• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ASUS P535 - ROM WM6.5 PDAVIET (Build 21806.5.0.50)

khacduy1978

Well-Known Member
ASUS P535 PV-ROM WM6.5
CE OS 5.2.21806 (Build 21806.5.0.50)

Special Thanks:

Super Mod PhamQuang
RomDev Sonblack
RomDev Dvha79_ddt
Mod Ancola66

PDAmobiz.com & XDA-Developers.com

Thấy mới ra build mới, sẵn tranh thủ port cho các bạn test luôn. Các chức năng hoạt động bình thường. Cảm nhận cá nhân build này "khá" hơn build 21728.
Thay đổi so với build 21728:
- Remove QuickMenu
- Add HTC Task Manager

Link download: http://www.mediafire.com/?mz1yyzw2mdc

Một vài hình minh họa:

Chỉnh sửa cuối:

ruoixanh

File rar bị hỏng rồi bác khacduy1978 ạ. Bác xem lại rồi up lại anh em test với. Thanks!

LeSScro

Unbelievable... since 2123xx... and 217xx... WM6.5 seems to be in Turbo Mode... i love this... i m very happy to see your work...

Thx again ...:-/=D>

LeSScro

@ khacduy1978...
maybe... if you release a new Build when new build must be avalaible...
you can integrate new => .Net 3.7 ;)
try this one... OEM package...

phuonglev

Anh Duy ơi, cho em xin soft HTC Task Manager (trong Rom của anh ý, :D) chạy được cho WM6.5 với, em tìm mãi mà không thấy. Thank anh nhiều.

DuaBeo35

Hic hic

Mình uprom lên có vài lỗi phát sinh là:

+ Nút Start rất hay bị đơ. Ấn vào không được. Restart lại máy thì lại được. Thi thoảng lại đơ.

+ Khi vào setting rồi vào các ứng dụng, khi mình ấn ok để thoát thì nó về today luôn mà không phải là về Setting. Rất bực mình

+ Dùng thằng HTC Manager này khi chạy nhiều ứng dụng mình không biết chuyển qua lại như thế nào giữa các ứng dụng (ấn giữ OK như pBar không được mà nó cũng ko hiện lên như Wtask, nó cũng không có ở thanh Start như truyền thống hic hic)

khacduy1978

Well-Known Member
Hic hic

Mình uprom lên có vài lỗi phát sinh là:

+ Nút Start rất hay bị đơ. Ấn vào không được. Restart lại máy thì lại được. Thi thoảng lại đơ.

+ Khi vào setting rồi vào các ứng dụng, khi mình ấn ok để thoát thì nó về today luôn mà không phải là về Setting. Rất bực mình

+ Dùng thằng HTC Manager này khi chạy nhiều ứng dụng mình không biết chuyển qua lại như thế nào giữa các ứng dụng (ấn giữ OK như pBar không được mà nó cũng ko hiện lên như Wtask, nó cũng không có ở thanh Start như truyền thống hic hic)

+ Lỗi Start thì mình chưa bao giờ bị nên không biết như thế nào. Có thể lúc đó máy bạn đang chạy ứng dụng nặng nào khác chăng? Bạn nào có bị tình trạng giống như DuaBeo35 thì xác nhận giúp nhé.

+ Bạn có thể vào option để chỉnh lại chức năng nút X nhé.

+ Muốn chuyển sang ứng dụng khác thì bạn nhấn vào hình mũi tên xuống trên góc phải màn hình để chuyển nhé.

qqonline33

Tội lỗi tội lỗi. Lần đâu tiên down xong mới ấn thanks. Háo hức quá. Mấy hôm làm đồ án ko vào PDA,h tự nhiên có bản mới rùi...

DuaBeo35

+ Lỗi Start thì mình chưa bao giờ bị nên không biết như thế nào. Có thể lúc đó máy bạn đang chạy ứng dụng nặng nào khác chăng? Bạn nào có bị tình trạng giống như DuaBeo35 thì xác nhận giúp nhé. <<< Do cài Wtask thì phải??? Hic hic

+ Bạn có thể vào option để chỉnh lại chức năng nút X nhé. <<< Trong Option thì chỉ có thêm phần ấn và giữ để close thôi. Cái mình hỏi là sao tắt ứng dụng (trong setting hay program) nó không chuyển ra chỗ cũ (setting hoặc program) mà nó nhảy thẳng ra today hic hic

+ Muốn chuyển sang ứng dụng khác thì bạn nhấn vào hình mũi tên xuống trên góc phải màn hình để chuyển nhé. <<< Cái nút này chỉ khi nào ở today mới hiện ra hic hic. Vậy là muốn chuyển phải nhảy về today rồi ấn vào đó nhiều bước quá. Có cách nào khác không bác Duy ơi
Hic hic hic

Win6.5 dùng cũng sướng nhưng không tuơng thích với mấy chuơng trình mình thích như wtask.. nhỉ. Có thằng này là tiện nhất đấy.

Mà ấn vào nút start các icon và folder hiện ra lung tung quá. Có cách nào sắp xếp lại theo ý mình không nhỉ :D

alanlee

Nếu cài SPB 3.0 thì có thể gán phím nóng cho phần Task Manager cũng tiện dụng lắm

DdEviL

Found a bug:

If you click a contact link that is within the "sms read" screen...windows hangs!

;)