• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ASUS-P550 & VF-1520 WM6.1 V06 - Build 19974.1.2.8

PhamQuang

Manager
ROM V06 CHO ASUS-P550 & VF-1520

=== CE OS 5.2.19974 Build 19974.1.2.8 ===

Phiên bản V06, WM6.1 tích hợp chức năng Manila2D dành cho Asus P550 và Vodafone 1520, đặc điểm:
- Phát triển và chỉnh sửa từ phiên bản V05 đã giới thiệu, thay đổi giao diện Manila2D màu đen quyến rũ.
- Thay đổi OS từ ROM HTC Jade: CE OS 5.2.19974 Build 19974.1.2.8
- Thay đổi các Driver và ứng dụng hỗ trợ cho Manila2D từ HTC ELFin, Opal và Jade.
- Chức năng Manila2D hoạt động khá nhanh và ổn.
- Chỉnh sửa các ứng dụng trên Manila2D, Tab Internet nhấp vào sẽ chạy Internet bình thường, không cần cài đặt Opera,...

Để Manila2D hoạt động đủ các chức năng, sau khi Up ROM bạn hãy cài thêm:
- YouTube (để shorcut Youtube trong Tab internet hoạt động)
- GooleMaps (nếu cần)
- Bàn phím Ezinput (nếu cần)

LINK TẢI V06 Manila2D (Asus P550):

* RapidShare:
Mã:
http://rapidshare.com/files/177840702/ASUS_P550_WM6.1_V06_WWE_Manila2D_B19974.rar
Mã:
Pass.: [COLOR="Silver"]PhamQuang[/COLOR]

VuPhong187

Rất mừng vì bác Quang đã ra rom mới nhưng ko biết lần này đã sửa được lỗi GPS và camera cho vodaphone 1520 chưa nữa.Nhìn thích quá nhưng chưa dám up thử.Anh em dùng cảm nhận xem thế nào rùi chia sẻ cho anh em với.;;)

bác Quang thật OK, liên tục build ROM không mệt mỏi. Cháu đang sài VODAFONE 1520 (ROM V04) rất ổn định (trừ bluetooth và camera), không biết bản ROM mới này có cải tiến gì hơn. Hiện tại có rất nhiều phần mềm giả lập IPHONE, nhưng cài vào chạy không OK lắm. có khi nào, bác có ý định build ROM theo phong cách IPHONE không, mong chờ bản ROM mới. KHÔNG BAO GIỜ NGẠI UP ROM :-?:-?

VuPhong187

Bác Quang dùng rom gốc của Vodaphone để build rom M2D được không ạ.Cháu thấy dòng vodaphone này có rom build riêng thì mới không bị lỗi được bác ạ.Bác build từ rom gốc của P550 thì chỉ dùng tốt cho P550 thui.Dòng vodaphone lại bị lỗi radio(GPS).Vì hiện tại hình như asus không phát triển radio version cho dòng p550 này(đã 1 năm trôi qua mà k có version nào.Nên bác đợi radio mới để build thì anh em vẫn phải đợi dài cổ.Mong chờ thành tựu của bác trong thời gian sắp tới.

helizus

Thanks bác Quang liên tục support cho anh em đang dùng Asus P550 & Vodaphone 1520. Bản ROM này nhìn cũng mướt lắm, phải up ngay thôi nhưng vẫn hy vọng sẽ có một bản có thể upgrade lên màn hình VGA trong tương lai thì quá đỉnh luôn.

Bản ROM này chạy ổn trên máy P550, giao diện Flo đẹp nhưng nặng máy hơn bản V4, nếu duyệt web và chạy thêm ứng dụng đồng thời thì rất dễ bị out of memory. Có lẽ Manilla2D chỉ dùng tốt cho máy có RAM 128 trở nên thôi.

empty123

Thanks chú Quang liên tục support cháu thấy bản rom tiếng Trung trên web của ASUS hình như có radio version mới thì phải chú xem có thể lấy ra build bản mới cho bản rom WWE được không
chú cho cháu hỏi là muốn up rom cho vodafone từ PC thì làm như thế nào

thanks chú Quang nhiều

PhamQuang

Manager
Thanks chú Quang liên tục support cháu thấy bản rom tiếng Trung trên web của ASUS hình như có radio version mới thì phải chú xem có thể lấy ra build bản mới cho bản rom WWE được không
chú cho cháu hỏi là muốn up rom cho vodafone từ PC thì làm như thế nào

thanks chú Quang nhiều

Nếu bạn thấy nguồn ROM mới nào đó và có link tải, hãy đưa lên đây để mình xem qua được không?
Nếu đúng tốt hơn, mình sẽ Add vào ROM mới để kiểm tra, biết đâu sẽ có tiến bộ hơn? :D
Hiện các ROM mình đều dựa trên cơ sở ROM cho Asus, vì như vậy Camera trên cả Asus lẫn VF-1520 mới hoạt động.
Nếu dựa trên cơ sở của VF-1520 thì camera trên Asus sẽ không làm việc.
Cái khó của các ROM dòng này là ở chỗ này. Không lẽ cứ phải làm song song đồng thời 2 bản ROM, rất tốn thời gian.

