• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Atom Life không có sóng?

thanhtdgameso

máy e hết pin khởi động lại thì không có sóng,e đã thử nhiều sim khác nhau nhưng vẫn ko có sóng.các anh cho hỏi máy e bị làm sao a.

khong_co_ai

Active Member
Máy của em cũng không có sóng nhưng có lúc vẫn đàm thoại bình thường. nói chung là hiện tượng báo không có sóng là thường nhưng không thấy ai thắc mắc là không liên lạc được cả. Thế mới lạ chứ. Bác nào biết thì chỉ rùm em với. Đã up ROM lại rồi vẫn thế!

khong_co_ai

Active Member
Có Pờ-rô nào biết nguyên nhân tại sao khôg vậy? mách hộ em chút để mở rộng tầm mắt nào!!!!!!!!!!!!!!!!11

JongZiZi

Máy của em cũng không có sóng nhưng có lúc vẫn đàm thoại bình thường. nói chung là hiện tượng báo không có sóng là thường nhưng không thấy ai thắc mắc là không liên lạc được cả. Thế mới lạ chứ. Bác nào biết thì chỉ rùm em với. Đã up ROM lại rồi vẫn thế!

Hổng hiểu bạn nói gì luôn. Thế cũng lạ thiệt.

QuangThang89

Cách khắc phục duy nhất là up radio phiên bản mới từ rom Ship bằng cable, up qua thẻ ko có radio đâu, down bản rom ship full (bao gồm radio và Extrom) về cắm cable vào up, mà trước khi up bằng cable cho AL thì nên chuẩn bị tinh thần trước nha :))

khong_co_ai

Active Member
Cách khắc phục duy nhất là up radio phiên bản mới từ rom Ship bằng cable, up qua thẻ ko có radio đâu, down bản rom ship full (bao gồm radio và Extrom) về cắm cable vào up, mà trước khi up bằng cable cho AL thì nên chuẩn bị tinh thần trước nha :))
Em up lại Rom rồi. Em down ROM từ trang seeO2.com về hẳn hoi và up toàn bộ cả phần Radio và OS mà vẫn không được.
thế gian còn nhiều điều chưa biết thật !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

QuangThang89

Em up lại Rom rồi. Em down ROM từ trang seeO2.com về hẳn hoi và up toàn bộ cả phần Radio và OS mà vẫn không được.
thế gian còn nhiều điều chưa biết thật !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Trên seeo2.com là bản cũ rồi bạn àh, bạn lên trang www.mwg.com down bản mới về up thử xem, chọn thiết bị là MWG Atom Life nha

Suýt nữa quên, rom ship của nhà sản xuất mặc định PagePool = 8mb nên free ram sẽ ít hơn các bản rom cook nên bạn nếu thấy free ram ít thì cũng đừng ngạc nhiên nha :D

ronta

Trên seeo2.com là bản cũ rồi bạn àh, bạn lên trang www.mwg.com down bản mới về up thử xem, chọn thiết bị là MWG Atom Life nha

Suýt nữa quên, rom ship của nhà sản xuất mặc định PagePool = 8mb nên free ram sẽ ít hơn các bản rom cook nên bạn nếu thấy free ram ít thì cũng đừng ngạc nhiên nha :D

bác cho mình link down rom ship mới nhất dc ko...mình vào www.mwg.com tìm ko thấy nơi...thanks nhiều nha

blackdoor

Manager
bản này ko phải bác QuangThang89 nói củ rùi ah, mình đang dùng bản này, bác QuangThang89 nói vào www.mwg.com down mà mình vào tìm ko được^^
Hiện giờ trang MWG đã không thể truy cập được nữa, nếu bạn thích ROM của MWG thì để mai tôi upload lên mediafie cho bạn.

Hoặc bạn nhờ luôn QuangThang89 xin luôn bản mới nhất.

Chỉnh sửa cuối:

ronta

Hiện giờ trang MWG đã không thể truy cập được nữa, nếu bạn thích ROM của MWG thì để mai tôi upload lên mediafie cho bạn.

Hoặc bạn nhờ luôn QuangThang89 xin luôn bản mới nhất.

vậy bác giúp mình với nhé...thật sự mình đang rất cần, thanks bác rất nhiều, chờ tin của bác^^

ronta

máy e hết pin khởi động lại thì không có sóng,e đã thử nhiều sim khác nhau nhưng vẫn ko có sóng.các anh cho hỏi máy e bị làm sao a.

bạn dùng bản ROm nào vậy, thử up Rom khác xem sao