• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Android, WinPho7, iPhone4 Thử lửa.

Status
Không mở trả lời sau này.

djtrungkien

Dưới đây là Clip thử qua Lửa của 3 máy: T-Mobile G2 với Android, HTC Surround với WP7 và iPhone4

[video=youtube;Gm0AkFUYpLQ]http://www.youtube.com/watch?v=Gm0AkFUYpLQ&feature=player_embedded[/video]

Kết quả: T-Mobile G2 với Android tắt lịm đầu tiên, sau đó đến iPhone4 vĩnh biệt chủ nhân với dòng thông báo nhiệt độ cao, kẻ sống dai HTC Surround với WP7 cũng chết 1 cách từ từ.

Hãy xem Clip trên rồi mời các bạn bình luận và phân tích!

mrtungmap

G2 và Iphone 4 để ở mép ... tiếp xúc ngọn lửa nhiều hơn => chết mau hơn .............HTC ở giữa ... chết từ từ cũng phải.

AnhPheCT

G2 và Iphone 4 để ở mép ... tiếp xúc ngọn lửa nhiều hơn => chết mau hơn .............HTC ở giữa ... chết từ từ cũng phải.

Bác này nói chính xác! Nếu giỏi PM cho Mem này đốt lại 3 con y chang đổi HD7 ra ngoài xem... vẫn cháy như thường....!

kimquypticc

Thử như thế này không đánh giá được chính xác nhưng mà con HD7 đúng là dai thiệt.
Dù sao thì nhìn thấy mà xót quá!

trankien

- Thử cái này cũng chẳng có ý nghĩa mấy, có ai lai đem điện thoai cho vào lửa bao giờ.
- Nếu so sánh phải so sánh tốc độ, chất lượng cuộc gọi, khả năng đáp ứng các yêu cầu người dùng...V.V chẳng lẽ các bác mua cái Smart phone chịu được lửa lâu hơn mà chẳng có ứng dụng gì ngoài nghe gọi... vậy thì em mua cái Nokia 1280 còn hơn ( đã từ cho vào máy giặt, khi phơi quần áo xong mới biêt... vậy mà vẫn sông nhăn ??). Em cũng khoái WP nhưng mà không có thẻ nhớ nên cũng hơi bực mình

haclongthanh

- Thử cái này cũng chẳng có ý nghĩa mấy, có ai lai đem điện thoai cho vào lửa bao giờ.
- Nếu so sánh phải so sánh tốc độ, chất lượng cuộc gọi, khả năng đáp ứng các yêu cầu người dùng...V.V chẳng lẽ các bác mua cái Smart phone chịu được lửa lâu hơn mà chẳng có ứng dụng gì ngoài nghe gọi... vậy thì em mua cái Nokia 1280 còn hơn ( đã từ cho vào máy giặt, khi phơi quần áo xong mới biêt... vậy mà vẫn sông nhăn ??). Em cũng khoái WP nhưng mà không có thẻ nhớ nên cũng hơi bực mình

dạ thưa anh ^^ HTC HD7 là sử dụng thẻ nhớ đó ^^

haclongthanh

dạ thưa chú em là hd7 ko có thẻ nhớ , đã đc dùng hd7 chưa mà nói là nó có thẻ nhớ :))

dạ thưa chú =)) cái thẻ nhớ nó nằm ở dưới cái máy đó ạ =)) chú tưởng chỉ có chú có cái HD7 thôi hả =)) mở nắp pin ra =)) tháo cục pin và sim ra =)) nó nằm ở cái phần có chữ HD7 đó ạ =)) chú chịu khó tìm hiểu 1 cái thì hãy lên đây mà ra vẽ ta đây đi ạ =))

thechipmunks

dạ thưa chú =)) cái thẻ nhớ nó nằm ở dưới cái máy đó ạ =)) chú tưởng chỉ có chú có cái HD7 thôi hả =)) mở nắp pin ra =)) tháo cục pin và sim ra =)) nó nằm ở cái phần có chữ HD7 đó ạ =)) chú chịu khó tìm hiểu 1 cái thì hãy lên đây mà ra vẽ ta đây đi ạ =))
:)) công nhận em gà

trankien

dạ thưa anh ^^ HTC HD7 là sử dụng thẻ nhớ đó ^^
Thẻ nhớ mà không tháo ra được ( hay tháo ra khó khăn) cũng như không thay thẻ khác được thì coi như không.

Ở đây mọi người cùng bàn luận thôi, Còn không cần phải nói như vậy làm gì, nghe bác nói có vẻ hơi coi thường mọi người , em thừa nhận là mình gà, chẳng dám nói gì với bậc cao nhơn như bác ( xin lỗi MOD tranh luân vài câu hơi lạc đề)
- Bên XDA họ cũng hướng dẫn thay thẻ 32 vào từ năm ngoái lận
http://forum.xda-developers.com/showpost.php?p=10012169&postcount=

Status
Không mở trả lời sau này.