• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ASUS P535 MANILLA 2D Build 20273.1.3.3 (WM 6.1)

ancola66

Super V.I.P
ASUS P535 MANILLA 2D FIX
Build 20273.1.3.3 -WWE (WM 6.1)
(19-10-2008)

Gửi lời cảm ơn đặc biệt - Special thanks to :

Man PHAM QUANG
Tmod KhacDuy1978
Tmod Minhanhtran
Tmod Medkit
HERG62123 & XDA deverloper.com

Cảm ơn tất cả các bạn đã quan tâm và đóng góp ý kiến-Thank you for all your interest and opinions

Giới thiệu với các bạn bản ROM ASUS P535 MANILLA 2D. Qua thử nghiệm các bản Build thì tôi thấy bản Build 20273 chạy nhanh và mượt nhất nên tôi quyết định build bản Mailla này trên nền 20273. Rom up xong HR và chạy ổn định với RAM ở mức trên duới 24M nhanh và rất mượt.

Các phần mềm tích hợp -
The software integrates:
*Manilla 2D update 19b _v0.11 (Giao diện chính với LARGE ICON Weather , Dual Big CLOCK -
Layout with the main LARGE ICON Weather, Dual Big CLOCK)
*Manilla 2D Customize v0.11.133
*HTC Network Wizard
*HTC Enlarge Start Menu
*HTC X Close ( Đóng ứng dụng với X close rất hiệu quả -
Turn off the applications are very good with X button )
*Auto Hibernate(Tự động giải phóng RAM khi bạn Close ứng dụng -
Automatically return RAM when Close App)
*Free Ram
*psShutXP (Diamond Skin)
*New Drive Camera
*Dialpad Opal Phone Carvan
*...........................

BUG FIX & UPDATE ( 19-10-2008):
* Sửa lỗi HTC X close làm mất chức năng close của Dialpad khi HR và SR. ( fixes HTC X Close Disable Dialpad function close when you HR or SR )
* Sửa lỗi hiển thị vị trí của đồng hồ Analog khi hiển thi đồng thời 2 đồng hồ Digital và Analog - fixes AnalogClock displaying positionwhen dual the clock shows at once
* Đưa trả lại icon Wifi và Bluetooth ra tray - Bringing returned Wifi and Bluetooth icon in tray
* Bỏ icon Xoay màn hình ở Tray -Remove Rotation Screen icon in tray
* Chuyển FreeRam và psShutXP vào Programs - Move FreeRam & psShutXP in to Programs
* Icon thời tiết mới to và đẹp hơn - New big and nice Weather icons
* Manilla 2D Customize v0.12.148

UPDATE 19_10_2008

Như trên đã nói Tôi chỉ build giao diện chính của M2D còn ai thích phần mềm nào (Audio, Album, GoogleMaps, Opera ) Thì tuỳ ý cài thêm Vì không phải ai cũng thích và sử dụng các phần mềm kèm theo của M2D .Tôi đã cài và đã chạy rất tốt như hình minh hoạ. Bản Rom đã tích hợp sẵn Manilla 2D Customize, các bạn có thể tuỳ ý thêm bớt tab , thay đổi theme M2D, tuỳ ý lựa chọn đồng hồ Analog hay Digital hoặc để cả 2 kiểu Large Clock cùng một lúc ......
I only build the interface of the leading M2D .If you want to use the full tab. you can download package (Extra Pack) below to install more and customize according to your preferred with M2D Customize.

ASUS P535 M2D FIX
DOWNLOAD

Phần mềm Phụ trợ - Software extra support( Audio Manager, Album, GoogleMaps, Opera, You tube...) M2D Extra Pack tải ở dưới đây :

M2D Extra Pack : DOWNLOAD

*Các bạn test và cho ý kiến nhé, xin chân thành cảm ơn - * The test and give you ideas you agree, would like to thank you.

Chỉnh sửa cuối:

alanlee

Bạn có thể cho màu khác không vì cứ màu đen e lại tưởng diamond xì tai ;;)

ancola66

Super V.I.P
Bạn có thể cho màu khác không vì cứ màu đen e lại tưởng diamond xì tai ;;)
Tất nhiên là được, ví dụ mầu mặc định của M2D (Blue), nhưng như thế thì không có gì khác biệt và sáng tạo so với các bản rom M2D của các dòng khác .Bản này cũng desigt lại các icon thời tiết với LAGE ICON :D .Và mình nghĩ 3 mầu (đỏ đun, đen, trắng) cực hợp với nhau tạo nên vẻ nổi bật .

HHN

Well-Known Member
Tất nhiên là được, ví dụ mầu mặc định của M2D (Blue), nhưng như thế thì không có gì khác biệt và sáng tạo so với các bản rom M2D của các dòng khác .Bản này cũng desigt lại các icon thời tiết với LAGE ICON :D .Và mình nghĩ 3 mầu (đỏ đun, đen, trắng) cực hợp với nhau tạo nên vẻ nổi bật .

=D>=D>=D> Em rất thích các bản ROM của bác, bác nói đúng phải có sự khác biẹt chứ, bác nào không thích thì có thể đổi thems mà, còn đây là giao diện chính của ROM. Mầu này em cũng thích đấy bác à. :D lại có bản mới để vọc rồi =D>=D>

T

trungquanbds29

Guest
nhìn giao diện rất cool, e rất thích, hy vọng sớm được vọc bản này. cám ơn ancola66 nhiều.

juliorocha

Please, install in new ROM the Network Winzard, for automating detecting the all network of word.

Please...

Thanks

gxg

Also, Please include the latest driver for camera. I can supply it ì you want.

T

trungquanbds29

Guest
e đang down, nôn quá rồi bác ơi, mấy ngày nay e luôn online để chờ bác, chúc bác và anh e PDAViet thật nhiều sức khỏe để đóng góp cho cộng đồng...=D>

freeman_haha

Bạn thử đợi tí down lại xem sao nhé. Hôm nay mình up lên MediaFire nhanh kỉ lục chỉ hơn 10 phút đã up xong lên host :D

Bác Ân ơi e down lại rùi vẫn vậy.nếu down=IDM thì cứ 99.99% là đứng.đang thèm bản rom mới của bác quá
:((

habubi

Bác Ân ơi e down lại rùi vẫn vậy.nếu down=IDM thì cứ 99.99% là đứng.đang thèm bản rom mới của bác quá
:((

có 2 cách:
1: bạn down bản IDM với Ver mới về sẽ ko còn hiện tượng dừng ở 99,99%
2: Bạn tắt IDM đi, down bằng windows.