• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ARTEMIS & LOVE WM6.1 ROM V36F (Manila2D) - Build 20931.1.5.0

blackwhite169

Kiểu này thì người nào cũng phải biết Cook Rom để tự vọc vậy!
Hay là anh em chuyển hết sang chuyên đề Cook Rom cho Artemis rồi cùng nhau Cook riêng cho mình 1 bản ROM!
Buồn wa'!

Alvey

Các bác cho em hỏi chút. Cái MMS của ROM này ở đâu vậy nhỉ. Sao em ko thấy.
Mới cả máy em có GPS giờ cài bản đồ nào để sử dụng được định vị à các bác.
Các bác giúp em với. Thanks các bác nhiều

blackwhite169

Cái MMS bác Quang không tich hợp vào Rom để cho Rom mượt hơn, nếu bạn cần thì có thể Download ở link: http://rapidshare.com/files/147718478/ArcsoftMMS_5_0_70_24_QVGA.7z
Bạn down về, giải nén rồi cài vào PPC nhé!
Còn về phần mềm bản đồ sử dụng GPS bạn qua Topic về Bản đồ cho PPC nhé:
Link: http://pdaviet.net/showthread.php?t=173
Có rất nhiều phần mềm cho bạn lựa chọn! VietMapR12 hiện nay là phần mềm hỗ trợ bản đồ 63 tỉnh, thành phố và tích hợp dẫn đường qua GPS!
Bạn có thể vào trang chủ vietmap.vn để tham khảo thêm!

Alvey

thanks bác nhiều
Thảm nào em thấy thiếu mất cái MMS ko hiểu đâu ^^

Bác Quang ơi cho em hỏi, sao bác ko tích hợp cái themes HTC trong v34, v35 ý cho nó sáng. Bác có cái themes đó ko, up lên cho em hoặc send qua mail cho em cũng đc vì nó cũng nhẹ mà. Thanks bác nhiều
MAIL: namanh87vn@gmail.com

cái themes trong bản ROM v34 ý bác.
Mà bác cho em hỏi máy em T-Mobile Compact III có RAM:64,flash size 128. Nhưng mà sao cái memory của em nó báo Storage 45,71mb; program: 49,92mb. Vậy là sao à bác. Có phải máy em bị lỗi ko mà sao nó ko hiển thị đủ cấu hình của máy vậy. Storage có phải là Flash Size; Program có phải là RAM ko các bác.
Em mới dùng ppc nên ko rõ lắm, các bác giải thích giùm em

blackwhite169

Bạn hỏi cái theme HTC nào nhỉ? Có thể nói cụ thể hơn thì mọi người mới jup' đc bạn chứ!

blackwhite169

Cái theme đó là do giao diện Manila tạo lên, phải chỉnh sửa ngay từ lúc Build Rom bạn ah! Bạn có thể thay đổi Theme được mà!
Còn Storage Và Program cũng là do trong quá trình Build Rom và chỉnh Package thôi bạn ah! Máy bạn hoàn toàn bình thường thôi! FlashSize 128 là phần chứa cả Rom và chứa cả Program nên nó sẽ báo dung lượng còn trống cho bạn!

PhamQuang

Manager
Happy new year rồi mà chưa thấy NEW ROM của Bác PhamQuang.

Cũng muốn ra những bản ROM mới, tuy nhiên nếu có ra cũng chỉ là những bản thay đổi OS khác cùng 1 số thay đổi nhỏ về giao diện mà thôi.
Đến thời điểm này mình chưa thấy những đột phá lớn, chờ WM6.5 sắp có, may ra có thể thay đổi gì không.
Sợ ra những bản sau không được hài lòng, mà điều này cũng rất dễ xảy ra bởi dòng máy các bạn đang dùng khá già cỗi, khó đương nổi hệ thống Module mới từ các dòng máy mới, sợ nó "nổ tung" lên sẽ rất phiền. :D
Hy vọng trong thời gian tới mình sẽ cố gắng ra 1 bản ROM thay đổi OS và thay đổi version Manila2D để các bạn thử.

blackwhite169

Tốt wa', bác Quang vẫn còn quan tâm tới cái BOX Artemis này! Bọn cháu vẫn ngày ngày chờ mong nhửng bản Rom mới của bác đây!
Lại sắp có WM 6.5 nữa, hy vọng là sẽ tuyệt với hơn WM 6.5 nhiều!

dodo143

Các bác thử sync bằng bluetooth trong Vista đi, mình xài thấy sync bình thường!

especen

Cũng muốn ra những bản ROM mới, tuy nhiên nếu có ra cũng chỉ là những bản thay đổi OS khác cùng 1 số thay đổi nhỏ về giao diện mà thôi.
Đến thời điểm này mình chưa thấy những đột phá lớn, chờ WM6.5 sắp có, may ra có thể thay đổi gì không.
May quá! Nhiều lúc em nghĩ quẩn, cứ tưởng bác bán máy rồi nên ko xào nấu ROM nữa.
Thế này là có hy vọng rồi, em thoi thóp đợi bác.

agosto

cac bac oi minh sai o2 orbit khi up ban rom nay den 3% la no bao loi roi tu dong khoi dong lai may. cac bac giup minh voi. ban rom nay tuyet that. thanks

AnhPheCT

Bác ơi!! Có link V36F (NEW) này Vui lòng Up Host free! khác Cảm Ơn!! RS lúc này free kho nuốt quá!!!