• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Anh em ở Sài Gòn cho Zenki hỏi thăm chuyện thuê nhà!

Zenki

Super V.I.P
Tình hình là sau tết Zenki có một người bạn muốn vào SG để học trường RMIT nhưng hiện tại chưa biết thuê nhà ở đâu cả, vì không rõ trong SG lắm và cũng không có người quen thân thiết trong SG nên cũng không biết nhờ ai, Zenki thấy anh em PV nhà mình ở SG cũng nhiều, vậy cho Zenki hỏi thử có ai biết trong SG có khu chung cư nào cho thuê phòng giá từ 1 triệu 500 / tháng trở xuống không? Hoặc là có ai quen biết chỗ nào cho thuê nhà thì giới thiệu Zenki biết với. Chỉ thuê 1 phòng, không cần quá rộng, chỉ cần là phòng riêng, có giường ngủ và tủ quần áo, an toàn, nếu được ở chung với chủ nhà thì quá tốt và không quá xa trung tâm là được rồi. Tiền điện và Internet sẵn sàng share khi dùng chung. Hiện tại ai biết thì chỉ giúp Zenki với nhé! Zenki đang ở Úc cũng không rành lắm về chuyện nhà cửa ở Việt Nam!

Chân thành cảm ơn các bạn!

DreamLand

Bác nào giúp anh Zenki được không :D
Em ở HCM nhưng không biết nhiều về vấn đề này, lại không ở Trung tâm nữa chứ :D
Chắc anh Zenki phải bảo bạn lăn lộn chuyến thui :D

MinhThang

Manager
Nhà mình thì rộng kẹt nỗi giờ chỉ có 1 mình con bồ mình nó ở đó à, nên để hỏi ý kiến em nó sao đã, chứ anh thì hổng chịu đâu Zenki ơi! :-?

TruongHan

Super V.I.P
Học RMIT thì dễ thuê nhà lắm vì gần quận 7 và quận 8,2 quận này rất nhiều nhà và phòng cho thuê vì có số lượng sinh viên và công nhân rất đông.Khi nào cần thuê thì chỉ cần bỏ 1 ngày ra chạy lượn vòng vòng thì tha hồ mà lựa chọn :D

Zenki

Super V.I.P
Nhà mình thì rộng kẹt nỗi giờ chỉ có 1 mình con bồ mình nó ở đó à, nên để hỏi ý kiến em nó sao đã, chứ anh thì hổng chịu đâu Zenki ơi! :-?

Bạn, mà chưa nói con trai hay con gái. Con trai thì thua. :(

Bạn gái đó anh Thắng và Jongzizi, nói thật là người yêu của mình đó :p

Học RMIT thì dễ thuê nhà lắm vì gần quận 7 và quận 8,2 quận này rất nhiều nhà và phòng cho thuê vì có số lượng sinh viên và công nhân rất đông.Khi nào cần thuê thì chỉ cần bỏ 1 ngày ra chạy lượn vòng vòng thì tha hồ mà lựa chọn :D

RMIT cũng có ở q3 vậy. Xác định rõ địa điểm đi.

RMIT ở quận 3 đó anh Tú!

Anh em giúp Zenki 1 phen nhé ;)

AnhTu

Super V.I.P
Bạn gái đó anh Thắng và Jongzizi, nói thật là người yêu của mình đó :p

RMIT ở quận 3 đó anh Tú!

Anh em giúp Zenki 1 phen nhé ;)

Chỉ có thể tìm ở khu q10 thì mới có giá rẻ được, khu q3 thì bèo nhất cũng là 300$ 1 phòng đó :D

Zenki

Super V.I.P
Chỉ có thể tìm ở khu q10 thì mới có giá rẻ được, khu q3 thì bèo nhất cũng là 300$ 1 phòng đó :D
Quận nào mà gần gần quận 3 cũng được anh Tú, không nhất thiết phải là quận 3 đâu :D

tinh_la_gi

Administrator
Về Long An ở cho lành nhé Zenki ... anh ngày nào không đi thành phố quá tiện luôn
Chổ ở free \-/
Đưa đón free \-/
Ăn uống tự free at home \-/
Net free \-/

