• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Back up Windows Phone 7?

Cao thủ nào đã hard resert máy hay up rom mới cho e hỏi cái này.
Khi mà mình đã đăng nhập vào tài khoản windows live, contact lưu xong thấy nó hiện là lưu vào live của microsoft, thế thì hard reset xong đăng nhập lại nó có tự động lấy lại danh bạ như Android ko.
Nếu ko thì có cách nào để backup ko?
Máy mới mua mà e lưu nhiều contact mới quá, nên sợ mất ko dám up rom.

nombatca

bạn lưu trên hộp thư là oki! mình lưu trên hotmail mỗi lần reset chỉ cần đăng nhập vào hộp thư là nó syn danh bạ sang luôn!

hongvuct

The con tin nhan thi lam sao backup duoc ha bac?
Cai email chi giai quyet cho minh danh ba, lich, email.
Con minh muon hoi la backup sms, ghi chu, ...
Hay bac co chuong trinh nao backup duoc luon khong? Bac cho minh voi nhe. Dang can reset lai toan bo em no. Hix
Sorry mod vi minh khong go dau tieng viet duoc.

Than!!

Titan247

mình vẫn sync với gmail nhưng vào gmail thì thấy danh bạ mới lưu ở HD7 chưa có trong gmail bạn ah! Hix

Mr_PDA

The con tin nhan thi lam sao backup duoc ha bac?
Than!!

Tin nhắn hiện nay ROM wp7 ko hỗ trợ APIs nên ko có phần mềm nào đc viết để backup tin nhắn cả
chắc phải đợi đến đợt update sắp tới :D

kirimaru89

hiện tại thì mình mới chỉ sync contacts trên hotmail và facebook thôi. Còn vẫn chưa có backup sms :(

beexxxl

Những contact lưu trên điện thoại làm thế nào sync được lên gmail vậy các bác?

minhlc1958

Active Member
Cao thủ nào đã hard resert máy hay up rom mới cho e hỏi cái này.
Khi mà mình đã đăng nhập vào tài khoản windows live, contact lưu xong thấy nó hiện là lưu vào live của microsoft, thế thì hard reset xong đăng nhập lại nó có tự động lấy lại danh bạ như Android ko.
Nếu ko thì có cách nào để backup ko?
Máy mới mua mà e lưu nhiều contact mới quá, nên sợ mất ko dám up rom.
Mình trước giờ dùng WM tạo tài khoản và đồng bộ với danh bạ với gmail, sau khi dùng WP7 và Android nhập đúng tài khoản cho đồng bộ trở lại thì đều ổn cả không mất số nào kể cả danh bạ ảnh, mail và lịch làm việc