được vài người ủng hộ

Mình mới cài phiên bản này xong.chạy ok nhưng hao pin wa. chua đến 1 ngày là hết rồi. anh em nào có biện pháp chỉnh sừa hệ thống cho pin lâu hơn được ko.thank

anhhung_245

Cái thú dùng điện thoại cài OS mới vẫn thấy hay hơn là được cài sẵn. Có lẽ do do tính tò mò đo đó nhiều người vấn tin tưởng dùng bạn ạ
Thật ra HD mini tui phần cững hơi yếu nhưng được cái thời lượng sử dụng PIN lâu nên còn được vài người ủng hộ

Em thì thích cái dáng nhỏ gọn của HD Mini ( hợp với con gái không chịu được ) mấy em Wiffi S ra sau dáng không đẹp bằng
Dù sao thì hệ điều hành WM của Ms vẫn mang 1 sự ổn định đẳng cấp , pin trâu bò khủng khiếp

Hôm qua vừa cài bản Androi 20.11 được 1 buổi tối phải gỡ thôi ,tốn pin quá ,lúc mới cài thì mượt sau cài thêm vài chương trình đơ luôn máy

o0oThienSuo0o

Mới Update cách thiết lập để kéo dài thời lượng sử dụng PIN của tôi. Các bạn thử xem có được cải thiện không nhé

Last edited by a moderator:

hungg0203vip

Bị rắc rối với android google , sau khi e cài xong thì bạn e gọi qua, e nói bạn e k nghe được mà bạn e nói thì e nghe , sau khi khởi động lại máy để vô window thì lại bình thường . giúp e với . e cài bản android cũ thì ok , nhưng k có wifi, còn bản này thì mic k nói được

o0oThienSuo0o

Bị rắc rối với android google , sau khi e cài xong thì bạn e gọi qua, e nói bạn e k nghe được mà bạn e nói thì e nghe , sau khi khởi động lại máy để vô window thì lại bình thường . giúp e với . e cài bản android cũ thì ok , nhưng k có wifi, còn bản này thì mic k nói được

Có thể bị lỗi mạng bạn ạ. Thỉnh thoảng dùng điện thoại hãng khác tớ cũng gặp trường hợp này

o0oThienSuo0o

Từ hôm Up bản ROM V10 (Windows Mobile) của bác Quang rồi Chạy bản Android này thời lượng Pin kéo dài được thêm 1 ngày :D