• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ANDROID - YÊU CẦU,THẢO LUẬN VÀ THẮC MẮC VỀ LAUNCHER - THEME - RINGTONE - WALLPAPER

yeskia

Moderator
*
Đây là khu vực yêu cầu, thảo luận và thắc mắc về các loại LAUNCHER - THEME - RINGTONE - WALLPAPER chạy trên Hệ Điều Hành Android

cutibcs

anh cho em hỏi là cái spb shell 3D xài cho EVO 3D khi bấm nút home 1 cái là mất tiêu luôn.fai gỡ ra và cài lai mới có.có ae nào biết tư vấn dùm.thank all.

yeskia

Moderator
anh cho em hỏi là cái spb shell 3D xài cho EVO 3D khi bấm nút home 1 cái là mất tiêu luôn.fai gỡ ra và cài lai mới có.có ae nào biết tư vấn dùm.thank all.

Thật ra SPB Shell 3D đã lâu rồi tôi không cập nhật do các bản "full" rất khó cài đặt (yêu cầu can thiệp vào ROOT và tắt market) và với một số dòng điện thoại lại không sử dụng trơn tru được. Launcher này chỉ chạy ngon khi mua chính thức trên android market và online thường xuyên để cập nhật weather. Khi weather không được cập nhật thường thì nó hay báo lỗi hoặc bị trục trặc (chiêu thức của nhà phát triển phần mềm).
Vì vậy, muốn sử dụng nó mà không bị lỗi thì nên mua trên market

luckylove195

Bác có cái theme như trong hình này ko cho mình xin, ko biết nó dùng lauch gì nữa

Chỉnh sửa cuối:

yeskia

Moderator
Bạn post lại ảnh nhé!
Hình như bị website kia chặn, yêu cầu đăng nhập, nên không thấy hình!

bin_bull

Bạn ơi...mình xài evo 3D , mình muốn set chuông sms = nhạc trong thẻ nhớ thì phải làm sao hả bạn ? Thanks all

girlngheo

Bạn ơi...mình xài evo 3D , mình muốn set chuông sms = nhạc trong thẻ nhớ thì phải làm sao hả bạn ? Thanks all
Bạn có thể nghe nhạc bằng trình nghe nhạc mặc định của máy, khi muốn làm ringtone bài nào thì chọn cái nút gần nút Home trên đt ý. Nó sẽ có menu thả ra, chọn ở phần Thêm nữa > Cắt làm nhạc chuông là ok mà, k cần soft nào bên ngoài cả !

bin_bull

Bạn có thể nghe nhạc bằng trình nghe nhạc mặc định của máy, khi muốn làm ringtone bài nào thì chọn cái nút gần nút Home trên đt ý. Nó sẽ có menu thả ra, chọn ở phần Thêm nữa > Cắt làm nhạc chuông là ok mà, k cần soft nào bên ngoài cả !
Nó chỉ cho mình set ringtone thôi chứ kg cho set chuông tin nhắn bạn ơi...

yeskia

Moderator
Có aicó ko? share mình với, nhìn đẹp quá mà ko có tiền mua :-ss

Đây là cái skin sử dụng cho giao diện sense 3.0 đặc thù của HTC. Bạn có đang sử dụng HTC giao diện sense 3.0 không. Nếu không thì có cái này cũng không sử dụng được.

gameonly308

Đây là cái skin sử dụng cho giao diện sense 3.0 đặc thù của HTC. Bạn có đang sử dụng HTC giao diện sense 3.0 không. Nếu không thì có cái này cũng
không sử dụng được.
Mình đang dùng HTC EVO 3D sense 3.0 mà, ai có k share mình với. Quả thật rất kết theme này mà ko tìm đc @_@

henrybao

Pro nào có bộ nhạc chuông SMS độc đáo share cho mình với, nhạc sms mặc định của Galaxy Note nghe nhỏ quá, nhạc khoảng 5s thui nha, Thanks các Pro

nomobile

cho mình xin mấy cái theme amine, mario, supermario, dargonball va` one piece nữa với he. cám ơn chủ TOP nhìu.
mình còn 1vấnn đề nữa, mình đăng xài dell 5, mình thích cái giao diện nằm ngang và luôn xài tình trạng mặc định của máy, nhưng giao diện mở khóa của GO toàn nằm đứng. bạn có cái nào nằm ngag ko. hông có thì thui ^^

venusian

Moderator
cho mình xin mấy cái theme amine, mario, supermario, dargonball va` one piece nữa với he. cám ơn chủ TOP nhìu.
mình còn 1vấnn đề nữa, mình đăng xài dell 5, mình thích cái giao diện nằm ngang và luôn xài tình trạng mặc định của máy, nhưng giao diện mở khóa của GO toàn nằm đứng. bạn có cái nào nằm ngag ko. hông có thì thui ^^

Hiện giờ Go Locker chỉ mới chỉ hộ trợ mở khóa màn hình đứng thôi bạn ạ. Hi vọng các bản cập nhật sau này sẽ hộ trợ mở khóa màn hình ngang :D

hanhbk

mình đang kiếm cái này blackberry 6.1 ADW theme mà mãi chưa có pro jup mình hem? thanks pro

hoaiphong1986

cho em hỏi 1 câu hơi gà tý nha làm sao để mua ứng dụng trên market bằng tài khoản?thanks!ứng dụng có phí