• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Artemis USPL - TOOL UNLOCKCID CHO HTC ARTEMIS & LOVE

PhamQuang

Manager
Tool UnlockCID cho cả HTC Artemis và Love​

Thực ra là Tool hạ SPL xuống v1.11.0000, sau khi chạy Tool xong máy của bạn sẽ có SPL là 1.11.0000
Với tình trạng này máy Artemis hoặc Love của bạn có thể Up các ROM khác thoải mái.

- Tool đã được đưa và giới thiệu từ lâu.
- Tool cũng đã được đưa trong DS.
- Do một số bạn "ngại" tìm tòi nên rất thường xuyên PM hỏi Tool do vậy tôi đưa Tool vào file kèm và tạo Thread độc lập để các bạn dễ tìm và sử dụng.

- Tải Tool về và giải nén.
- Kết nối máy với PC
- Chạy start_uspl.exe
- Tuân thủ các bước Tool đòi hỏi.
Sau khi hoàn thành, máy khởi động lại, các bạn sẽ thấy SPL là 1.11.0000, tức là đã hoàn chỉnh.

Tool này sử dụng cho cả HTC Artemis và HTC Love !!!

begift

Thanks bác, vừa hỏi bác xong đã có ngay... hihi

Tình hình là con Dopod M700 của em không chạy được cái tool này bác ạ. Tình trạng như sau:

Chạy file start_uspl.exe đến khi màn hình Dos chạy xong 100% --> trên PPC hiện lên hình con chim cánh cụt rồi màn hình chuyển sang đen kịt (không tắt ngóm, vẫn còn chút chút chút ánh sáng nhờ nhờ) --> Bên PC hiện lên tiếp các màn hình như khi UpROM thông thường --> Ấn NEXT NEXT vài phát xong ngồi đợi --> Một lúc sau thì trên màn hình của PC hiện lên thông báo không thể Up được, có thể là dây đã rút... ặc... dây em vẫn cắm nguyên mà.
Chọc cái lỗ 1 phát để Soft Reset thấy máy vẫn khởi động lại được và chưa chết là may rồi.
Em vừa xử tử 1 em O2 miniS xong (do UpROM) nên mới mua Dopod M700. Vì vậy, giờ UpROM run lắm ạ.

Chỉnh sửa cuối:

begift

Lần này thì trên PC nó lại ra cái thông báo này

Trên màn hình của PPC vẫn đang hình con chim cánh cụt.

Trong khi pin của mình đang đầy 100%. Thế mới đểu chứ!

PhamQuang

Manager
Bạn chạy trên Win Vista hả????

Tool chưa chắc đã chạy và hoạt động tốt trên Vista đâu.

Dùng thử trên WinXP đi.
Chắc chắn tất cả sẽ hoạt động tốt với con M700 của bạn đó.

minhcatbui

Thanks bác, vừa hỏi bác xong đã có ngay... hihi

Tình hình là con Dopod M700 của em không chạy được cái tool này bác ạ. Tình trạng như sau:

Chạy file start_uspl.exe đến khi màn hình Dos chạy xong 100% --> trên PPC hiện lên hình con chim cánh cụt rồi màn hình chuyển sang đen kịt (không tắt ngóm, vẫn còn chút chút chút ánh sáng nhờ nhờ) --> Bên PC hiện lên tiếp các màn hình như khi UpROM thông thường --> Ấn NEXT NEXT vài phát xong ngồi đợi --> Một lúc sau thì trên màn hình của PC hiện lên thông báo không thể Up được, có thể là dây đã rút... ặc... dây em vẫn cắm nguyên mà.
Chọc cái lỗ 1 phát để Soft Reset thấy máy vẫn khởi động lại được và chưa chết là may rồi.
Em vừa xử tử 1 em O2 miniS xong (do UpROM) nên mới mua Dopod M700. Vì vậy, giờ UpROM run lắm ạ.
mình đã bị như bạn nhưng hard reset máy lại thì mọi việc đều ok hết mình chạy trên hệ diều hành XP, bạn làm thử xem nha, chúc bạn thành công

begift

OKie rồi. Em đã thử lại trên PC chạy Windows XP SP2 thì Okie.
Thanks các bác nhiều!

