• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ATOM không vào được Wifi dù báo đã kết nối !

O9xx19xx29

Em có chú O2 ATOM bị bệnh rất lạ:
- Cắm cáp vào máy tính nối mạng và chỉnh trong Active Sync là The Internet thì vào mạng được ngon lành
- Wifi ra quán thì cái là nhận được và báo kết nối được mạng ( thử cả chục quán khác nhau khắp HN đều báo nhận và đã kết nối wifi ) - Nhưng mà đến khi vào mạng thì lại ko được
Em đã up lại ROM đủ các bản khác nhau để thử ( từ bản của O2 gốc, Kumara, mấy bản của bác SonBlack ... ) nhưng mà đều thế cả. Các bác giúp em với ?

meomeo1563

hình như bạn fair có thẻ nhớ kết nối wwifi cơ. có 2 laọi thẻ nhơ, 1 loại =0 MB, 1 laọi = 256 MB. Mình cũng như bạn vậy, xài Atom. có kết nối nhưng ko vô internet dc. đau thê. nghe đâu laọi thẻ nhơ wifi có giá tầm 700 ngàn.hix, bạn thử nghiên cứu xem, mình cũng đang tìm xem có cách nào vô wifi chùa ko :D, nếu có thì anh em mình trao đổi nhé. nick chat của mình la : strongger_kyun@yahoo.com. còn số đt là: 0902.076.670.

O9xx19xx29

Nhưng mà trước đây thì mình vẫn vào wifi được ( hay ngồi cafe cây đa gần Vincom ) - sau 1 tháng đưa cho cô bạn dùng giờ không vào được nữa, tìm đủ mọi cách mà chỉ thấy báo nhận và kết nối thành công wifi nhưng mà vào nó cứ báo fail.

vbclg

Nhưng mà trước đây thì mình vẫn vào wifi được ( hay ngồi cafe cây đa gần Vincom ) - sau 1 tháng đưa cho cô bạn dùng giờ không vào được nữa, tìm đủ mọi cách mà chỉ thấy báo nhận và kết nối thành công wifi nhưng mà vào nó cứ báo fail.

Bạn thử up lại bản ROM của www.seeo2.com xem (down từ đó về nha) sau khi up va HR xong, bạn chịu khó HR thêm 2 lần nữa, sau đó sử dụng, dừng có restore lại nghen (cứ thử vô mạng xem được k?) nếu ok hì hãy restore lại sau nha.

O9xx19xx29

Hôm qua đi thay loa ATOM - thay đến 3 chỗ đều ko thể chấp nhận được chất lượng loa đó - nhưng mà về nhà test thử mấy quáN CÓ Wifi thì lại vào ngon lành hết - phải chăng là khi thay họ hàn lại hay lắp lại gì đó nhỉ ? ( cái wifi được "hưởng" lây )

trinhhoangminh

mình cũng bị như vậy, theo như mình biết phần cứng atom có sẳn wifi rùi mà đâu cần mua car wifi đâu?

linh_ck01

hix, trời ah. .. các bác thử up lại bản ROM gốc của Atom đi rùi hẵng kết luận là phần cứng hay phần mềm bị bịnh ...
Mình xài từ ROM gốc tới các ROM của anh SonBlack đều vô Wifi mượt mà, ko cần phải mua thêm card mạng gì cả ..
Nếu các bác mà up ROM gốc của Atom xong mà vẫn bị tình trạng trên thì chịu khó mang ra cửa hàng cho người ta coi lại vậy.

LENGOCAN

hình như bạn fair có thẻ nhớ kết nối wwifi cơ. có 2 laọi thẻ nhơ, 1 loại =0 MB, 1 laọi = 256 MB. Mình cũng như bạn vậy, xài Atom. có kết nối nhưng ko vô internet dc. đau thê. nghe đâu laọi thẻ nhơ wifi có giá tầm 700 ngàn.hix, bạn thử nghiên cứu xem, mình cũng đang tìm xem có cách nào vô wifi chùa ko :D, nếu có thì anh em mình trao đổi nhé. nick chat của mình la : strongger_kyun@yahoo.com. còn số đt là: 0902.076.670.

không cần thẻ nhớ đâu bạn à . thẻ wifi chỉ dành cho máy không có wifi thoai :D

meomeo1563

oh`, giờ thì mình đã hiểu rồi, thanks các bạn nha, nhưng mà vấn đề kết nối vẫn chưa giải quyết được. Mình đang up room mới, có kết quả sẽ thông báo ngay cho anh em :)) ráng chờ tin tốt lành nha

meomeo1563

Anh em ơi, Tin Cực Vui: Mình đã up Room của Bác Sơn Đen thành công rực rỡ... :D và lập tức xách cái wifi ở nhà để mốc meo vì ko có gì ngoài mỗi cái máy bàn là thường xuywwn đc sử dụng :)). Kết quả: lƯớt web cái vèo, chạy như chó dại ngoài đường... cảm giác thật tuyệt YAHOOO... anh em cài room mới, vì cái faanf mềm wifi cũ có thể đã bị erro rùi đóa. pa con nha

bk9sw

Mình cũng bị trường hợp như vậy, mình hay ngồi Wifi nhưng Atom bắt sóng rất yếu, từ khi up bản kumara thì chạy ngon hơn, wifi cũng mạnh hơn khi xài bản wm6 từ myxda, theo mình bắt wifi ngon hay dở là do đời ROM chứ ko cần phải mua card mạng thêm đâu.:|

hungtdh2006

các bác cho mình hỏi là vào Wifi cho Atom như thế nào nhỉ. Mình đã vào mục Wifi rồi cho nó Search, tìm được mạng và báo là available rồi. sau đó mình vào internet explorer thì toàn thấy nó tự tìm kiếm bằng GPRS mà không vào bằng WIfi. Như thể là thế nào nhỉ ?

Sonblack

Super V.I.P
các bác cho mình hỏi là vào Wifi cho Atom như thế nào nhỉ. Mình đã vào mục Wifi rồi cho nó Search, tìm được mạng và báo là available rồi. sau đó mình vào internet explorer thì toàn thấy nó tự tìm kiếm bằng GPRS mà không vào bằng WIfi. Như thể là thế nào nhỉ ?

Mới Available tức là nó mới thấy sóng Wifi đó thôi chưa vào Net được.
Phải là Connected thì mới là đã kết nối. Khi đó bạn mới lướt web được nhé! Muốn vậy phải làm cho nó Connected.
Túm lại, như thế là bạn chưa dùng Wifi bao giờ trên con máy này :D

hungtdh2006

he he he. exactly! em mơi dùng con ATom, phải thử lại mới được. trươc em đang dùng XDA II nhưng mới bị hỏng :(( lên chuyển qua con này dùng tạm. nhưng xem ra so sánh thì con này chạy không mượt bằng con XDA II già bác nhỉ.

scounter

Cũng mới nghịch atom, quái hiểu wifi nó báo avaible rùi mà chả bít connect kiểu nào tiếp :(

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Cũng mới nghịch atom, quái hiểu wifi nó báo avaible rùi mà chả bít connect kiểu nào tiếp :(

Kích vào mạng cần chọn rồi chọn connec rồi cứ nhìn góc dưới cùng bên phải của máy mà nex tiếp là được thui mà :D

scounter

Kích vào mạng cần chọn rồi chọn connec rồi cứ nhìn góc dưới cùng bên phải của máy mà nex tiếp là được thui mà :D

hic cứ ấn Next rùi Finish rùi mà cũng chả vào đc bác à , bó tay nó chỉ báo avaible
Bực với con atom này quá , trước sài con atom exec vào cứ ầm ầm hà :(