• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Atom Exec - Micro không hỏng, nhưng nói thì người ta không nghe thấy

vitkon

Hic hic, cả nhà cứu em với. Tình hình là tự nhiên em nói thì không ai nghe thấy gì cả. Mà em vẫn nghe mọi người nói rõ ràng bên tai.

Đầu tiên em tưởng mic hỏng, nhưng thử bằng ghi âm thì vẫn tốt, nghe rất rõ, tiếng to. Nhưng cứ thực hiện cuộc gọi thì em chỉ nghe người khác nói chứ nói gì bên kia cũng không nghe thấy.

Em cũng nghĩ do lỗi phần mềm, up lại mấy bản ROM khác nhau (từ WM 6.5 về các bản 6.5 và 6.1, hiện tại là 5.0 default rom), chủ yếu dl từ PDAViet và XDA Dev.

Các bro khám giúp em ca này với. Many thanks

vitkon

Hic, up lại rom, nghe gọi bằng loa ngoài thì được, nhưng bình thường mic vẫn tịt các bác ạ. Có anh chị nào biết chỉ dùm em với

losaka

Hjhjhjhj lỗi này kô có j nghiêm trọng đâu, vj khj các pác cấm headphone vào, máy lâu ngày kô vệ sinh, nên cấm vào thì nghe ok, nhưng khj gỡ ra thì không nghe được. Nếu máy đã bung rùi thì mở ra vệ sinh chân mix lại là ok nếu máy còn tem void thì cấm headphone vào rùi gỡ ra vài lần và mở MediaPlayer 10 lên, cấm vào mở ra cho tới khj nào phát nhạc thì thui... (cái này chj dành mày còn zin chưa bung thui,.. vì máy cấm headphone nhiều nên lờn thui)..

vitkon

Thanks bác, để em ngồi cắm ra rút vào cái tai nghe xem nào :x Nhưng máy em vẫn nghe nhạc bình thường mới choáng chứ, hic

TaQuangDuc

theo kinh nghiệm của các dòng máy khác thì còn có 1 cách khác là thử tìm bản radio khác up vào!

vitkon

Hum qua em làm theo bác Losaka rồi, nhưng ko được.

Bác TaQuangDuc có bản radio nào khác của Atom Exec cho em xin, em thử up lại xem có được không với.

Thanks các bác nhiều nhiều ạ

TaQuangDuc

bạn up thử rom ship xem có được không
nếu không được thì up bản của Khoaha, trong ROM của Khoaha co tích hợp radio khác đấy
đấy cũng là 2 bản Radio mà mình biết!

vitkon

Trước khi hiện tượng này xảy ra, em đang dùng với ROM của bác KH. Sau khi bị dính, em có up thử bản ROM 5.0 origin rồi nhưng không được. Thử lại với một số rom 6.1 và 6.5 trên XDA Dev cũng không được bác ạ. Hiện tại em cài lại cái rom 6.5 mới nhất của bác KH.

Thiệt là không biết sao nữa, hic

vitkon

Thanks any way. Khó quá, bệnh đoán không ra nên không có phác đồ điều trị hiệu quả.

ngkhanh0710

haiz tớ cũng bị zún cậu nè, ih chan lun... hic hic bi h chỉ có cách là mỗi lần nói chuyện phải mở loa ngoài!! thiệt bất tiện...

huysmall

Thế sao bro biết mic ko hỏng ah?
Còn vấn đề loa ngoài ko nghe dc có lẽ do kẹt jack cắm tai nghe thôi. Vệ sinh lại thử xem sao nhé

ancntt

sao nhiều người bị bệnh này quá. mình cũng bị vậy nữa.call thì người bên kia không nge.nhưng ghi âm thì nge rất rõ như không có chuyện gì, đem đi vệ sinh máy rồi cũng vậy luôn. mình tưởng hư cái micro hỏi thợ thì thợ nói không thay được nên quăng nó qua một bên tự hổm rày. ai biết chỉ giúp mọi người với.
Mình nghĩ chắc những bản ROm gần đây có vấn đề quá!!!