Về cái khoản nhà trọ thì mùa này hơi kẹt vì ngta đang đóng lại chờ giá sau tết (áp dụng cho nhà Công Nhân Viên) còn nhà Sinh Viên thì phải bỏ time đi tìm thì mới ưng ý được, mõi người 1 ý ko ai như ai đâu .. thay vì đi nhờ thế này em nói bạn em cùng 1 người thân dzạo 1 vòng HCM chắc sẽ tốt hơn nhiều và có chổ tốt và giá hợp lý đấy. Với giá đó thì ổn rùi không phải Quận Trung Tâm.

DreamLand

Đường Cây Trâm, Q. Gò Vấp, nhà 4 lầu (2 mặt tiền, trước là công viên ) 1 xe đạp, 1 Future, 1 Vespa LX, 1 Ford, ở free, ăn ún free, net free, wifi free, tủ lạnh luôn đầy đồ ăn, bánh kẹo thoải mái, và nhiều tiện nghi khác,... :D ở với DL lun :p
Nhưng phải biết đi chợ, nấu ăn, vì hiện tại hok có người giúp việc nữa :((

TruongHan

Super V.I.P
Đường Cây Trâm, Q. Gò Vấp, nhà 4 lầu (2 mặt tiền, trước là công viên ) 1 xe đạp, 1 Future, 1 Vespa LX, 1 Ford, ở free, ăn ún free, net free, wifi free, tủ lạnh luôn đầy đồ ăn, bánh kẹo thoải mái, và nhiều tiện nghi khác,... :D ở với DL lun :p
Nhưng phải biết đi chợ, nấu ăn, vì hiện tại hok có người giúp việc nữa :((

Trời,chú em dám kêu bạn của ZenKi về làm Osin àh? :ar!
Q.3 thì lại nhà mình ở,còn dư căn biệt thự để không cũng phí =))
Nói chứ phải chịu khó bỏ thời gian ra mới tìm được chỗ ỡ như ý mình được,quan trọng ở người đi thuê nhà thôi :|

MinhThang

Manager
Trời,chú em dám kêu bạn của ZenKi về làm Osin àh? :ar!
Q.3 thì lại nhà mình ở,còn dư căn biệt thự để không cũng phí =))
Nói chứ phải chịu khó bỏ thời gian ra mới tìm được chỗ ỡ như ý mình được,quan trọng ở người đi thuê nhà thôi :|

Nếu thắng thấu đợt này thì cái Dinh Thông Nhất mình không biết làm gì cho hết DT.

AnhTu

Super V.I.P
Chiều nay rảnh sẽ đi hỏi dùm zenki, có thể sẽ là phòng và ở cùng với 1 gia đình của chủ nhà.

Zenki

Super V.I.P
Chiều nay rảnh sẽ đi hỏi dùm zenki, có thể sẽ là phòng và ở cùng với 1 gia đình của chủ nhà.

Trời, nếu ở chung với gia đình thì tốt quá anh Tú, anh đi hỏi dùm em với nhé :) Thanks anh nhiều nhé!

Medkid

hoặc vào khu chợ thuốc , đường Nguyễn Giản Thanh hỏi xem, gần cư xá Bắc Hải ấy. Hồi trứoc tui cũng ở đây 1 thời gian, khu này gồm toàn mấy ông bộ đội về hưu nên khá an ninh. Nhà mấy ổng xây lên cắt phòng cho thuê hết :D

Zenki

Super V.I.P

Anh Tú hỏi giúp em chưa? Em biết đang tết cũng bận nhưng anh hỏi giúp em với nhé, tại ra tết bạn em phải vào học rồi! Thanks anh ;)

hoặc vào khu chợ thuốc , đường Nguyễn Giản Thanh hỏi xem, gần cư xá Bắc Hải ấy. Hồi trứoc tui cũng ở đây 1 thời gian, khu này gồm toàn mấy ông bộ đội về hưu nên khá an ninh. Nhà mấy ổng xây lên cắt phòng cho thuê hết :D
Cái này ở quận nào vậy Medkid???