• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ATOM LIFE - PV ROM WM6.5 (Core 23563)

blackdoor

Manager
Dùng ROM 6.5 chắc chắn sẽ hao pin hơn các bản 6.1 mình cũng thấy thế nhưng một vấn đề nữa là Fee Ram hơi ít nên vào mạng thường thấy báo ''Out of memory'' Bác chủ thớt check lại giùm!

Tôi không thể check được nữa vì máy đã trả lại cho khổ chủ rồi.

tampham

Bác Backdoor vui lòng làm một bản clean của build này được không, thanks bác trước nha, mình nghỉ nhiều người cần build đấy lắm

khong_co_ai

Active Member
Bác Backdoor vui lòng làm một bản clean của build này được không, thanks bác trước nha, mình nghỉ nhiều người cần build đấy lắm

Tui cũng nghĩ như bạn. Có nhiều ứng dụng chẳng bao giờ mình dùng đến, cho vào chỉ tốn dung lượng không cần thiết.
Bác Backdoor cố lên nhé.

tampham

đã vậy còn có 2 cái office nữa chứ, mong bác Blackdoor để ý đến đề nghị của anh em

khong_co_ai

Active Member
Bác Blackdoor đâu rồi ló mặt ra để anh em mừng cái nào.
Hoan hô.............

mars_huce

Các bác cho em hỏi ngoài cái giao diện tổ ong và giao diện home, WM6.5 có gì hơn so với bản 6.1 không?

mars_huce

Bạn nói vậy chắc là chưa từng up đúng hông.

Cứ up đi bạn. Rồi tự cảm nhận. Cái thú của up ROM là ở chỗ đó đó. :D

Em đã từng 1 lần up lên 6.5 rồi (cũng ko nhớ là up bản nào) nhưng sau đó thì down ngay tức thì vì thấy quá chậm. KHác biệt duy nhất em thấy sau vài giờ vọc là có thêm vài cái nhạc chuông, giao diện home và giao diện tổ ong. Hết.
Thôi nghe bác lần này em up lại phát rồi từ từ cảm nhận vậy. Thanks!

JongZiZi

Bản ROM của anh blackdoor là Clean ROM. Nếu bạn thích sự mượt mà thì dùng là OK.

Còn muốn đẹp, nhưng chậm thì tham khảo bên XDA nè. :D

Chúc vui.

mars_huce

Cho mình hỏi có cách nào nâng cao tốc độ duyệt web cho IE mặc định của WM 6.5 ko hoặc có trình duyệt web nào ít chiếm dụng ram ko? Up rom 6.5 này free ram còn ít nên lướt web chậm quá. HIx

QuangThang89

Cho mình hỏi có cách nào nâng cao tốc độ duyệt web cho IE mặc định của WM 6.5 ko hoặc có trình duyệt web nào ít chiếm dụng ram ko? Up rom 6.5 này free ram còn ít nên lướt web chậm quá. HIx

Vì ram AL ít nên nó dẫn đến việc load hình ảnh 1 trang wed chậm đi, bạn có thể dùng trình duyện wed opera mini chạy trên nền java, hiện tại cũng có bản opera mini chạy trực tiếp trên nền wm luôn, ưu điểm là nó ít chiếm dung lượng bộ nhớ hơn bản opera full, bạn có thể lên trang chủ opera down về dùng thử xem

cakiem123

cái này mấy cái icon của office, messenger, tool hơi vỡ không được sắc nét lắm

ronta

máy mình bình thường thì nghe gọi bình thường, nhưng khi cột sóng xuất hiện chữ 3G thì ko liên lạc được (cột sóng vẫn full), bây giờ đang tìm bản Rom để dùng dc 3G, bản rom này cũng bị thế..
Radio của mình là: AL1_KLNC2340_070905_RS001, nó có liên quan gì ko nhỉ, nhờ mọi người giúp mình với!!!