• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bác nào dùng 5320 cho mình hỏi cái ??

demo_13

có bác nào có bản bounce boing ( game n-gage 2) khác ko cho mình với bản của mình chỉ chơi được level 1 sang cửa sau nó toàn báo loading error gì đó ????:(

anhtrang2109

Bác cài lại game đi.
tốt nhất là làm lại từ đầu.
Mình chơi có sao đâu.
Download file Ngage 1296 for all S60 V3
- 1.Cài HelloCarbide vào
- 2.Vào X-plorer và thoát khỏi X-plorer(chú ý x-plo kô tắt hẳn mà vẫn chạy ngầm) bằng cách ấn phím menu.
- 3.Vào chương trình hellocarbide vừa cài xong,chọn Menu1 --> yes.
Bây giờ máy điện thoại sẽ kô vào đcj bất cứ chương trình nào cả,ngoại trừ X-plorer vẫn đang chạy ngầm.
- 4.Vào lại X-plorer,cho hiện tất cả các file ẩn lên.Copy 2 file 20001079.txt và Installserver vào 2 thư mục lần lượt là 10202be9 và sys/bin
- 5.Restart máy
- 6.Cài chương trình ngage 2.0 1296 .sisx,cài xong cài tiếp patch.sis là xong
Bi giờ bạn vào game mà bắt đầu cài game và cài xong chỉ việc chơi thui.

So với trước đây dùng secman và các file ngage trước bản 1296 thì một số game chơi đc 1 số thì kô--->nản
Bi giờ chỉ cần cài đặt như trên,game nào cũng chạy đều
Và mình thấy chả cần cài đặt Autostart và pippe... gì đó đâu.
Bạn cứ làm như mình xem có đc kô.

Mà theo mình bít thì 5320 đc hỗ trợ toàn diện để chơi game Ngage 2.0 mà.trong trang chủ của NGAGE có ghi hỗ trợ phần mềm cho 5320 mà.bạn vào đó mà down bản chuẩn cho máy mà chơi cho Mượt mà.
Còn file game thì bạn down ở đâu cũng như vậy thui.

demo_13

Bác cài lại game đi.
tốt nhất là làm lại từ đầu.
Mình chơi có sao đâu.
Download file Ngage 1296 for all S60 V3
- 1.Cài HelloCarbide vào
- 2.Vào X-plorer và thoát khỏi X-plorer(chú ý x-plo kô tắt hẳn mà vẫn chạy ngầm) bằng cách ấn phím menu.
- 3.Vào chương trình hellocarbide vừa cài xong,chọn Menu1 --> yes.
Bây giờ máy điện thoại sẽ kô vào đcj bất cứ chương trình nào cả,ngoại trừ X-plorer vẫn đang chạy ngầm.
- 4.Vào lại X-plorer,cho hiện tất cả các file ẩn lên.Copy 2 file 20001079.txt và Installserver vào 2 thư mục lần lượt là 10202be9 và sys/bin
- 5.Restart máy
- 6.Cài chương trình ngage 2.0 1296 .sisx,cài xong cài tiếp patch.sis là xong
Bi giờ bạn vào game mà bắt đầu cài game và cài xong chỉ việc chơi thui.

So với trước đây dùng secman và các file ngage trước bản 1296 thì một số game chơi đc 1 số thì kô--->nản
Bi giờ chỉ cần cài đặt như trên,game nào cũng chạy đều
Và mình thấy chả cần cài đặt Autostart và pippe... gì đó đâu.
Bạn cứ làm như mình xem có đc kô.

Mà theo mình bít thì 5320 đc hỗ trợ toàn diện để chơi game Ngage 2.0 mà.trong trang chủ của NGAGE có ghi hỗ trợ phần mềm cho 5320 mà.bạn vào đó mà down bản chuẩn cho máy mà chơi cho Mượt mà.
Còn file game thì bạn down ở đâu cũng như vậy thui.
để mình thử lại xem . Cái bản mới trong trang n-gage chua chơi được full bạn ah cài patch vào nó ko cho vào n-gage nữa

để mình thử lại xem . Cái bản mới trong trang n-gage chua chơi được full bạn ah cài patch vào nó ko cho vào n-gage nữa
Máy bạn tạm thời chưa chơi được Ngage đâu, có nhưng mà chỉ là trial, cài game như cách nói trên hình như là ko được, phải đợi bản Ngage cr@ck dành riêng máy bạn mới chơi được:|

demo_13

Máy bạn tạm thời chưa chơi được Ngage đâu, có nhưng mà chỉ là trial, cài game như cách nói trên hình như là ko được, phải đợi bản Ngage cr@ck dành riêng máy bạn mới chơi được:|
mình thấy vẫn chơi được đấy chứ mấy game khác chơi ngon chỉ chẳng hiểu sao trò bounce nó bị lỗi như trên thôi :-/ , à quên còn chỉnh màn hình toàn ngược ko như bản mới trên n-gage

binhseu

Cho hỏi ýy ko phải chứ giữa 2 model 5320 và N81 8gbn thì con nào play game tốt và chỵa các ứng dụng mượt hơn !

anhtrang2109

Tất nhiên N81 đỉnh hơn rùi.Về SdRam thì N81 nhiều hơn nên chơi Game và Ứng dụng mượt hơn.Cũng vì lẽ N81 đc thiết kế dành cho Game nên các chức năng khác kô đc phát triển mạnh cho lắm.
Còn 5320 đc cái Hệ điều hành mới hơn và nghe nhạc hay thui.HĐH của nó là Symbian OS 9.2, S60 rel. 3.2
N81 thì Symbian OS 9.2, S60 rel. 3.1

