• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Atom tự nhiên mất mạng!

Status
Không mở trả lời sau này.

O2Atom16

Chả là em đang dùng sim vina khoảng 2 hôm nay tự nhiên mất tín hiệu mạng (không còn một giọt sóng nào), suốt ngày báo researching...chả hiểu sao nữa.
Các bác đi trước có biết nguyên nhân sao chỉ em với, có phải là do ăng ten không hay do cái gì?
Note: reset, hardreset thậm chi up rom rồi mà vẫn không ăn thua.

Thanks!

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Xem lại cái sim của bạn xem mang qua thử máy khác xem có được không đã, sim lỗi thỉ sao???:-?

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Nếu up bản rom khác mà vẫn bị tình trạng vậy có lẽ phần cứng có vấn đề bạn thử xem lại chân sim của máy xem có bị sao không rồi tính tiếp...

O2Atom16

nó vẫn nhận được danh bạ trong sim thì là vấn nhận sim phải không bạn? hay hỏng antenna nhỉ?

benhvienpda

hỏng angten thì máy vẫn phải có sóng . bạn thử sim mạng khác xem vấn đề có khá hơn ko . thực tế thì máy bạn đang lỗi phần cứng rồi

O2Atom16

chỗ bác sửa máy hả, em mang sang bác xem nha. có gì giá hữu nghị cho anh em tí bác nhỉ! :)

Juliette

Em cũng có 1 con bị bệnh tương tự.H lúc nào nó cũng báo no service :p ,mặc dù đã up lại rom+radio vẫn ko cải thiện.Có bác nào biết bệnh thì lên thảo luận tý nhỉ ?

Juliette

Nếu bạn Tìm đc địa chỉ nào sửa giá hợp lý thì post lên cho ae,cũng đang cần " làm thịt " em của mình .

Sonblack

Super V.I.P
Vấn đề này liên quan đến phần cứng, mạch tiếp xúc giữa anten và board mạch chính của máy. Đã nói nhiều lần.
Để tránh Spam, chủ đề này đóng từ bây giờ!

Status
Không mở trả lời sau này.