• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ASUS P535 - ROM WM6.5 PDAVIET (Build 23001.5.0.60)

khacduy1978

Well-Known Member
ASUS P535 PV-ROM WM6.5
CE OS 5.2.23001 (Build 23001.5.0.60)​

Special Thanks:

SM PhamQuang
AM Sonblack
AM Dvha79_ddt
Mod Ancola66

PDAmobiz.com & XDA-Developers.com

Bản Rom này không thay đổi so với bản trước. Chỉ thay đổi OS mới mà thôi. Các bạn cùng test thử nhé.

Link download: http://www.mediafire.com/download.php?jkjwhm2ykzn

Một vài hình minh họa:

gxg

Can you change settings in your ROM in order to show the battery?

vihali

Bản Rom này không thay đổi so với bản trước. Chỉ thay đổi OS mới mà thôi. Các bạn cùng test thử nhé.

Thay đổi OS (operating system?) là sao hở bác?

qqonline33

Hic. Bác Duy làm sock quá. Vài hôm về quê ko có mạng,h ra HN online vào check phát thì thấy 2 bản mới tinh liên tiếp. Ko biết nên mừng hay nên vui đây :D:))

gxg

Edit registry:
[HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Microsoft\Shell]
"ShowTitleBarClock"=dword:0
That's all.

Thanks....

Did anyone manage to make the Titanium weather (Swaco ) to make it work?

For me when sincronized, it shows red round icons.. and nonsense text where the forecast shoud be.

nam470

Nhìn chung máy P535 và máy P735 gần giống nhau. Vậy có thể dùng rom của bản P535 up cho P735 được không vậy các bác? Trả lời giúp em nhé

khacduy1978

Well-Known Member
Nhìn chung máy P535 và máy P735 gần giống nhau. Vậy có thể dùng rom của bản P535 up cho P735 được không vậy các bác? Trả lời giúp em nhé

Không được bạn ah. Tuy cấu hình máy gần giống nhau nhưng cấu trúc Rom khác nhau nên không thể up được đâu.

nam470

Vậy bạn cho mình hỏi với. Cái Asus P735 có thể up Rom của máy nào, dòng này ít rom quá mà.

DuaBeo35

Mấy bản win 6.5 này mình cài baterry number lên đều không được. Chán quá.

chusan

mình coppy danh bạ từ sim vào máy nó cứ bị hiện tên trước họ sau í
VD : Anh Bê , Chu Xê thì toàn bị đảo thành Bê Anh, Xê Chú thì làm ntn để khắc phục đc ???

qqonline33

VD : Anh Bê , Chu Xê thì toàn bị đảo thành Bê Anh, Xê Chú thì làm ntn để khắc phục đc ???

Những bản Rom trước mình cũng toàn bị thế này. Nhưng ko hiểu sao,bản này...mình chưa copy j cả...mà tự dưng...nó lại có luôn trong contacts,chả bị tên trước,họ sau j cả... Thật kì diệu... Chẳng lẽ... Cứ để vài ngày... là nó automatic cho mình sao... Hay thế nào nhỉ... Mình cũng ko nhớ nữa...:-?:-??=D>

alanlee

Những bản Rom trước mình cũng toàn bị thế này. Nhưng ko hiểu sao,bản này...mình chưa copy j cả...mà tự dưng...nó lại có luôn trong contacts,chả bị tên trước,họ sau j cả... Thật kì diệu... Chẳng lẽ... Cứ để vài ngày... là nó automatic cho mình sao... Hay thế nào nhỉ... Mình cũng ko nhớ nữa...:-?:-??=D>

Mong khacduy post lại link tải file cab có thể hoán đổi trước sau cho tên họ trong danh bạ vì mình nhớ trong ROM nào đó, khacduy đã có post lên. ( Mình có tải về nhưng do mắt mờ ghost lộn ổ đĩa trong Windows và không cứu được dữ liệu đó nữa vì ưu tiên cứu các dữ liệu của cty trước :( ).

Thật ra, nếu cẩn thận thì mỗi lần add thêm một tên mới trong danh bạ, các bạn lưu ý để họ tên đó nằm cùng trong một hàng của First hoặc Middle hay Last tùy mình thì mãi mãi vẫn ngon lành, đương nhiên, tên hay họ nằm trước là do mình thiết lập từ đầu.

Khi add một tên mới tương đối dài, ví dụ như Nguyễn Văn A thì máy tự động phân bổ các chữ nguyễn , văn , A vào các Last, Mid, First tương ứng. Trường hợp của nhiều người, có lẽ ngay từ đầu khi add đã không chú ý đến điều này.

Cùng thảo luận - Cùng tiến bộ :D

qqonline33

Khổ 1 nỗi là Contact của win thì quản lý 1 kiểu,còn Simmanager lại quản lý thứ tự 1 kiểu alanlee ah. Thành ra mới có chuyện trong Sim thì đúng thứ tự,còn khi add vào contact thì lại bị ngược.

Mình nhớ ngày xưa có mấy bản rom của Ancola66,ko bị đổi ngược thế,chả hiểu bác í làm tnao. Còn cái hoán đổi thì mình cũng thử rồi,nhưng cứ phải làm từng cái,mệt phết. May sao làm xong Sync vào laptop,h chỉ cần connect activesync là nó tự sync danh bạ luôn. Sướng!

Tiện đây mình gửi cái đổi ngược trước sau của danh bạ,xem có đúng ko nhé