• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

AndroidControl 1.2.1 Công cụ tuyệt vời để update Radio,Kernel,Recovery,apk

ancola66

Super V.I.P
ANDROID CONTROL

v1.2.1

Many thanks nickiberli

Với công việc Update Radio, Kernel, Recovery, apk.....thì cũng đã có nhiều tool nhưng đa phần là dùng lệnh DOS. Và công việc này tưởng chừng đơn giản nhưng cũng không ít lần gây khó khăn cho các bạn. Với Tool này (Android Control) thì mọi việc trở nên đơn giản và thân thiện hơn nhiều:D

Chức năng của Tool :

• Copy files from device to pc
  • Copy files from pc to device
  • Normal restart, reboot in bootloader and reboot in recovery
  • ADB kill- and start-server, Remount and shell
  • List all on the device installed packages and uninstall, enable and disable them (good against float ware)
  • Install apk from pc (internal storage OR SD card)
  • Flash radio image
  • Flash recovery image
  • Flash zImage (Kernel) and kernel-modules
  • Flash boot image
Yêu cầu :

• .NET Framework 3.5 (on your pc)
  • Drivers (HTC Sync)
  • USB Debugging turned on
  • Android Phone
  • USB cablle
Sử dụng :

* Tải File đính kèm ở dưới bài
* Giải nén ở đâu đó trên PC
* Tạo Shortcut ra Desktop
* Chạy file AndroidControl.exe hoặc chạy Shortcut đã đưa ra Desktop
* Giao diện hiện ra và tùy ý bạn sử dụng :D

Update 28/4/2011 >>> v 1.2.1 :

• Menu "Advanced" added
  • Remount and Shell moved to "Advanced"
  • Menu "About" added
  • Moved Changelog to "About"
  • "About..." window added in "About"
  • Window is now smaller
  • Footer in General moved to "About..." window
  • Some ui changes
  • Some code changes

Chỉnh sửa cuối:

soc0la

thanks bác nhìu!! à bác ân việt hoá luôn cái này dùng cho máu :p
@A ân: rất mong mong anh làm bảng hướng dẫn chi tiết của từng tap trong phần mềm trên :x

Chỉnh sửa cuối:

ncpvn001

Dear Anh Ancola66,

Cảm ơn anh về phần mền tiện dụng này!
Em có vấn đề này mong được các anh chỉ giúp.
Em vừa uproom ship lại và tiến hành Ship S-off, Eng S-off, Root thành công. Em muốn Up Radio mới (hiện tại là Radio 12.28a.60.140eU_26.03.02.08_M) em muốn up radio lên bản mới nhất 12.35d.60.140fU_26.08.03.07_M, em đã thực hiện theo cả 2 cách:
* Cách 1:
- Tải về và giải nén ra trên PC thành thư mục: Radio_12.35d.60.140fU_26.08.03.07_M
- Vào thư mục và nhấn chạy DesireHD_Radio.bat, sẽ hiển thị:
Nhưng đến bước writing 'radio' .... thì cứ báo Failed (máy em đã báo ACE PVT SHIP S-OFF rồi) vậy là còn thiếu bước nào nữa vậy anh?
* Cách 2:
Tải phần mềm AndroidControl_v1.1.zip‎ cắm DHD rồi chạy file .exe chọn file radio .exe rồi chạy (chọn flast radio), máy bào hoàn thành nhưng khi kiểm tra thông tin máy thì vẫn là radio cũ

Mong các anh chỉ giúp.

ancola66

Super V.I.P
Dear Anh Ancola66,

Cảm ơn anh về phần mền tiện dụng này!
Em có vấn đề này mong được các anh chỉ giúp.
Em vừa uproom ship lại và tiến hành Ship S-off, Eng S-off, Root thành công. Em muốn Up Radio mới (hiện tại là Radio 12.28a.60.140eU_26.03.02.08_M) em muốn up radio lên bản mới nhất 12.35d.60.140fU_26.08.03.07_M, em đã thực hiện theo cả 2 cách:
* Cách 1:
- Tải về và giải nén ra trên PC thành thư mục: Radio_12.35d.60.140fU_26.08.03.07_M
- Vào thư mục và nhấn chạy DesireHD_Radio.bat, sẽ hiển thị:
Nhưng đến bước writing 'radio' .... thì cứ báo Failed (máy em đã báo ACE PVT SHIP S-OFF rồi) vậy là còn thiếu bước nào nữa vậy anh?
* Cách 2:
Tải phần mềm AndroidControl_v1.1.zip‎ cắm DHD rồi chạy file .exe chọn file radio .exe rồi chạy (chọn flast radio), máy bào hoàn thành nhưng khi kiểm tra thông tin máy thì vẫn là radio cũ

Mong các anh chỉ giúp.
Bạn kiểm tra xem của bạn đã ENG S-Off chưa ?
*** Để up được Radio thì máy của bạn phải hội tụ đủ 2 điều kiện SHIP S-Off và ENG S-Off

soc0la

Cảm ơn anh!
Em đã thực hiện được bằng cách tiến hành làm cả 2 cách cả cách cũ và cách mới (làm cách cũ xong làm tiếp cách mới) sau đó thì up radio bình thường, còn nếu làm đơn thuần 1 cách thì không được.
Bạn nào làm chưa được thì chú ý nhé. Em xin trích 1 đoạn bài hướng dẫn của anh Ancola66
"
mỗi bạn là không chú ý thôi chứ trước khi làm một việc quan trọng đều phải soi xét kỹ lưỡng hết!
-----
@ a ÂN: e nghĩ a nên xoá 2 bài của e với đồng chí này cho đỡ loãng topic :D

ancola66

Super V.I.P
Update 28/4/2011 >>> v 1.2.1 :

• Menu "Advanced" added
  • Remount and Shell moved to "Advanced"
  • Menu "About" added
  • Moved Changelog to "About"
  • "About..." window added in "About"
  • Window is now smaller
  • Footer in General moved to "About..." window
  • Some ui changes
  • Some code changes

sheva2202

bác ân ơi, e nên sử dụng bản kernel nào thì tốt nhất bác?? e đang sử dụng rom RCMix3D KINGDOM v0.2 Evolutionary Sense

s8kb0y

bác nào làm ơn cho một bài hướng dẫn được ko vây mới nghịch lên làm hoài ko được

sutimcon91

Có ai bị như mình không? nó báo là flash dc radio mới rồi vậy mà lúc check nó vẫn cứ là radio cũ thôi, làm đủ cách vẫn không dc