NoLove

Mình đang bị tình trạng này: chạy start_uspl.exe ok, tiếp tục up bản rom Tom_B_B_v4[1].0_TouchFlo_Professional được khoản 3% thì hiện cái thông báo :

Các bác biết xử lý nó thế nào xin chỉ giáo

Tuan1412

Mình đang bị tình trạng này: chạy start_uspl.exe ok, tiếp tục up bản rom Tom_B_B_v4[1].0_TouchFlo_Professional được khoản 3% thì hiện cái thông báo :

Các bác biết xử lý nó thế nào xin chỉ giáo[/QUOTE
Có thể trong quá trình download của anh bị lỗi,anh down và up lại xem nhé

t_mobile2006

Các bác biết xử lý nó thế nào xin chỉ giáo

bạn thử uprom bản B&B V.3.7 của TOMCODON xem,nếu UP đc k bị lỗi thi up tiếp lên B&B V.4.0, k cần unlock cid nữa.nhớ là dùng tren XP nhé

Vietvnn

Super V.I.P
Tớ củng up bản này rồi, chạy rất tốt. Theo như thông báo trong ảnh của bạn thì phiên bản rom có trục trặc tốt nhất là nên down và up lại xem thế nào.

greenwind007

sao em UnlockCID đến 100% thì nó hiện ra cái bảng PDA Phone ROM Update Utility 3.0.3.1 là sao vậy ? Em restart máy thì cái SPL nó vẫn để 1.12.0000,vậy là sao? Ai giúp em với...

Funtiger

Bạn chưa unlock thành công rồi, unlock lại là ok.
Các Bạn lưu ý, tool unlock này ko phải ok 100% đâu nhé, ví dụ khi Bạn xài 1 p3300 tiếng đức, up qua tiếng Anh thì báo lỗi, dù đã unlock, chuyện này là bình thường.... Bạn nào unlock ok mà ko up đc thì pm cho mình. thanks

duy_ctytvxdkg

Bạn chưa unlock thành công rồi, unlock lại là ok.
Các Bạn lưu ý, tool unlock này ko phải ok 100% đâu nhé, ví dụ khi Bạn xài 1 p3300 tiếng đức, up qua tiếng Anh thì báo lỗi, dù đã unlock, chuyện này là bình thường.... Bạn nào unlock ok mà ko up đc thì pm cho mình. thanks

Đúng rồi, còn chuyện này nữa khi đã Unlock CID nếu up quay về bản Rom gốc thì sẽ mất đi tính năng này. Ví dụ bản Rom của mình là Tiếng Đức Unlock CID xong cài bản 3.7 và 4.0 của bác Tom thì OK. Nhưng cài bản ship rom tiếng Anh là toi ngay. Up lại bản tiếng Đức thì SPL trở về như chưa Unlock CID.

hanhpn

Em unlock thành công, up bản ROM b&b3.0 xong thì SPL chuyển thành 3.xx. Sau khi Unlock lại lần nữa để up lên các bản khác (3.7, 4.0) thì bây giờ SPL mặc định là 1.xx rồi. Tuy vậy, trước mỗi lần Up mới, em đều unlock lại cho chắc chắn.

Huycl2507

Bác PQ ơi em đang muốn Mua K.E.Y UnlockCID cho con M700 nhưng cái link trước đây bác đưa cho mọi người dùng bây giờ không thể mở được .

http://www.imei-check.co.uk/c3unlock.php

bác có biết còn cái link nào khác để mua không ạ

Đã có tool unlock cho dòng này rồi còn mua chi cho tốn xiền vậy nữa bạn:D

Mình chạy thấy tool này unlock thành công 100% mà;)

nguyenngocbau

Active Member
Các bác ơi!E có con Dopod M700,từ lúc mua mới tới giờ chưa có uprom lần nào,vậy e dow cái tool này về unlock nó,là có thể up tất cả các bản rom mà mình muốn phải kô các pác ơi.thanks nhiều...

t_mobile2006

Đúng rùi!bạn chạy tool Artemis xong, vào bootloader xem có spl 1.11 k rùi mới up nhé!nên tìm bản ROM gốc trước khi uprom.chúc vui!

nguyentrong

Các Bác ơi! Cứu giúp em với ! Con HTC P3300 của em update lên WM 6.0 rom của Bác Phạm Quang ,up xong bây giờ chỉ lên chữ HTC rồi đứng luôn ở đó.Bác nào có cách gì cứu em với . Em tìm rom gốc mà không thấy ,vì rom gốc của em có IPL 1.12.0001 ,SPL 1.12.0000 ,em down mấy bản trên pda về nhưng IPL la 1.12.0000 thôi
Các Bác xem có cách nào giúp em với. Em không hạ boot được nữa vì PPC của em không connect được với PC.
Cảm ơn các Bác nhiều!!!

duy_ctytvxdkg

Các Bác ơi! Cứu giúp em với ! Con HTC P3300 của em update lên WM 6.0 rom của Bác Phạm Quang ,up xong bây giờ chỉ lên chữ HTC rồi đứng luôn ở đó.Bác nào có cách gì cứu em với . Em tìm rom gốc mà không thấy ,vì rom gốc của em có IPL 1.12.0001 ,SPL 1.12.0000 ,em down mấy bản trên pda về nhưng IPL la 1.12.0000 thôi
Các Bác xem có cách nào giúp em với. Em không hạ boot được nữa vì PPC của em không connect được với PC.
Cảm ơn các Bác nhiều!!!

Down các rom gốc lại rồi thử lần lượt từng cái -> only 1 solution -> Sao đã có tool sẵn mà không unlock CID nhỉ???