• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ARTEMIS & LOVE - PDAVIET ROM WM6.1 (Build 19701.1.1.0)

nguyenhoang2979

Bản rom này nhìn chung là khá mượt , nhanh, đẹp . Tuy nhiên có các điểm sua, không biết có bác nào bị giống em k:
- Khi kết nói headset tai nghe bluetooth, giao dien tren phone không thể hiện dấu hiệu tai nghe (màu đen ) khó biết đc có trong tình trạng kết nối k , phải đeo tai nghe , gọi mới biết . (thử với I-tech S38)

- Tắt mở wifi thường có vấn đề , lúc đc lúc không , xác suất 40%

- GPRS không ổn lắm (cái nàu k biết do mạng hay máy- mobiphone) , update GPS, tốt, nhưng chat = IM mai k cho connect, updat thoi tiết k đc nhựng sóng GPRS vẫn đầy, nghe nói mobi dang thử nghiệm chuẩn G lên E, máy em lâu lâu lại thành chữ E, hy vọng cái này do nhà đài
_ em xài tai nghe bluetooth của sony 970 o có vấn đề gì hết, vẫn hện icon thông báo mà.
_ Đúng là wifi có vấn đề khi bật wifi, dễ bị out lắm.
_ GPRS thì em xài mạng "vịtteo" vẫn bình thường.
_ Không biết có phần mềm nào hay rom nào cải thiện được Camera hay không các bác? Xài con này chỉ dám khoe viên bi và con trỏ chuôt thôi, em o dám khoe camera vì nó củ chuối quá.

cuunon

_ em xài tai nghe bluetooth của sony 970 o có vấn đề gì hết, vẫn hện icon thông báo mà.
_ Đúng là wifi có vấn đề khi bật wifi, dễ bị out lắm.
_ GPRS thì em xài mạng "vịtteo" vẫn bình thường.
_ Không biết có phần mềm nào hay rom nào cải thiện được Camera hay không các bác? Xài con này chỉ dám khoe viên bi và con trỏ chuôt thôi, em o dám khoe camera vì nó củ chuối quá.

Đính chính, mobi đang trong g đoạn nâng cấp nên co hơi chập, lúc ngon thi chạy đã lắm

ducvespa

mình không thể download được! website thông báo file This Account Has Been Suspended !!

XuanTruong

Super V.I.P
mình không thể download được! website thông báo file This Account Has Been Suspended !!

Giờ bạn Download OK rồi đó, Mình vừa test xong, nhớ nhập User và Pass để tải file nhé (Có trong file hướng dẫn)!!!;;)

Bản Rom này chạy rất mượt, về giao diện thì tuyệt vời.
Có bác nào bị hiện tượng như mình kg? Có thẻ nhớ nằm trong máy thì mới mở máy lên được, còn không có thẻ nhớ thì không thể mở máy lên được.

dungnv2005

Cảm ơn anh Phạm Quang đã vất vả vì đồng bào

Bản này chạy ổn lắm bác ạ,
nhưng cho em hỏi nếu em muốn đóng chương trình mà hệ thống giải phóng Ram luôn thì làm thế nào. Em không muốn vào Task Manager đóng từng Program một.

Chỉ cho em với nhé.
Cảm ơn anh em trong diễn đàn & bác Quang nhiều ạ
!

langtuvotinh151

nhưng cho em hỏi nếu em muốn đóng chương trình mà hệ thống giải phóng Ram luôn thì làm thế nào. Em không muốn vào Task Manager đóng từng Program một.

Chỉ cho em với nhé.
!
bạn chịu kho dụng cái hibernate và close apps của oxios nha.....

@Bác PQ ơi, sao bản này của bác máy em gửi = BT thi ngon mà máy khác gửi cho máy em = BT thì toàn failure thui bác ah.....

NhatToai

Super V.I.P

Chỉ cho em với nhé.
!

Sao bạn không vào Task Manager đánh dấu chọn vào <End programs by tapping X> trong mục Button.