VuPhong187

Nếu bạn thấy nguồn ROM mới nào đó và có link tải, hãy đưa lên đây để mình xem qua được không?
Nếu đúng tốt hơn, mình sẽ Add vào ROM mới để kiểm tra, biết đâu sẽ có tiến bộ hơn? :D
Hiện các ROM mình đều dựa trên cơ sở ROM cho Asus, vì như vậy Camera trên cả Asus lẫn VF-1520 mới hoạt động.
Nếu dựa trên cơ sở của VF-1520 thì camera trên Asus sẽ không làm việc.
Cái khó của các ROM dòng này là ở chỗ này. Không lẽ cứ phải làm song song đồng thời 2 bản ROM, rất tốn thời gian.

Cháu thấy bác phát triển bản rom của asus p550 rất nhiều rùi.Nếu có chút thời gian build 1 bản rom phát triển riêng cho vodafone thì rất tuyệt (chỉ cần 1 bản wm6.1 clear) là đủ bác ạ.Vì hiện tại các bản rom xài trên 1520 thì gặp 1 số lỗi nhỏ.Chứ ngồi đợi bản radio mới dài cổ quá bác ạ.Rất mong tin bác.

haiyen2410

Member
Cũng mong bác Quang dành một lần build ROM riêng cho dòng Vodaphone. Máy của cháu dùng v04, v05 đều no bluetooth, no GPS, reset liên tục, huhu. Không biết up lên bản mới có cải thiện được tình hình k nữa. Mong tin bác lắm lắm.
Hihi, sì pam một tẹo nữa: Cháu cũng thích cái màn hình màu cam rực rỡ của Vodaphone, vì lỡ mua máy Vodaphone rùi mà bật lên lại ra chữ Asus thì không đồng bộ lắm ạ.

Chỉnh sửa cuối:
gần giao thừa rùi, vẫn còn chờ bản ROM mới của bác Quang, AE sài VODAFONE mong mỏi quá:(

VuPhong187

mà hình như bọn asus nó quên luôn p550 vodafone 1520 rùi hay sao ý các bác ạ.Vào trang chủ chỉ còn mỗi dòng này là chưa có rom chính hãng bản tiếng anh còn lại các dòng khác đều đã có.Có bác nào rành English vào góp ý cho người ta bít với.Không biết bác Quang có tách được phần radio trong rom china 6.1 để build bản mới được không ạ.Cháu dùng vodafone1520 rồi nhìn các dòng máy khác chán luôn.Mỗi tội rom hoạt động tốt ít quá.hic

VuPhong187

Hic.Cái bọn asus này không hiểu sao nó bỏ mặc những người dùng p550 rùi.Đểu thật.Chỉ nâng cấp cho mỗi bọn china.Nhiều lần định đắn đo đổi dòng máy khác nhưng nhìn lại vẻ đẹp lịch lãm của p550 mà dâng trào cảm xúc 1 thiết kế đẹp mà chưa dòng máy nào mang lại và tính năng cũng quá ổn chỉ có nỗi buồn duy nhất là không có rom mới để up.Hic.Mong bác Phạm Quang đừng bỏ rơi anh em đã bị mê hoặc bởi vẻ đẹp manly dành cho doanh nhân của asus p550.Một lần nữa xin mong chờ man Phạm Quang lên tiếng.

VuPhong187

Bác Quang có muốn giúp anh em giờ cũng khó.Vì bác ấy cũng chỉ có asus p550 chứ lấy đâu v1520 mà up rom riêng cho dòng này.Chỉ trách tại sao duyên phận lại đưa đẩy đến em 1520 chứ không phải là 550 và trách sao em nó quá đẹp và càng thêm căm hờn bọn asus đã bỏ xó model điện thoại này (chỉ duy nhất 550).Đểu không gì tả nổi.Xem các model khác đều đã có ít nhất 5,6 firmware mà 550 mãi từ tháng 6 năm 2008 đến h chỉ có mỗi china có firmware 6.1.Sau dòng 550 này mãi mãi mình không mua pda của bọn asus đểu cáng với khách hàng nữa.

tqdoan

Sao mãi đến tận bây giờ vẫn chưa có Rom cho VF 1520 ha bac Quang ơi. các anh em dang dùng VF1520 sử dụng bản ROM nào vậy?

tqdoan

Làm thế nào với con cục gạch VF1520 này bây giờ, up ROM nào đây? Các anh chị chỉ giup tôi với