• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ASUS P535 ROM WM6.1_PDAVIET_DIAMOND STYLE_@624

ancola66

Super V.I.P
DIAMOND STYLE

ASUS P535 WM6.1 PDAVIET ROM 520Mhz & overlock 624MHz

BUILD 19213 1.0.4 (PVA3).FIX

(2 \ 7 \ 2008 )

Special Thanks:

MOD Sonblack
TM Minhanhtran
VIP Khacduy1978
XDA- Deverlopers

Sơ lược bản rom : Về cơ bản vẫn là bản CE Core 5.2.19213 (build 19213.1.0.4) overlock 624Mhz vì qua sử dụng tôi vẫn thấy bản này chạy ổn định nhất và ít lỗi. Phiên bản này chủ yếu thay đổi giao diện và thêm một số phần mềm nhỏ so với bản Super Clear :

BẢN SỬA LỖI 2-7-2008 :

*Sửa lỗi 2 folder Office Mobile

* Enlarge Startmenu Diamond : Tạo Startmenu và các menu của các phần mềm với button to để các bạn có thể dễ dàng thao tác bằng ngón tay
* Ring tone default ( Nhạc chuông mặc định) : Bài Innovation của Diamond
* Glossy Black Bar : Để khi nào bạn dùng Theme có tông mầu đen mà muốn có 2 thanh Bar đen nhánh kiểu Vista ( Start Menu \Setting \ System\
Glossy Black Bar )
* Bỏ HTC Network Wizard : Vì với phần mềm này rất tiện cho các bạn setting GPRS nhưng nó lại gây khó khăn cho các bạn khi các bạn update thời tiết như Spb Mobile Shell hay HTC home (Đã qua rất nhiều thử nghiệm)
* Bỏ WK task vì nhiều người không thích phần mềm này

Một số hình ảnh của bản ROM này :

PHIÊN BẢN 520 MHz

DOWNLOAD

PHIÊN BẢN 624 MHz

DOWNLOAD

Chỉnh sửa cuối:

alanlee

Anh anacola66 tích hợp các phần mềm vào thì mới khỏi chê :p.
Hổm rày em vẫn vật lộn mãi mới các Rom vì vụ treo màn hình :-?? Mong anh mần luôn cái 520 vậy cho máy em nào "yếu tí " sử dụng được thể >:)

HHN

Well-Known Member
Hay quá em đang down về up luôn đây, có gì sẽ review cho các bác sau nhé, thanh bác Ân nhìu :D

Ặc ...ặc..... mạng hôm nay sao chậm thía nhỉ, down mãi không xong :(

Chỉnh sửa cuối:

Tuan1412

Chúc mừng chú Ân đã có bản rom riêng do chính mình làm nha.Chúc mừng các fan của Asus P535 có thêm nhiều rom để vọc

minhanhtran

Well-Known Member
ROM của Mod ancola66 về đồ họa thì chẳng chê vào đâu được, càng ngày càng chuyên nghiệp anh ạ. Chúc mừng anh đã có bản ROM sau nhiều ngày vất vả.=D>:)

ancola66

Super V.I.P
Anh anacola66 tích hợp các phần mềm vào thì mới khỏi chê :p.
Hổm rày em vẫn vật lộn mãi mới các Rom vì vụ treo màn hình :-?? Mong anh mần luôn cái 520 vậy cho máy em nào "yếu tí " sử dụng được thể >:)
Đã bổ xung bản 520MHz ở bài 1 bạn quay lên tải nhé :D

haiphusy

Rom mới chạy rất mượt, chưa chê được cái gì cả, mỗi tội k có cái Network Wizard nên cũng hơi bất tiện bác ạ

Medkid

Chúc mừng Mod Ancola66 cho ra bản Rom mới cho pdaviet Asus. Phải công nhận rằng các KTV làm Rom của PDAVIET càng ngày càng chuẩn, ROM đẹp, chạy ổn định . Chúc mừng :D

ancola66

Super V.I.P
Hay quá em đang down về up luôn đây, có gì sẽ review cho các bác sau nhé, thanh bác Ân nhìu :D

Ặc ...ặc..... mạng hôm nay sao chậm thía nhỉ, down mãi không xong :(

Chúc mừng chú Ân đã có bản rom riêng do chính mình làm nha.Chúc mừng các fan của Asus P535 có thêm nhiều rom để vọc

thank nha mình đan download về test thử có lổi gì mình sẻ post lên sau

ROM của Mod ancola66 về đồ họa thì chẳng chê vào đâu được, càng ngày càng chuyên nghiệp anh ạ. Chúc mừng anh đã có bản ROM sau nhiều ngày vất vả.=D>:)

lại dc up rom roài. THANKS BÁC ÂN

Mới nhìn qua đã muốn Up ngay rồi :D,Rom gì mà đẹp thế này :))

Rom mới chạy rất mượt, chưa chê được cái gì cả, mỗi tội k có cái Network Wizard nên cũng hơi bất tiện bác ạ

Chúc mừng Mod Ancola66 cho ra bản Rom mới cho pdaviet Asus. Phải công nhận rằng các KTV làm Rom của PDAVIET càng ngày càng chuẩn, ROM đẹp, chạy ổn định . Chúc mừng :D
Chân thành cảm ơn các bạn đã ủng hộ và góp ý kiến:)

mikang

đang down về, sẽ up thử, không biết chạy bản overlock 624 có hại máy ko vậy ?

NguyenTu

Super V.I.P
Mới up rom của bác Ân, sơ bộ có một số nhận xét sau:

1. Rom chạy nhanh, ổn định;
2. Giao diện đẹp;
3. Lần đầu tiên chương trình File Explore tích hợp menu cho phép gửi file qua blutooth.
4....
Tuy nhiên, cá nhân em xin góp ý như sau:
1. Có tận 2 thư mục : Office mobile
- 1 thư mục ffice mobile được để ở menu khi ta ấn Start có chứa: world, excel, powerpoint
- 1 Thư mục ffice mobile nằm trong Program chỉ để chứa duy nhất Calculator trong khi chính trong Program lại có thêm một Calculator nữa;
2. Phần mềm WKtask 1.1.7.3 tích hợp vào rom chạy không ổn định, có chương trình khi bật lên (Window Media,File Explore ...), nó lưu lại tap đè mất chứ START nên không thể nào bật được một chương trình khác. Có những chương trình không bị như vậy.

em mới phát hiện ra như vậy, mạn phép góp ý với bác Ân nhé, có gì không phải bắc lượng thứ cho em:(:)(:)((

Kangmin82

Anh ÂN ơi em mới up ROM của bác xong tháo pin ra lắp lại bây h bật mãi ko lên j cả,làm sao bây h hả bác???Cứu e với .... hic ... hic

tuanquynh8083

Active Member
Anh Ân ơi,cứu em gấp gấp với,em uprom xong giờ bật không lên.Mà em sắp đi trung quốc rùi mà làm sao có máy để xài đây.huuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuu

ancola66

Super V.I.P
Anh ÂN ơi em mới up ROM của bác xong tháo pin ra lắp lại bây h bật mãi ko lên j cả,làm sao bây h hả bác???Cứu e với .... hic ... hic

IPHONE mà up Rom của ASUS thì lên làm sao được=))=))=))

Anh Ân ơi,cứu em gấp gấp với,em uprom xong giờ bật không lên.Mà em sắp đi trung quốc rùi mà làm sao có máy để xài đây.huuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuu

Dòng máy này hay bị lỏng lẫy pin dẫn đến mất nguồn, bạn kiểm tra lại xem sao nhé . Mình vừa tháo pin ra lắp vào vẫn lên bình thường:D