Còn về vấn đề chơi game Ngage 2.0 trên 5320 thì chắc là chơi đc thui,vì cùng có hdh S60 V3 mà,cái setup 1296 đó có hỗ trợ mà.
Chỉ có cái file 20001079.txt thì kô có model 5320.Nhưng nó hỗ trợ 5700 ExpMu nên chắc 5320 cũng ok thui.Thử lại nếu đc thì pm cái cho a e vui
Nhưng 5320 đc hỗ trợ trực tiếp trên Ngage thì chắc cái xoay ngang màn hình tự nó đc hỗ trợ rùi nên kô cần copy 20001079 làm gì đâu

Chỉnh sửa cuối:

demo_13

Còn về vấn đề chơi game Ngage 2.0 trên 5320 thì chắc là chơi đc thui,vì cùng có hdh S60 V3 mà,cái setup 1296 đó có hỗ trợ mà.
Chỉ có cái file 20001079.txt thì kô có model 5320.Nhưng nó hỗ trợ 5700 ExpMu nên chắc 5320 cũng ok thui.Thử lại nếu đc thì pm cái cho a e vui
Nhưng 5320 đc hỗ trợ trực tiếp trên Ngage thì chắc cái xoay ngang màn hình tự nó đc hỗ trợ rùi nên kô cần copy 20001079 làm gì đâu
copy 20001079 cũng chẳng khác gì đâu bạn ah

demo_13

có bạn nào dùng 5320 mà chơi full được trò bounce vào chỉ mình với , please ? mình thử đủ mọi cách rồi mà vẫn chỉ chơi được cửa đầu sang cửa sau nó báo loading error

Chỉnh sửa cuối:

135798642

compatibility list of Ngage 2.0 games on FP2 phones

List of fully working ngage games:
1. Capcom.Resident.Evil.Degeneration.v1.00.05.NGAGE.S ymbianOS9.1.Cr*cked-BiNPDA
2. EA.FIFA.08.v1.0.30.N-GAGE-BiNPDA
3. EA.Tetris.v4.21.41.N-GAGE-BiNPDA
4. EA.The.Sim.2.Pets.v1.0.27.N-GAGE-BiNPDA
5. GL.Asphalt.3.v1.2.7.N-GAGE-BiNPDA
6. GL.Brain.Challenge.v1.1.4.N-GAGE-BiNPDA
7. GL.Midnight.Pool.v1.2.4.N-GAGE-BiNPDA
8. Glu.World.Series.of.Poker.v1.5.0.N-GAGE-BiNPDA
9. IdeaW.3D.Mile.High.Pinball.v2.58.N-GAGE-BiNPDA
10. IdeaW.3D.System.Rush.Evolution.v2.53.N-GAGE.Repack-BiNPDA
11. Inf.Drms.Hooked.on.Creatures.of.the.Deep.v0.74.N-GAGE-BiNPDA
12. Mthd.Sltns.Space.Impact.Kappa.Base.v1.16.104.N-GAGE-BiNPDA
13. BLT.Snakes.Subsonic.v1.11.N-GAGE.SymbianOS9

working as demo :
1. digital.legends.one.v1.25.4.n-gage.symbianos9.1.crked-binpda
2. EA.Mobile.Boom.Blox.v0.0.69.N-GAGE.SymbianOS9.1.Cracked-BiNPDA
3. EA.Sports.FIFA.09.v0.5.5.N-GAGE.SymbianOS9.1.Cracked-BiNPDA
4. THQ.Wireless.Star.Wars.The.Force.Unleashed.v1.00.N-GAGE.SymbianOS9.1.Cracked-BiNPDA
5. Digital.Chocolate.Cafe.Solitaire.v0.2.047.N-GAGE.SymbianOS9.1.Cr4ck_d-BiNPDA
6. RedLynx Reset Generation v1.00 N-GAGE SymbianOS9.1 Cracked-BiNPDA
7. Rovio Bounce Boing.Voyage v1.00 N-GAGE SymbianOS9.1.Cracked-BiNPDA

working with some bug :
1. Mineshaft.Pro.Series.Golf.v1.39.N-GAGE.SymbianOS9.1.Crckd.Repack-BiNPDA
2. GL.Block.Breaker.Deluxe.v1.0.3.N-GAGE-BiNPDA
3. Vivendi.Games.Crash.Bandicoot.Nitro.Kart.3D.v0.9.1 3.N-GAGE.SymbianOS9.1.Cracked-BiNPDA

not working :
1. GameloftBrothers_In_Arms_v1_2_3_N-GAGE_SymbianOS91Crckd-BiNPDA
2. Konami.Metal.Gear.Solid.v2.0.0.N-GAGE.SymbianOS9.1.Cracked-BiNPDA
3. Jadestone Dirk Dagger And The Fallen Idol v0.99 N-GAGE SymbianOS9.1 Cracked-BiNPDA
4. Gameloft.Dogz.v1.3.6.N-GAGE.SymbianOS9.1.Crcked-BiNPDA

conan289

5320 la dong fp2,co fai game nao muon hack la hack dc dau,da so game ngage cr@ck binda ko the choi full tren dog fp2.do la thuc te,m cug dung 5320,no dc ho tro choi game ngage2.0 chay. Muot,co che do ho. Tro tu xoay man hinh,noi chung voi so tien bo ra,m wa hai long ve 5320,thuc su la 1chiec dt tuyet voi. M Post bai bang mobile nen k viet tieng viet duoc,ANH MOD THONG CAM CHO M NHE.M CAM? On.