• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ARCHOS 7 Home Tablet không boot được!

tuongluan

Tình hình là e mới có con ARCHOS 7 Home Tablet lục đục mãi mới bít xài ANDROID và cũng thử nghịch ngợm UP ROM nhưng khi UP xong hết rồi tới lúc REBOOT thì không vô được... Ai bít xin chỉ em cách khắc phục với ạ...
Hic .... E ngồi 2 ngày rồi mà không làm được ji` với nó cả....

dragonhk2005

Bạn đã thử Hard Reset lại theo hướng dẫn của doc Archos đi kèm chưa? lúc khởi động nhấn phím Volumn (+) và làm theo hướng dẫn?

Mình cũng chưa thử. Bạn xử lý được post lên anh em tham khảo nhé!

tuongluan

Hic chỉ có 1 nút khóa màng hình + tắt máy, 1 lỗ reset thôi mình không bít làm cách nào để Hard Reset cả!

tuongluan

Sau một hồi mày mò nghiên cứu. E đã đọc được bài viết của bác... daithanhthai bên diễn đàn TINH TE. Cơ bản nó như sau ah! Em xin phép được viết lại bài theo nguồn của bác daithanhthai bên TINH TE

** Yêu cầu máy đầy PIN, để ở chế độ tắt máy, khóa nút khóa màn hình (tốt nhất cắm sạc cho máy khi máy làm việc)
1. Tải bản ROM nào cũng được miễn hỗ trợ cho máy! (e đang nói về máy ARCHOS 7 HOME TABLET)
2. Tải tool này về Download MF
3. Bung nén, chạy RKAndroidDM.exe
4. Kết nối máy với PC (tất nhiên bằng CABLE USB). Trong thư mục được giải nén có mục DRIVER lấy nguồn từ đó để cài DRIVER cho máy.
5. Khi PC đã được cài DRIVER đầy đủ => RKAndroidDM.exe đã nhận thấy kết nối. Chọn bản ROM đã chuẩn bị ở bước 1 và chọ UPDATE

Chỉnh sửa cuối: