• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ASUS P535 - ROM WM6.5 PDAVIET (Build 23549.5.5.0)

khacduy1978

Well-Known Member
ASUS P535 PV-ROM WM6.5
CE OS 5.2.23549 (Build 23549.5.5.0)

Special Thanks:

Man PhamQuang
RomDev Sonblack
RomDev Dvha79_ddt
Mod Ancola66
PDAmobiz.com & XDA-Developers.com

Tranh thủ mượn được cái P535 nên làm bản ROM này cho anh em PV sử dụng. Nhờ bác nào có máy upload hình minh họa giúp dùm nhé.

Sơ lược bản rom:

WM 6.5 23549 - Rom clean
Xtask 2.2

Link download: http://www.mediafire.com/?5yjygmfyzvn

Chỉnh sửa cuối:

NokiaN900

Khacduy cho mình hỏi bản Rom này so với bản trứoc đó co gì mới, vì mình cũng đang xài Rom truoc của khacduy nè!.:-?

T

tranvinhthuy

Guest
cảm ơn bạn mình thấy bản ROM bạn làm chạy rất mượt chỉ có điều mình không biết bản này có "Network Wizard" không vì mình rất cần cái đó để cài GPRS :(

binner

this is a very stable ROM.
I use 128 MB RAM and overclocked to 666 MHZ.

the fastest ROM I have ever used..

thanks you very much for the clean ROM.

khacduy1978

Well-Known Member
cảm ơn bạn mình thấy bản ROM bạn làm chạy rất mượt chỉ có điều mình không biết bản này có "Network Wizard" không vì mình rất cần cái đó để cài GPRS :(

Bạn vào network setting để thiết lập GPRS nhé, hỗ trợ cài đặt cho Vina, mobi, viettel. Thân.

alanlee

Alanlee up chưa, cho hình lên cho sống động. Mình chia tay vs e nó rồi. H nghĩ lại tiếc quá. Huhu

Alanlee up chưa, cho hình lên cho sống động. Mình chia tay vs e nó rồi. H nghĩ lại tiếc quá. Huhu

Đang lười up nhưng hôm nay vào thấy bác khích thế thì show hàng vậy ;;)

Mới up xong thôi nên có tí ý cò sau :

1. Khacduy1978 đã chỉnh sẵn MiniCard thành Storage Card, mình đỡ phiền phức chỉnh lại =D>
2. Có taksmg quá ngon, khi đang dùng chương trình nào thì trên đỉnh đầu góc trái trên có biểu tượng của ẻm đó :p
3.Tích hợp sẵn WOW HD Setttings, phần âm thanh sẽ Wow hơn nhiều.:D

Đang nhắm tậu thêm 01 PPC khác, còn con P535 này mình dự định sau này dùng như 01 cục pin sơcua vậy, trước khi PPC mới hết pin thì mình dùng PM Pimbackup lưu qua thẻ nhớ rồi gắn vào P535, hehehe :p

qqonline33

Đang lười up nhưng hôm nay vào thấy bác khích thế thì show hàng vậy ;;)

Mới up xong thôi nên có tí ý cò sau :

1. Khacduy1978 đã chỉnh sẵn MiniCard thành Storage Card, mình đỡ phiền phức chỉnh lại =D>
2. Có taksmg quá ngon, khi đang dùng chương trình nào thì trên đỉnh đầu góc trái trên có biểu tượng của ẻm đó :p
3.Tích hợp sẵn WOW HD Setttings, phần âm thanh sẽ Wow hơn nhiều.:D

Đang nhắm tậu thêm 01 PPC khác, còn con P535 này mình dự định sau này dùng như 01 cục pin sơcua vậy, trước khi PPC mới hết pin thì mình dùng PM Pimbackup lưu qua thẻ nhớ rồi gắn vào P535, hehehe :p

Hic. Alanlee nói làm mình nhớ quá. Phải chi giữ lại đc. Tại ông bạn hỏi nhiệt tình quá nên mình lại mủi lòng. :(

olympia_bk

Mình đã up bản Rom này của Khacduy, sau mấy ngày dùng thấy tương đối ổn định. Sóng OK, gọi nghe OK, wifi OK, bluetooth OK, nhận gửi SMS OK. Thỉnh thoảng khi chơi games mummy maze mà vào chỉnh options thì bị treo máy. Nói chung kết luận khá ổn, một bản ROM nên up. Thanks khacduy.............

northernrock

Có bác nào có kinh nghiệm mod ram cho 535 thì pm em với nhá , thankxxx all

01236957168

hero_of_the_day9999

Chỉnh sửa cuối:

linhkt9

bác Alanlee cho em xin phần mềm Pim backup với, tìm toàn thấy link die T__T

linhkt9

bản rom này ăn bao nhiu ram đấy ạ, hic em vừa phải từ bỏ 6.5 để về 6.1 cho tiêt kiệm ram

ductan

Máy em đang xài bản ROM này ,nhưng có nhận xét như sau :
1.VietmapR12 kg tạo được shortcut mà mình phải làm tay :(
2.các chương trình khi chay hay bị dòng có các biểu tượng - Windows ,khóa..,dấu close ( chả biết gọi là thanh gì )phía dưới che khuất dòng trạng thái của chương trình đó ,nên rất khó sử dụng chương trình đang chay
Nói chung bản Rom này chạy cũng mượt ,ít lỗi ,các chức năng khác của phone như BT ,WF... dùng tốt

hacmuli

Đã thử bản này việtmap có tự tạo mà
nhận xét là:
Khá tốn ram sau khi cài luôn chỉ còn 20MB chạy
các phần mềm đọc sách (không hiểu sao không thấy nút closed đâu) phải chế thêm nút phím nóng để tắt qua cái Task manager (biến cái nút ghi âm thành)
(có vẻ Operamini tích hợp không nhanh lắm và sóng điện thoại hơi yếu (hay chỗ mình nhiều núi đá)
Bản này khá tốt và chạy ngon.
Cảm ơn bác

alanlee

Khhi cần đóng chương trình nào đó, các bạn chỉ cần dùng bút quét nhẹ từ trên đỉnh xuống, nó sẽ xuất hiện hàng loạt các chức năng ngon lành ( các bạn tự khám phá nhé \-/ ), đưởng nhiên là có cả ứng dụng close , đảm bảo tắt chương trình ngon lành =D>